Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nạp PIC GTP-USB thấy là mê, xài thì ghiền luôn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nạp PIC GTP-USB thấy là mê, xài thì ghiền luôn

- Bạn sẽ có CẢM XÚC như thế nào khi cầm một món đồ trên tay mà ngắm hoài không chán nhỉ ???
    - Tôi thì sẽ có cảm xúc rất THỎA MÃN

- Và TÂM TRẠNG bạn ra sao khi sử dụng một thiết bị mà "muốn gì được nấy" nhỉ ???
    - Tôi thì sẽ có tâm trạng HÀI LÒNG và AN TÂM.

Mạch nạp PIC GTP_USB do TM e-DESGN sản xuất thực sự sẽ làm cho các đệ tử PIC Bang có những cảm xúc và tâm trạng như vậy.

Giá mới chỉ có 320 ngàn đồng cập nhật ngày 12/8/2006

Xem hình trước rồi giải thích sau nhé:
    Attached Files
    Last edited by 1504; 12-08-2006, 14:43.

Góp ý:
    Zip40 chân ở trên ko nạp được cho dspic, muốn nạp được dspic thì phải nối dây ra ngoài(Cái Header 5x1)theo chuẩn ICSP.
    Nếu làm mạch phip thủy tinh sẽ đẹp hơn đó bác.
    Bac' ban' giá mạch này mấy trăm vậy?
    Chắc bác phải dùng phiên bản cũ mới nạp được bằng mạch này rồi
    -------------------

Comment

Đúng vậy bác ạ, ZiF40 không nạp cho dspic còn lại thì được tất kể cả 24Cxx, sắp tới tôi sẽ làm riêng cái adapter cho dspic.

Mạch in 1 mặt loại FR4 chất lượng khá tốt. nếu mạch sợi thì sẽ tốt hơn đương nhiên giá thành cũng khá hơn. có lẽ tôi cũng sẽ làm một ít để đáp ứng những người có nhu cầu đặc biệt.

Tất cả điện trở đều dùng 1/8w rất gọn gàng + sắp xếp rất trật tự nhìn vào rất dễ mến.

Rút kinh nghiệm từ những sản phẩm trước - thường thì sau một thời gian sử dụng mấy em như tụ hoá, led... thường bị nghiêng ngã dẫn đến bong tróc đường mạch (chỉ xảy ra với PCB 1 layer) nên lần này các đường mạch được "gia cố" rất tốt bảo đảm cho bà con xài suốt đời. mặt khác tạo nên sự mới lạ và thẩm mỹ của SP.

Các đường điều khiển và giao tiếp với ZIF40 và ra ngoài đều được đệm qua UNL2003 cho sự ổn định tuyệt vời.

VDD dùng cho ICSP được có quyền chọn lựa bằng nguồn cố định 5V hoặc nguồn Vdd điều khiển bởi phần mềm (jumper màu vàng kế socket ISCP).

LED 3 pin (2 màu) báo tình trạng kết nối USB (màu trắng gần jack USB)

LED xanh báo nguồn Vpp, LED đỏ báo Data

Mạch có sử dụng Vpp2 do đó dễ dàng kết nối vơi ZIF40 mà không dùng bất kỳ contact hay jumper chuyển nào.

Trên Board mạch ghi chú rất đầy đủ. bảo đảm nhìn vào là biết ngay
      Last edited by 1504; 12-08-2006, 14:39.

Comment

Vậy tui đoán mạch này giá 350K-400K?
        Chúc bác làm ăn phát đạt, bản winpic bác dùng là bản d hay g?
        -------------------

Comment

Mạch rất đẹp, xin chỉ giáo cho em cách vẽ (cách đặt net) để có đường mạch kiểu nay với.

Comment

Vẽ mạch khá chuyên nghiệp.
            Bác để đường phủ GND cách 40mil hay bao nhiêu? em hay để 40-50mil để đỡ chập. Cái mạch trên em thấy hơi khít, chắc bác để 30mil?
            -------------------

Comment

Nguyên văn bởi CHIBANG
              Chúc bác làm ăn phát đạt, bản winpic bác dùng là bản d hay g?
              Sao vậy chú CB, mạch chỉ có con 2550 với cái ZIF40 là hơi tốn tiền thôi, chú đoán giá cao vậy!

Bác vẫn có thể bán với giá hạ hơn phải không bác 1504?
              Nếu bác có thể hạ giá được thì tốt cho anh em quá.

Bản d với g thì có khác nhau nhiều không hở chú CB? Anh chưa từng được dùng con GTP-USB nào hết.

Thân,
              Last edited by namqn; 01-08-2006, 19:35.
              Biển học mênh mông, sức người có hạn

Comment

Nguyên văn bởi namqn
                Sao vậy chú CB, mạch chỉ có con 2550 với cái ZIF40 là hơi tốn tiền thôi, chú đoán giá cao vậy!

Bác vẫn có thể bán với hạ hơn phải không bác 1504?
                Nếu bác có thể hạ giá được thì tốt cho anh em quá.

Bản d với g thì có khác nhau nhiều không hở chú CB? Anh chưa từng được dùng con GTP-USB nào hết.

