Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp họ MSC51 mới đây ! hi hi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nạp họ MSC51 mới đây ! hi hi

lang thang trên mạng thấy cái này hay wá . Đang nghiên cứu nạp PAL/GAL đang chờ tài liệu thấy cái này hay !

đây là địa chỉ mình mới tím thấy trên mạng nạp được con : 89c51,89c2051,89c1051,89c2051 . Vì là mạch free nên chỉ có thế .
    http://www.willar.com/article_view.asp?id=158

Nếu ai có nhu cầu bản dùng tiếng việt , nạp được thêm các con 89c52,89c55,89s51,89s52,89s8252 ... ( có thể nhưng mình không hứa chắc là nạp được con 90S1200 và 90S2313 theo mode song song ) thì cho mình biết nha ( vì khi đó mình phải viết lại con master ) .Và chương trình trên máy tính nữa .

còn cái link này nữa nhưng chưa test :
    http://218.7.17.204/bcq/1.htm
    thấy nó nạp nhiều hơn cái link cũ .
    Last edited by phucthinhel; 02-03-2006, 00:38.
    Mạch nạp Little Programmer
    MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

cái này khá đẹp đấy !

Comment

Mạch này có một số ý tưởng rất hay và cực gọn. Đáng tiếc nó không cho luôn cả PCB để đi đặt cho nó tiện Còn chương trình của nó Việt hóa thì dễ thôi không đến nỗi phải viết lại chương trình đâu, dùng Resource Editor là xong.

Comment

Nhìn có vẻ có được đấy, các nhà công nghệ như bác QD hay MH.. xem thử có thể Việt Nam hóa sản xuất cái này ko?

Comment

Mình hoàn toàn viết lại cái chương trình con master và trên máy tính chứ không ***** ngôn ngử của nó . Với lại free của con master nên không nạp được nhiều con !

Site Fukusei shop :

Comment

Hợp tác để SX đi.
            Các bạn viết hay sửa lại chương trình, mình SX hỗ trợ các thế hệ đàn em là chính, lấy lợi nhuận ít thôi. 20% cho bán hàng,40% cho phần mềm và 40% cho SX nhé.
            Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
            Máy giặt
            Lò vi sóng
            Bếp từ.
            Tủ lạnh.
            Điều hòa

Comment

Vậy trước hết xem có khả thi ko?vì hình như bây giờ, họ sử dụng 89S là chủ yếu rồi thì phải? nếu 89S thì mạch ISP đơn giản lắm. Phương án làm cái mạch ISP hàng loạt, chip dán, mạch nằm trong cái giắc luôn, bán rẻ phục vụ các thành viên trên diễn đàn. Sau đó đẩy mạnh phong trào trên diễn đàn.. nhà nhà, người người dùng 89S thay 89C.

Comment

Chưa thèm xem link của bạn, mới nhìn cái ảnh chụp , mạch này dùng nguồn 5V để nạp , nếu QD không nhầm thì cái thằng 8 chân và cái cuộn cảm kia là một mạch DC/DC
                Có thể là MC34063 ( Bạn có tìm được con này trong VN không ??? ) trong Sài gòn có con gì đó tương đương , viết lâu lắm rồi nên không nhớ.
                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Có bác ạ, hình như ở SG có, ko biết giá bao nhiêu bác mua em ship hộ cho.
                  Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Con này là con 34063 trong mạch của thằng willem đó !

Site Fukusei shop :

Comment

Cái chương trình master mình đang viết cho mạch nạp , Nếu con nào hổ trợ nạp ISP thì mình nạp theo ISP ( như 89Sxx ) . Còn chuyện hợp tác thì đễ mình suy nghĩ lại . Còn chương trình thì hoàn toàn viết lại 100%[B] .

Site Fukusei shop :

Comment

Nguyên văn bởi qmk
                        Có bác ạ, hình như ở SG có, ko biết giá bao nhiêu bác mua em ship hộ cho.
                        Mình đang có làm và đã thử nghiệm dùng con đó để cách ly hoàn toàn 89 và RF ( + thêm cách ly quang ) , Trên thế giới điện tử người ta không hay dùng 89 cho RF , biết đâu mình lại là người thành công...
                        Có gì mong được giúp . Mình sẽ email nếu triển khai
                        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Theo tôi để cách ly điện áp đơn giản nhất bạn mua mấy cái mạch sạc cho điện thoại di động của Trung Quốc (khoảng 30k) và chỉ gỡ lấy chip và linh kiện trên đó, thay đổi đi một ít trị số cho phù hợp với điện áp cấp của bạn và dán nó vào thiết kế của mình là xong.

Chúc thành công!
                          Dùng hàng VN - Giữ lại USD cho đất nước.

Comment

À mình có nghe nói con P89C51 của Philip giải quyết rất tốt bài toán nhiểu không biết có bạn nào thử chưa ?

Site Fukusei shop :

Comment

Nguyên văn bởi phucthinhel
                              À mình có nghe nói con P89C51 của Philip giải quyết rất tốt bài toán nhiểu không biết có bạn nào thử chưa ?
                              Ở Hà nội , trước đây con này bán tới 120 ngàn ( tốn máu quá ) không biết đã giảm chưa ???

Comment

Về tác giả

Collapse

phucthinhel Tìm hiểu thêm về phucthinhel

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X