Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai đã thất bại trong việc làm led matrix ....

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thucpro Xem bài viết
    Chào các pác, tự dưng topic đang hay sao qua năm mới không ai thèm để ý hết vậy. Nhân đây đang làm đồ án có mấy vấn đề khó khăn mong mấy pác giải thích giùm :
    1. Mình làm Led ma trận 24x64, đưa data vào hàng, quét cột; mô phỏng trên proteus thấy oke chỉ có cái sao lúc đầu tất cả các led đều sáng xong tắt rồi mới bắt đầu chạy chữ.
    2. Phần công suất mạch thật mình tính thế này:
    - hàng: dùng C1815( hay loại # ???) qua trở 220 Ohm cấp nguồn vào (quét cột nên trên 1 hàng 1 thời điểm chỉ có 1 led sáng);
    - cột: từ 74595( nên dùng HC595 hay TPIC595) có cần qua uln 2803 hay là dùng tran (loại gì ???) để hút dòng (1 cột = 24 led x20mA = 480mA) và có cần thêm trở không.
    3. Nên thiết kế nguồn nhiêu Volt, nhiêu Ampe, thầy có nói đến phần bảo vệ quá áp gì đấy nhưng không biết.
    mạch mô phỏng và code: LEDMATRIX 24X64.rar
    soft tạo font: Gamo Led Font

Mong các pác chỉ giáo dùm!!! Đa tạ...
    pác nên set các port sử dụng ở mức làm cho led tắt sau đó mơi thực hiện ct sau đó để tranh trường hợp 1
    pác nên
    pác phân tích sai rồi nếu quét cột thì tại 1 thời điểm tối đa chỉ có 24 led sáng(24x...) vì vậy cần đệm ULN cho 595 quét cột và hàng thì dùng tran kéo dòng cho led sáng tốt ở trường hợp 2
    dùng dòng 1A 5V nhé như vậy là đủ rồi trường hợp 3

chúc pác thành công
    8051 là con em viết thành thạo. em sẵn sàng giúp đỡ các pác nếu em có thể
    liên lạc với em qua địa chi email: Mob: 01882.076.989

Comment

• sẵn đây up mấy clip em làm để các pác có động lực thực hiên project này
      led matrix 16x128
      led matrix - VinhPhat Electronic - YouTube
      Led Matrix display (16x128) VinhPhat - YouTube
      led propeller(led quay) 16x128 bản demo thành công em sẽ up cho các pác tham khảo
      led POW - VinhPhat Electronic - YouTube
      led POW - VinhPhat Electronic - YouTube

YM! Phankey_electric

chúc vui :d

Comment

• pass dau rui b , ko co pass sao download ve dc coed ct hjjjjjj
        up pass cho mjh vui b oi

Comment

• pac oi cho mjh cai pass voi , de minh download cai ct ma pac post len hj.

Comment

• .....pác phát ơi?......em đang mần cái đồ án về matrix chạy chữ, ngày tháng va nhiệt độ?........nhưng có rất ít tài liệu?......mong pác và mọi người giúp đỡ tí nha?..............

Comment

• chào các pác. mình đang làm đồ án tốt nghiệp vỀ đề tài CHẠY CHỮ VÀ HIỆN THỊ SỐ ,NGÀY THÁNG ,NHIỆT ĐỘ, GIỜ GIẤC .mình cung tim hiểu nhiều nhưng chưa thành công,mong anh (em) giup vói .gửi cho một số mạch để minh kham khảo .
              thank

Comment

• code cua bac hoangphat 16x128 post len down ve bo vao ASEM toan bao loi.bac coi lai gium e cai

Comment

• pác hoang phat ơi , pác có tài liệu rùi úp cho anh em di .e dang rất cần

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                    vấn đề là cái LCD font nó bị giới hạn ký tự cơ bác ak mà viết 2 cái rồi gép vào thì lại k đc
                    nhưng e đã có cách riêng rồi vẫn chưa có dịp up lên diễn đàn
                    good luck !!!
                    hôm nay mới có dịp của các bác đây ak
                    http://www.dientuvietnam.net/forums/...22/index9.html

Email:
                    Gmail:

Comment

• em lam quang bao dung con 74595 va con uln 2803 ,ma` sao tin hieu qua con 2803 luc nao cung la muc 0 het vay,em cho tin hieu vao la muc 1 hay muc 0 gj` thi tin hieu ra cung la muc 0.....?

Comment

• mong moi nguoi tu van gium em.....hix

Comment

• Nguyên văn bởi vo van thuan Xem bài viết
                          pac oi cho mjh cai pass voi , de minh download cai ct ma pac post len hj.
                          pass của phân nào vậy pác pác hỏi chi tiết tí :d tại nhìu bài nên hk nhớ cái nào để pass nữa

Comment

• Nguyên văn bởi trunghoi90 Xem bài viết
                            code cua bac hoangphat 16x128 post len down ve bo vao ASEM toan bao loi.bac coi lai gium e cai
                            cái này tùy thuộc vào phân mêm biên dịch thôi
                            em đã làm và chạy ầm ầm rối đó

Comment

• Hoan nghênh ý tưởng của Bác, lúc trước mình cũng làm, nhưng là bên Atmega8, đang làm giữa chừng, hôm nao rảnh sẽ lại lấy ra chơi lại,
                              - Mạch nạp vdk 8051, AVR, PIC, EEPROM
                              - Linh kiện điện tử cho sinh viên

Comment

• mo]Free Cloud Storage - MediaFire phong1.DSN
                                NANG]Free Cloud Storage - MediaFire CAP.ASM
                                NANG]Free Cloud Storage - MediaFire CAP.hex
                                pass cua phan nay nay pác phat ,cai thu 2 no doi pass to download ve ko dc

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangphat đam mê về ngành điện tử Tìm hiểu thêm về hoangphat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X