Thân,
                Vì con 2550 nếu mua lẻ giá 150K/con
                Zip40 chân: 15K
                ULN: 5K
                USB type B+ thạch anh+linh kiện phụ: 30K
                Mạch in: 10K
                Vậy giá sản xuất đã hơn 200K rồi, chắc Tm mua nhiều 2550 rẻ mới bán rẻ được. Em đoán mò giá vậy thôi, chứ càng rẻ thì càng tốt.
                Bản g là bản cuối cùng mà Winpic800 free, nó support được thêm so với bản d,f vài con chip thôi.

To anh Namqn: he he anh dientu.net là ai vậy? em cứ cảm giác như anh ấy đang check trình độ các member thì phải?
                -------------------

Comment

mua hàng sample của mấy bác không ổn định chút nào, lúc có lúc không, bác thì giá cao bác thì giá thấp không biết mô mà lường.

Tôi đang nghiên cứu đặt hàng qua farnell nên chưa có giá cụ thể. các bác cho 24h để cân đối nhé. giá thấp thì bán nhanh, giá cao thì bán chậm - tôi thì thích bán nhanh.!

tôi đang có trong tay 2 bản d và g đều chạy tốt.

Comment

Nguyên văn bởi CHIBANG
                    To anh Namqn: he he anh dientu.net là ai vậy? em cứ cảm giác như anh ấy đang check trình độ các member thì phải?
                    Ah, đó là một người quen của anh, cũng xấp xỉ tuổi anh.

Cảm giác của em khá tốt đó, anh ấy cũng có ý định nào đó khi check trình độ các member, nhưng hy vọng là anh ta sẽ đóng góp tốt cho diễn đàn.

Thân,

Comment

Nguyên văn bởi 1504
                      mua hàng sample của mấy bác không ổn định chút nào, lúc có lúc không, bác thì giá cao bác thì giá thấp không biết mô mà lường.

Tôi đang nghiên cứu đặt hàng qua farnell nên chưa có giá cụ thể. các bác cho 24h để cân đối nhé. giá thấp thì bán nhanh, giá cao thì bán chậm - tôi thì thích bán nhanh.!

tôi đang có trong tay 2 bản d và g đều chạy tốt.
                      Bác mua của Farnell trên 100 là có giá rất tốt rồi. Nhưng tôi vừa check thử thì thằng Farnell ở UK đang không có hàng, không biết những thằng khác thì thế nào.

Bác cứ bán nhanh với giá thấp đi bác, kẻo lại có nhiều người xông vào cạnh tranh thì bác lại gặp khó khăn.

Thân,

Comment

Nguyên văn bởi namqn
                        Ah, đó là một người quen của anh, cũng xấp xỉ tuổi anh.

Cảm giác của em khá tốt đó, anh ấy cũng có ý định nào đó khi check trình độ các member, nhưng hy vọng là anh ta sẽ đóng góp tốt cho diễn đàn.

Thân,
                        Sorry anh, anh đó sở trường về điện tư là gì vậy? có vẻ như có thâm niên về rf? (tò mò tý). Sẽ có ai đó dùng độc trị độc mới hay.. he he...
                        Last edited by CHIBANG; 28-07-2006, 01:14.
                        -------------------

Comment

Nói thêm, GTP-USB Plus tương thích với mạch của bản GTP trước, ví dụ như cái của TM, chỉ cần có con chip nạp của tác giả vào, cắm vô chạy bình thường.

Dây ICSP nếu có anh để ngắn thôi, để dài rất lắm chuyện.

Comment

Nguyên văn bởi CHIBANG
                            Vẽ mạch khá chuyên nghiệp.
                            Bác để đường phủ GND cách 40mil hay bao nhiêu? em hay để 40-50mil để đỡ chập. Cái mạch trên em thấy hơi khít, chắc bác để 30mil?
                            Bình thường tôi chừa 25mil. nhưng mạch này là 20mil. đặc biệt những đường qua chân IC chỉ còn 10mil so với Pad.

để làm được những mạch như vậy, muốn an tâm thì chỉ nên đặt mạch in ở nơi có máy móc tốt (chứ không thì ngồi khóc hay cạo sửa thì còn gì là ...mê) rất may điều này không khó với TM

Comment

Nguyên văn bởi CHIBANG
                              Theo tình hình giá PIC của các hãng thì dự đoán của bác chính xác tôi dự định sẽ bán giá khoảng 350K hay cao hơn 1 chút.

Tuy nhiên, hiện tôi vẫn còn 1 lượng nhỏ PIC18F2550 mua lại từ các bạn có hàng sample - chỉ khoảng 12con tương ứng với 12 bộ mạch nạp GTP-USB.

12 bộ này tôi sẽ bán với giá rẻ 300 ngàn. bạn nào có nhu cầu thì gọi ngay vào số 0903.639768 để mua.sau đó sẽ là 350K hoặc hơn 1 chút

Lưu ý: các bạn ở khác địa phận HCM sẽ trả thêm cước chuyển hàng EMS 30K. các bạn ở tpHCM muốn giao hàng tận nơi thì cho xin thêm 10K tiền xăng.

Comment

Về tác giả

Collapse

1504 Tìm hiểu thêm về 1504

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X