Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em mua xe máy??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em mua xe máy??

Em gần ra trường dc gia đình cho mua một chiếc xe máy nhưng chưa biết chọn loại nào, giá chừng dưới 15 chai thôi. Anh chị có kinh nghiệm xài xe máy giúp em nhé.
    Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
    Em gần ra trường dc gia đình cho mua một chiếc xe máy nhưng chưa biết chọn loại nào, giá chừng dưới 15 chai thôi. Anh chị có kinh nghiệm xài xe máy giúp em nhé.
    He he, góp ý chút xíu nha. Cứ Honda mà mua đồng chí ah! Giá cả hợp lý mà cũng có nhiều mẫu mã để lựa chọn. Chứ mấy cái dòng xe Sunfat hay j j đấy sao mình ko có tí cảm tình nào hết trơn.
    Mình đang dùng 1 em SuperDream, giá bây giờ hình như là trên dưới 16tr thì phải, chạy mấy năm mà chưa thèm đi bảo hành lần nào
    "Ai không biết giá trị của thời gian thì đừng mong vinh quang"!

Comment

15 chai thì dòng wave anpha , RS ... nhiều lắm.
      Sao không cố tí nữa mua JuPITER ???
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

với số tiền đó thì mua con wave s là đẹp nhất,vành đúc phanh đĩa la ok

Comment

Đừng mua Jupiter!

Jupiter chạy thì tốt thật, nhưng xét về khả năng bảo trì thì vẫn thua Honda.
          (Phụ tùng Ya đắt hơn Hon)

Khi xuống cấp rồi (khoảng sau 5 năm) thì làm lại Jup tốn tiền hơn Hon...
          Và cũng không tiết kiệm xăng bằng Hon.

Thêm nữa cần chú ý các xe kiểu dáng thể thao thì chạy trời mưa văng cực kì cho người ngồi sau, thậm chí cả người cầm lái!

Tốt nhất mua chiếc Future.
          (Nếu không đủ thì trả góp, vay, hoặc mua second)

Comment

Đồng ý với Mr Giang. Tớ chạy con Su Viva 6 năm nay rùi đúc kết 1 điều này chơi những dòng xe khác honda mỗi lần bảo dưỡng, sửa chữa là méo mỏ. Những phụ tùng thông thường như bố thắng khi thay cũng phải là 140k rùi. Chưa kể là khi mà cán đinh dọc đường phải vào tiệm thay ruột xe thì có em sẽ từ chối ko nhận làm vì ko dám chắc là tháo ra lắp vào như cũ được. Lần sau sẽ BeU with Honda. Tôi yêu VN.
            “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Hihi, hóa ra trên này nhiều anh thik xe Honda như mình. Mà mua xe của Honda VN còn đc gọi là yêu nước đó.
              Nhưng em vẫn kết em Honda chính gốc Thailand hơn, chạy mượt lắm mà cũng dễ độ, xoắn nòng lên 110 mà đua xe hôm VN vô địch thì cứ gọi là ...khoái
              "Ai không biết giá trị của thời gian thì đừng mong vinh quang"!

Comment

Khó chọn quá nhỉ, chắc em xài tiếp con 67 thôi. Đi 67 con gái nó không thèm ngồi các bác ạ. huhu

Comment

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
                  Khó chọn quá nhỉ, chắc em xài tiếp con 67 thôi. Đi 67 con gái nó không thèm ngồi các bác ạ. huhu
                  Đi 67 là quá sành điệu rùi ... Mình lại thích quả ... CHALY Cúc cu ... Gái theo hay gái ngồi ... là do bản lĩnh ... Chứ đâu phải là con xe .

Gái đã iu rùi thì cá xanh , cá vàng , bbt ... nó cũng ngồi tuốt
                  Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Hì, em sẻ giữ lại chiếc 67 để đi, nó đã gắn bó với em mấy năm trong thời sinh viên rồi , khi nào có xiền làm chiếc tay ga luôn.

Comment

Đi tay ga, xăng lên thì méo mặt.

Comment

Bài toán đơn giản thôi:
                        - Mỗi tháng chi phí cho con xe bao nhiêu? (xăng, bảo dưỡng,...)
                        - Dự kiến xài con xe đó trong bao lâu? (khấu hao dần, tới khi nào thì định bán đi đổi con khác?) >> Các đồng chí nhân dân VN hay thích mua một con cho thật xịn, rồi bảo sẽ đi 20 năm . Lúc đó thì lỗ còn hơn là tiền thay con xe mới, nhưng các đồng chí ấy vẫn thích sửa cơ.

Cái gì cũng phải đưa tính kinh tế lên hàng đầu. Ở ngoài Bắc thì F thấy có điều lạ là dân chúng rất thích đua đòi nhau con xe ngon. Trong SG thì tinh thần đó khác một chút, con xe là công cụ đi làm việc, phải khấu hao cho nó. Lương tiền là phải bù cho hoạt động của nó đã rồi mới tính chuyện khác. Có vẻ như ở ngoài Bắc thì con xe là một món trang sức, là một tài sản. Còn ở trong SG quan điểm là phù hợp giá tiền, chi phí bảo trì thấp, khấu hao càng nhanh càng tốt. Còn đã chơi xe thì có đủ hội chơi, thích chơi xe cổ thì vào hội xe cổ, thích chơi xe máu thì vào hội xe máu,... Còn hội xe để cua gái thì nếu có nhiều thằng cùng cưa một em thì tham gia vào hội của "em" đó. Mà "em" thì chắc không chọn bằng xe. Em nào chọn bạn bằng xe thì cho em đó đi chỗ khác chơi luôn, dtvn thiếu gì em vừa xinh vừa giỏi .

