Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mô hình mới !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chúng ta có lẽ bàn nhiều quá, chưa thấy ai có sản phẩm gì giới thiệu thì làm sao mà kinh doanh với chuyển giao được. Muốn có người nhận chuyển giao thì người đó phải biết sản phẩm của bạn là gì? Ưu nhược điểm gì, có gì sáng tạo trong đó và thị trường sẽ đón nhận nó như thế nào. Sau đó mới tính tiếp chứ.
    Mình đề nghị thế này.
    1. Bạn có sản phẩm thì post ảnh và tính năng kỹ thuật lên. Có thể cả SCH lên để nếu người có nhu cầu về công nghệ đó tham khảo hay chí ít cũng cho các bạn mới học hỏi bạn. Mình ngĩ sơ đồ không cần bảo mật vì mấy sơ đồ TV hay VCD có sẵn nhưng mấy ai làm được. Còn nếu bạn sợ người khác nhìn thấy và làm được ngay thì chuyển giao công nghệ là hơi khó.
    2. Nếu có ý tưởng gì đó thì cùng nhau thảo luận. Như vậy giúp ích cho bạn và cho mọi người.

3. Mình không nói không đâu. Sau 1 tháng nữa sẽ post sơ đồ tất cả các KIT mình làm lên. SCH và PCB để các bạn tham khảo. Trong đó cả ICD2-USB và các mạch nạp cho MCU, CPLD,FPGA .. khoảng trên 20 loại.
    Mình vẫn bán sản phẩm đó và vẫn hướng dẫn các bạn tự làm. Vì thời gian có hạn nên phần hướng dẫn mình viết trên web của mình các bạn vào đó xem.
    Mình bán cả PCB để bạn có thể tự hàn lấy cũng được. Quan trọng là để mọi người cân nhắc xem nên mua hay nên làm. Có cái nên mua nhưng có cái nên làm.
    Mong các bạn có sản phẩm hãy post lên trước và nói sau.
    ( hiện tại chưa post được vì đang làm PCB nên chưa có ảnh minh họa và cần thời gian để biên soạn sơ đồ và tài liệu)
    Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
    Máy giặt
    Lò vi sóng
    Bếp từ.
    Tủ lạnh.
    Điều hòa

Comment

Hoan hô bác MinhHa. Sắp tới em cũng phải cần mua mấy cái module RF của bác. Bác tiên phong promote lên luôn đi
      “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Chao bxngoc
        Sắp có sản phẩm để làm nhà thông minh. Điều khiển qua đường điện thoại, mobile hay webserver. Không cần đi dây trong nhà. Số lượng thiết bị có thể điều khiển MÃ = 255. Công suất mỗi thiết bị 2kW. Khi nào xong sẽ post sơ đồ lên. Có cả mạch chuyên để bật cái nguồn ATX của bạn từ xa để giám sát hay làm gì đó bằng PC. Như vậy PC không phải chạy liên tục 24/24. Cái này mấy công ty làm về camera giám sát đặt hàng. Sẽ cấp PCB, sơ đồ và sản phẩm hoàn thiện để bạn chọn nhé.

Biến tần
        Máy giặt
        Lò vi sóng
        Bếp từ.
        Tủ lạnh.
        Điều hòa

Comment

Quá hoan nghênh ý kiến của Bác Minh Hà nhất là trong thời điểm diễn đàn đang ở nốt " siêu trầm "
          I will never fall in love again !!

Comment

Hoan nghênh ý tưởng táo bạo của bác MinhHa, chúc bác thành công và đạt kết quả tốt, nếu bác có vướng mắc gì thì cứ post lên, mọi người sẽ ủng hộ và tìm cách giúp đỡ.

Comment

Thật là phấn khởi khi nhận được tin của bác MinhHa. Mới hôm nọ thôi hàng xóm nhà em bị burglar đột kích giữa chiều mưa. Bác xúc tiến nhanh sản phẩm để em integrate vào home intrusion defense system của em.
              “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

Mô hình mới

Đây là mạch nạp cho CPLD và FPGA họ ALTERA và XILINX. Đã nạp mấy năm nay không có vấn đề gì.Tất cả các loại CPLD và FPGA.
                Đơn giản dễ làm. Để chạy được chỉ khoảng 50K là OK. Mua sản phẩm hoàn thiện 100K. Tuần sau khi xong trang web tôi sẽ upload file SCH và PCB lên cho các bạn load về.
                Attached Files

Biến tần
                Máy giặt
                Lò vi sóng
                Bếp từ.
                Tủ lạnh.
                Điều hòa

Comment

1. Đây là SCH và PCB của KIT phát triển dùng cho CPLD của altera.
                  Giá bán 200K. Tự làm chỉ khoảng 180K - 200K.
                  2. KIT chuyển đổi TQFP80 sang DIP. Thuận tiện cho việc học dsPIC. Dùng cho dsPIC601X-80 TQFP. PCB bán 30K
                  Attached Files

