Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Diễn đàn mình Ai thích chơi ảnh thì vào đây nào... ?

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi cô nhóc Xem bài viết
    Vũng Tàu, một địa chỉ quen thuộc với dân Xì Goòng, rất rất gần với quê Nhóc:
    Mấy ảnh trên chụp bằng D70+ 18-70 đúng ko cô nhóc?

Comment

@nsp: em nói vậy không có nghĩa là không cần đọc manual, nó rất cần thiết. Em thấy có khi đọc mãi ko hiểu, nhưng đi thực tế mới ngộ ra được ạ. Mấy cái trên bác post em thấy ảnh lưu niệm nhiều hơn (em xin phép đâm tí ạ), mong được xem nhiều ảnh đẹp của bác.

Xì pam tiếp nào

Comment

Hic, có mấy tấm chụp hoa lá cành bằng máy PnS, thấy bác kiddy post lên hết dám ngo ngoe. Thích tấm này nhất. Bác có account trên flickr hông?
        Đẹp từng kilomét

Comment

Các bác ui cho em hỏi một chút. một chiếc máy quay hay máy ảnh thì đều có tiêu chuẩn là mấy chấm megapixel. Vậy thì mắt người tương ứng bao nhiêu chấm.?????
          thank các bác.
          Email:
          đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
          Kakao talk: sinotruk

Comment

Vũng Tầu

Vũng Tàu, một địa chỉ quen thuộc với dân Xì Goòng, rất rất gần với quê Nhóc:
            Đây là một hình của VT dùng phần mềm nối lại.

Vịnh Hạ Long

Ngũ Hành Sơn

Dốc Lết

Last edited by Paddy; 18-04-2009, 02:48.

Comment

Nguyên văn bởi nsp Xem bài viết
              Mấy ảnh trên chụp bằng D70+ 18-70 đúng ko cô nhóc?
              Hi hi. Thì anh cứ xem Exif Data của nó là biết liền mà.

Nhóc thường chơi con Cool pix L5 cho gọn. Nhưng lâu lâu cũng mượn cái D70 của Papa đi quậy lung tung. Chỉ hơi chán một chút là Papa Nhóc lúc này lười, không sắm thêm phụ tùng. Nên hông có cái để khoe anh được.
              Nhóc thích nghịch điện,
              Nhóc thích xì păm,
              Nhóc thích trêu mấy anh.
              Hi hi.

Comment

Nguyên văn bởi kiddy Xem bài viết
                @nsp: em nói vậy không có nghĩa là không cần đọc manual, nó rất cần thiết. Em thấy có khi đọc mãi ko hiểu, nhưng đi thực tế mới ngộ ra được ạ. Mấy cái trên bác post em thấy ảnh lưu niệm nhiều hơn (em xin phép đâm tí ạ), mong được xem nhiều ảnh đẹp của bác.

Xì pam tiếp nào
                Tôi ko có ảnh đẹp, tất nhiên, ảnh đẹp cảm nhận mỗi người 1 khác. Tôi chỉ chụp lưu niệm thôi, chưa bao giờ chụp ảnh nghệ thuật cả. Chưa bao giờ có mẫu nào đứng yên hoặc pose để chụp. Tất cả các ảnh chụp đều tự nhiên, thậm chí là chụp "trộm". Sau khi chụp xong là xong, tôi ko bao giờ dùng phần mềm nào chỉnh sửa ảnh của mình (trừ mỗi việc crop hoặc resize lại).
                Vừa rồi, có 1 chú cục phó cục nghệ thuật nhiếp ảnh, bộ văn hóa, 1 tay máy lão làng khoe tôi 1 bộ ảnh về Hạ Long khi đi chụp cùng đoàn FIAP thăm VN cách đây mấy tuần. Thực sự mà nói, tôi cũng cảm thấy bình thường. Khả năng tôi ko chụp được nghệ thuật là có thực mặc dù cầm máy được gần 20 năm!
                Tuy nhiên, khi góp ý, bác nên góp ý cụ thể:
                - Bố cục
                - Màu sắc
                - Nội dung truyền tải
                ...
                thì tôi mới mau tiến bộ được.
                Cảm ơn bác!
                Last edited by nsp; 18-04-2009, 10:29.

Comment

Hi hi. Thì anh cứ xem Exif Data của nó là biết liền mà.

Nhóc thường chơi con Cool pix L5 cho gọn. Nhưng lâu lâu cũng mượn cái D70 của Papa đi quậy lung tung. Chỉ hơi chán một chút là Papa Nhóc lúc này lười, không sắm thêm phụ tùng. Nên hông có cái để khoe anh được.
                  Anh ko sắm máy ảnh để chụp mà để chơi công nghệ thôi!

Comment

Chụp ảnh cũng chỉ là một thú chơi thôi mà các bác, cuối tuần được vác máy đi lang thang là em cũng thỏa mãn rồi. Chỉnh sửa ảnh hay không thì tùy thói quen của mỗi người, bây giờ máy số nhiều thì dùng photoshop cũng như là chụp máy phim rồi xử lý trong phòng tối vậy. Như em đây cũng có sống bằng nghề ảnh đâu, chụp chơi thôi mà

Có mấy tấm đời thường ạ. Cứ thấy khoảnh khắc đẹp là em bấm máy thôi chứ em cũng ko biết nghệ thuật nó là cái gì cả

Bà & cháu - Mèo Vạc, Hà Giang

Trẻ em làng chài - Bãi giữa Sông Hồng

Comment

Về tác giả

Collapse

queduong Tìm hiểu thêm về queduong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X