Bây giờ làm lại dàn điện, gắn thêm con GPS vào xe, roài tự làm cho mình một trang web mini, hiển thị vị trí xe của mình mỗi giờ 1 lần, chẳng cần bản đồ số gì cả. Bảo em muốn lên xe anh thì em phải biết internet cái đã, rồi hãy ngồi lên. Không thì em đi chỗ khác chơi luôn, anh không chơi với mấy em mù... internet.

Đấy, bây giờ phải thế mới gọi là chơi xe. Còn không thì thay toàn bộ đèn xe bằng LED siêu sáng chẳng hạn, mấy thằng SH, Dylan mà chạy trên đường có khi chỉ dám nhìn thèm thuồng chứ không dám mở miệng ra, vì nó biết xe nó là xe nhà quê chứ không phải chiếc 67 là nhà quê

Chúc vui
                        Falleaf
                        Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
                        58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
                        mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Tôi cứ là tôi làm con Chaly cúc cu ... Vô đối hơ hơ

--- Xăng : 100km tiêu thụ 1,3 -1,5 lít
                          --- Chiều cao : 75cm ... Không sợ ngã vì không tới chân
                          --- Chiều dài : <1,5m ... dễ lạng lách trong phố đông người
                          --- tốc độ : tẹt ga 60km/h ( ít nguy hiểm ) ... đường thành phố chật chội lắm , đi 40km/h đã là quá đáng lắm rồi .
                          --- giá thành : <1,5 chai
                          --- lợi hại : vi phạm Công an nhìn thấy không buồn bắt , cái này mà đưa bạn gái ra công viên ... hun nhau không cần mở mắt để trông xe khơ khơ !!!

Comment

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
                            Bài toán đơn giản thôi:
                            - Mỗi tháng chi phí cho con xe bao nhiêu? (xăng, bảo dưỡng,...)
                            - Dự kiến xài con xe đó trong bao lâu? (khấu hao dần, tới khi nào thì định bán đi đổi con khác?) >> Các đồng chí nhân dân VN hay thích mua một con cho thật xịn, rồi bảo sẽ đi 20 năm . Lúc đó thì lỗ còn hơn là tiền thay con xe mới, nhưng các đồng chí ấy vẫn thích sửa cơ.

Cái gì cũng phải đưa tính kinh tế lên hàng đầu. Ở ngoài Bắc thì F thấy có điều lạ là dân chúng rất thích đua đòi nhau con xe ngon. Trong SG thì tinh thần đó khác một chút, con xe là công cụ đi làm việc, phải khấu hao cho nó. Lương tiền là phải bù cho hoạt động của nó đã rồi mới tính chuyện khác. Có vẻ như ở ngoài Bắc thì con xe là một món trang sức, là một tài sản. Còn ở trong SG quan điểm là phù hợp giá tiền, chi phí bảo trì thấp, khấu hao càng nhanh càng tốt. Còn đã chơi xe thì có đủ hội chơi, thích chơi xe cổ thì vào hội xe cổ, thích chơi xe máu thì vào hội xe máu,... Còn hội xe để cua gái thì nếu có nhiều thằng cùng cưa một em thì tham gia vào hội của "em" đó. Mà "em" thì chắc không chọn bằng xe. Em nào chọn bạn bằng xe thì cho em đó đi chỗ khác chơi luôn, dtvn thiếu gì em vừa xinh vừa giỏi .

Bây giờ làm lại dàn điện, gắn thêm con GPS vào xe, roài tự làm cho mình một trang web mini, hiển thị vị trí xe của mình mỗi giờ 1 lần, chẳng cần bản đồ số gì cả. Bảo em muốn lên xe anh thì em phải biết internet cái đã, rồi hãy ngồi lên. Không thì em đi chỗ khác chơi luôn, anh không chơi với mấy em mù... internet.

Đấy, bây giờ phải thế mới gọi là chơi xe. Còn không thì thay toàn bộ đèn xe bằng LED siêu sáng chẳng hạn, mấy thằng SH, Dylan mà chạy trên đường có khi chỉ dám nhìn thèm thuồng chứ không dám mở miệng ra, vì nó biết xe nó là xe nhà quê chứ không phải chiếc 67 là nhà quê

Chúc vui
                            F xui làm vậy thì mấy đồng chí vợ thích lắm đấy!

Có khi còn mua luôn bộ đồ lót có gắn GPS cho chồng mặc, đảm bảo luôn tracking được chồng đang ở đâu!

Sau này F lập gia đình thì sẽ hối hận vì cái ý kiến này đấy!

Comment

bền bỉ thì cứ honda, thích sport với lại khoái sửa chữa thì mời cụ chơi yamaha. suzuki trước có chiếc Viva cũng tốt, sinh viên ngân sách ít thì cứ làm cơn wave alpha, giá chấp nhận được , ít hư vặt, hỏng hóc dễ sửa.
                              Last edited by nhatson.elec; 16-01-2009, 12:08.

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhchithanh Handsome Tìm hiểu thêm về dinhchithanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X