Biến tần
                  Máy giặt
                  Lò vi sóng
                  Bếp từ.
                  Tủ lạnh.
                  Điều hòa

Comment

1. Đây là SCH và PCB của KIT phát triển dùng cho CPLD của altera.
                    Giá bán 200K. Tự làm chỉ khoảng 180K - 200K.
                    2. KIT chuyển đổi TQFP80 sang DIP. Thuận tiện cho việc học dsPIC. Dùng cho dsPIC601X-80 TQFP. PCB bán 30K
                    Attached Files

Biến tần
                    Máy giặt
                    Lò vi sóng
                    Bếp từ.
                    Tủ lạnh.
                    Điều hòa

Comment

Nguyên văn bởi MinhHa
                      Chao bxngoc
                      Sắp có sản phẩm để làm nhà thông minh. Điều khiển qua đường điện thoại, mobile hay webserver. Không cần đi dây trong nhà. Số lượng thiết bị có thể điều khiển MÃ = 255. Công suất mỗi thiết bị 2kW. Khi nào xong sẽ post sơ đồ lên.

Có cả mạch chuyên để bật cái nguồn ATX của bạn từ xa để giám sát hay làm gì đó bằng PC. Như vậy PC không phải chạy liên tục 24/24. Cái này mấy công ty làm về camera giám sát đặt hàng. Sẽ cấp PCB, sơ đồ và sản phẩm hoàn thiện để bạn chọn nhé.
                      Cái này rất hay, OK. Khi nào bác "test" thành công sẽ có người thương lượng, trao đổi công nghệ với bác.

Comment

Nguyên văn bởi MinhHa
                        Chao bxngoc
                        Sắp có sản phẩm để làm nhà thông minh. Điều khiển qua đường điện thoại, mobile hay webserver. Không cần đi dây trong nhà. Số lượng thiết bị có thể điều khiển MÃ = 255. Công suất mỗi thiết bị 2kW. Khi nào xong sẽ post sơ đồ lên. Có cả mạch chuyên để bật cái nguồn ATX của bạn từ xa để giám sát hay làm gì đó bằng PC. Như vậy PC không phải chạy liên tục 24/24. Cái này mấy công ty làm về camera giám sát đặt hàng. Sẽ cấp PCB, sơ đồ và sản phẩm hoàn thiện để bạn chọn nhé.
                        Em đã xem brochure sản phẩm của công ty bác MinhHa rồi. Rất là ấn tượng. Có thể nói là với các module đó có thể thiết kế hệ thống điều khiển nhà thông minh với kích thước không quá một cái laptop nhỏ. Có điều giá chắc cũng hơi chát. Em nghĩ là nếu bác có chính sách giá ưu đãi như những người nghiên cứu bọn em thì khả năng em tiếp cận theo công nghệ của bác sẽ khả thi hơn. Bởi mục đích của em cũng là để sử dụng cá nhân thôi. Còn khi nào thương mại hóa chắc được ưu đãi hơn nữa . Bác nghĩ sao về vấn đề này?

Comment

Bác MinhHa a ! bác có cái kit phát triển cho Pic không ? Mãi mà chưa thấy bác ra lò sản phẩm gì cả ! Mà trang web của bác là gì vậy ?

Comment

Có KIT cho PIC. Nhưng post lên mãi không được

Biến tần
                            Máy giặt
                            Lò vi sóng
                            Bếp từ.
                            Tủ lạnh.
                            Điều hòa

Comment

Nguyên văn bởi ToanThang88
                              Cái này rất hay, OK. Khi nào bác "test" thành công sẽ có người thương lượng, trao đổi công nghệ với bác.
                              ToanThang88 nên nhìn lại mình thì hơn. Không biết bạn đã đi làm chưa hay còn đang đi học, nhưng dù bạn có giỏi đến mấy cũng nên khiêm tốn 1 chút. Bác MinhHa là người đầu tiên trên diễn đàn mạnh dạnh đi trước theo mô hình mới, rất cần thiết cho sv hiện nay, vậy mà bạn coi đây là 1 cuộc mua bán đổi chác ư. Bạn chỉ nghĩ đến tiền bạc và lợi nhuận cho chính bạn thôi ư. Thật đáng xấu hổ cho những ai tự coi mình là thanh niên VN như bạn.

Comment

Bác điệnnang qua lời rùi mục đích của chúng ta :
                                -Mở mang kiến thức về công nghệ cho VN mà cũng qua đó góp phần thúc đẩy việc chuyển giao công nghệ ( điều này có thể free hoặc qua thỏa thuận )
                                Đó là ngu ý của namcan này mà chúng ta không nên làm đứt luồng này bằng những lời công kích nhau như vậy !!

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X