Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HN] Tìm nơi làm vỏ sắt , vỏ tôn đẹp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

vẫn chưa tìm đc, nghe loáng thoáng trên HQV có mà chưa tìm đc

Comment

Chỗ khó nhất ở đây là yêu cầu đẹp tới đâu ? Đẹp cỡ như E-Nhất nhưng thiết kế theo ý mình, hay đẹp cỡ 3C tiêu chuẩn Siemens ... hay mẫu mã đơn giản chỉ cần gia công chính xác và cẩn thận là được. Nếu có hình minh họa nữa thì nhiều người sẵn sàng vào tư vấn cho bạn.

Ở HN cho tới nay nhiều người vẫn đồng ý rằng làm lẻ thì cty Sao Mai bên Không quân gì đó là đẹp, tinh xảo nhất, chịu làm lẻ. Nhược điểm là đắt, thời gian chờ rất rất lâu, kiểu phục vụ cũng khá trịch thượng nữa, đúng chất ngoài Bắc.

Làm vỏ tôn thì nguyên liệu rẻ nhưng gia công đẹp khó, ngoài ra còn một lựa chọn khác là vỏ nhôm đúc
      Dễ dàng làm kín nước, kín khí, chịu va đập
      Có thể làm số lượng nhỏ (đúc khuôn cát rồi gia công thêm) hoặc số lượng lớn, cực lớn (khuôn hợp kim)
      Không chỉ chất lượng bền, nhìn bề ngoài cũng "nồi đồng cối đá" hơn, chuyên nghiệp hơn
      Có thể làm sẵn những chi tiết phức tạp (hình dáng ngoài, chân đỡ bo mạch, tản nhiệt ...) mà nếu dùng tấm uốn sẽ phải hàn gá thêm rất nhiều thứ.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
        Chỗ khó nhất ở đây là yêu cầu đẹp tới đâu ? Đẹp cỡ như E-Nhất nhưng thiết kế theo ý mình, hay đẹp cỡ 3C tiêu chuẩn Siemens ... hay mẫu mã đơn giản chỉ cần gia công chính xác và cẩn thận là được. Nếu có hình minh họa nữa thì nhiều người sẵn sàng vào tư vấn cho bạn.

Ở HN cho tới nay nhiều người vẫn đồng ý rằng làm lẻ thì cty Sao Mai bên Không quân gì đó là đẹp, tinh xảo nhất, chịu làm lẻ. Nhược điểm là đắt, thời gian chờ rất rất lâu, kiểu phục vụ cũng khá trịch thượng nữa, đúng chất ngoài Bắc.

Làm vỏ tôn thì nguyên liệu rẻ nhưng gia công đẹp khó, ngoài ra còn một lựa chọn khác là vỏ nhôm đúc
        Dễ dàng làm kín nước, kín khí, chịu va đập
        Có thể làm số lượng nhỏ (đúc khuôn cát rồi gia công thêm) hoặc số lượng lớn, cực lớn (khuôn hợp kim)
        Không chỉ chất lượng bền, nhìn bề ngoài cũng "nồi đồng cối đá" hơn, chuyên nghiệp hơn
        Có thể làm sẵn những chi tiết phức tạp (hình dáng ngoài, chân đỡ bo mạch, tản nhiệt ...) mà nếu dùng tấm uốn sẽ phải hàn gá thêm rất nhiều thứ.
        vì sản phẩm nhỏ nên em chỉ cần chính xác, cẩn thận và đáp ứng nhanh là được , chứ chờ lâu thì nguội mất hứng thú. Sản phẩm đẹp cỡ 3C là được đấy bác ạ. Ngoài ra bác còn gợi ý cho em về nhôm đúc, em search ra quả thực rất hay, nhưng vài địa chỉ toàn trong HCM, bác có quen xưởng đúc nhôm nào ngoài HN ko chỉ em với

Comment

vâng, chỗ SM đang bắt em chờ dài cổ chỉ để.....họ xem thiết kế của mình, báo giá rồi làm xong thì cổ mình còn dài nữa vẫn tìm thêm các chỗ khác và giảm yêu cầu xuống vậy : gia công chính xác, và làm nhanh hơn tí.

Comment

Nguyên văn bởi ssgabeo Xem bài viết
            vì sản phẩm nhỏ nên em chỉ cần chính xác, cẩn thận và đáp ứng nhanh là được , chứ chờ lâu thì nguội mất hứng thú. Sản phẩm đẹp cỡ 3C là được đấy bác ạ. Ngoài ra bác còn gợi ý cho em về nhôm đúc, em search ra quả thực rất hay, nhưng vài địa chỉ toàn trong HCM, bác có quen xưởng đúc nhôm nào ngoài HN ko chỉ em với
            Các sản phẩm của tôi chỉ vài chục cái bằng nhựa, lắp đặt khách hàng khen đẹp.Tôi làm hộp đầu tiên bằng mica,dùng keo 502 dán lại,rồi đổ khuôn silicon,sau đó đúc ra sản phẩm.Cách này rẻ tiền thích hợp <100 sản phẩm.
            Phương pháp này cho sản phẩm đủ màu bắt mắt,bóng loáng cách điện tốt.Tôi có hướng dẫn cách đúc vỏ hộp bạn tìm xem.

Comment

Dạ, nhưng vấn đề của em là sản phẩm còn phải chịu va đập nên bằng nhựa chắc không được, còn đổ keo epoxy thì sợ ko đẹp,khó sửa chữa, thế nên làm vỏ hộp bằng tôn dày độ 1,5 ly thì lại đạt

Comment

Nguyên văn bởi ssgabeo Xem bài viết
                vẫn tìm thêm các chỗ khác và giảm yêu cầu xuống vậy : gia công chính xác, và làm nhanh hơn tí.
                à, em còn phải làm bằng tôn để kiêm tản nhiệt thêm tí

Comment

Về tác giả

Collapse

ssgabeo Tìm hiểu thêm về ssgabeo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X