Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[HN] Em là SV năm 1 muốn mua đồng hồ vạn năng.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [HN] Em là SV năm 1 muốn mua đồng hồ vạn năng.

Em là SV năm nhất cần mua đồng hồ vạn năng thì nên mua hãng gì và mua ở đâu cho rẻ? Em xin trân thành cảm ơn.

bạn nên mua đồng hồ vạn năng có độ nhạy 20,000KV/ohm,
    LÊ THÀNH SANG

Comment

Nguyên văn bởi ltsang1991 Xem bài viết
      bạn nên mua đồng hồ vạn năng có độ nhạy 20,000KV/ohm,
      Đồng hồ giá khoảng 100k có độ nhạy 20.000KV/Ohm không bạn, làm sao để biết đồng hồ có độ nhạy như vậy ?

Comment

4 năm trước mình mua 110 ngàn, ở gốc dưới bên trái của mặt đồng hồ có ghi đấy
        LÊ THÀNH SANG

Comment

ban đầu mới dùng mình cũng đi mua đồng hồ vạn năng nhưng sau này mới thấy là sai lầm, nên mua đồng hồ số.Đồ rẻ thì vạn năng hay số cũng như nhau thôi nhưng khi đo các tín hiệu nhìn số cho đỡ mỏi mắt, còn vạn năng mạnh khi đo kiểm với những người có kinh nghiệm chỉ cần nhìn kim lên điểm nào là đoán ra bệnh, còn mình mới học dùng số đo sẽ thấy giá trị các loại rõ ràng, thông dụng.
          sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

nó phụ thuộc vào nhu cầu sữa chữa, nếu sửa mấy cái đồ cơ điện như kiểm tra cuộn dây thì dùng đồ cơ cực tốt cái đồng hồ cơ xịn cũng tầm trên 1 củ hàng nhật thì tầm 2 củ, đồng hồ số mà mua loại rẻ tiền chờ nó đếm còn lâu hơn đùng đồng hồ cơ, mấy cái số rẻ tiền cũng chỉ đo vôn dc ac, tần số, và đi ốt thôi,

Comment

Nguyên văn bởi dangtuandat Xem bài viết
              ban đầu mới dùng mình cũng đi mua đồng hồ vạn năng nhưng sau này mới thấy là sai lầm, nên mua đồng hồ số.Đồ rẻ thì vạn năng hay số cũng như nhau thôi nhưng khi đo các tín hiệu nhìn số cho đỡ mỏi mắt, còn vạn năng mạnh khi đo kiểm với những người có kinh nghiệm chỉ cần nhìn kim lên điểm nào là đoán ra bệnh, còn mình mới học dùng số đo sẽ thấy giá trị các loại rõ ràng, thông dụng.
              nhìn kim lên điểm nào đoán ra bệnh cái này ảo vãi, sửa mấy cái đồ cơ thì còn dc, sửa mạch điện tử thì đồng hồ vạn năng cũng chỉ đo thông hay đo áp mà thôi

Comment

DT9205A - 120k
                Hơn chục năm nay mình vẫn trung thành với loại này

Comment

Em định mua cái đồng hồ vạn năng số nhưng có hai loại này đều là DT9205A cả nhưng không biết cái nào ngon hơn, mong các bác ĐÃ TỪNG DÙNG QUA tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác
                  Click image for larger version

Name:	DT9205A.jpg
Views:	1
Size:	63.2 KB
ID:	1397007Click image for larger version

Name:	DT9205A-2_zpsf60a6bdd.jpg
Views:	1
Size:	206.0 KB
ID:	1397008
                  Last edited by buingocthinh; 24-07-2014, 18:05.

Comment

Về tác giả

Collapse

gadientu1995 Tìm hiểu thêm về gadientu1995

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X