Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần mua mạch và các thiết bị cần thiết để làm ampli mini.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần mua mạch và các thiết bị cần thiết để làm ampli mini.

Chào các anh, chị, em trên diễn đàn, em là thành viên mới và còn nhỏ tuổi, nếu em có làm gì không phải xin được góp ý ạ.
    Bây giờ em vào chủ đề chính, em đang định làm một ampli mini, nói là ampli cho "oai" chứ em chỉ định làm một bộ khuếch đại âm thanh thôi, em có ít kiến thức về điện tử nhưng chưa đủ trình độ làm mạch nên muốn nhờ anh em làm giúp và em sẽ mua lại, đây là những thứ em cần:
    - Một mạch khếch đại âm thanh sử dụng pin 3v hoặc 9v, trong đó:
    + Đầu vào là giắc cắm 3.5mm để cắm vào các thiết bị âm thanh
    + Đầu ra là 2 dây âm thanh L và R, nếu có thể thì thêm một đầu ra loa trầm bass
    - 3 loa, trong đó 2 loa để phát nhạc và một loa dùng làm loa trầm.
    Đó là những thứ em dự định mua, nếu có vấn đề gì thì các anh em góp ý giúp em nha. Anh, em nào làm được mạch như em yêu cầu hoặc có loa cần bán thì nhắn cho em qua topic này hoặc qua yahoo: Manches_ter2001. Em cảm ơn các anh trước ạ

À, cần thêm thiết bị chỉnh volume nữa ạ

Comment

Nghe tên quen quen hình như bên www.thienvanhoc.org.
      Với 3 V hoặc 9 V thì không đủ sức cho loa trầm đâu.
      Dùng con IC 2822 hoặc TEA 2025 mà chiến.

Comment

Đúng mình bên đó, nhưng mà về lắp đặt mạch thì mình mù tịt nên mới nhờ các bạn giúp, bạn có thể giúp mình được không?

Comment

Vậy nếu không gắn loa trầm được thì em chỉ cần một mạch đơn giản làm tăng cường độ âm thanh đầu vào cho đầu ra, cần volume vậy thôi ạ! Mong các anh giúp đỡ!

Comment

Chà...không ai giúp em hết...hu hu

Comment

Nếu ở Tp.HCM thì ra chợ NT tìm mua 1 bộ mạch cho amply 2.1. Cách nay 2-3 năm tôi thấy nó đã bán rồi, cả mạch lọc sub, mạch âm sắc và công suất ra sub, 2 loa vệ tinh, dùng tda2030-2040. Mua về chỉ gắn biến áp với loa vào là xong.
              Toàn bộ mạch có giá 160-200k, lâu quá không mua đồ amply nên không nhớ rõ.

Comment

Nguyên văn bởi milotiger Xem bài viết
                Vậy nếu không gắn loa trầm được thì em chỉ cần một mạch đơn giản làm tăng cường độ âm thanh đầu vào cho đầu ra, cần volume vậy thôi ạ! Mong các anh giúp đỡ!
                Với 9 V thì chỉ nên chạy cái này thôi vì 9V chỉ đáp ứng dc công suất tầm đó.
                Có thể ráp với IC 2822 hoặc TEA2025.
                Trong tài liệu bên dưới có sơ đồ mắc với TEA 2025 ( trang số 4 )
                Bạn lắp theo sơ đồ đó. Công suất nó tầm 2 W tuy nhỏ nhưng chất lượng là chính, hay phải đặt lên hàng đầu
                Nếu muốn cao nữa thì dùng 2 con là 4W. Thiết nghĩ 9 V thì CS thế là vừa rồi.
                Attached Files

Comment

Anh chị nào hảo tâm làm giúp em mạch này, dùng TEA2025 như anh duong_act nói, em không có linh kiện, không có mỏ hàn nên bó tay, **

Xin cảm ơn

Comment

Không biết tên tuổi, không rõ địa chỉ thì làm xong rồi cũng bó tay luôn !
                    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
                    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                      Không biết tên tuổi, không rõ địa chỉ thì làm xong rồi cũng bó tay luôn !
                      Hì hì: em Nguyễn Thanh Trí, 336 ấp Vĩnh Lợi, xã Vĩnh Thạnh, huyện Lấp Vò, tỉnh Đồng Tháp
                      số điện thoại 01689.224.373, 15 tuổi
                      Đủ cả rồi ^^

Comment

milotiger ơi. Nếu bạn muốn tìm hiểu và làm các mạch về điện tử bạn phải chịu đầu tư và nên tự làm. Qua mỗi lần làm xong 1 mạch nào đó bạn sẽ rút ra dc điều và rất vui khi thành quả mình làm có hiệu quả.
                        Còn về cách làm các mạch ứng dụng thì trên các diễn đàn đề có mạch hết rồi bạn chỉ việc search về là ok. Nếu mạch có IC thì down các bảng datasheet của các IC đó về, trong các bảng datasheet có mạch hết rồi va yên tâm là chạy ok.
                        về vấn đề mạch khuếch đại. Trong HCM mình k biết có thể trong đó link kiện có sẵn nhưng ngoài HN thì mình cũng đi tìm nhưng các con IC khuếch đại loại TDA hiếm lắm hầu như các cửa hàng k bán thế nên mình cũng chỉ lắp mạch khuêch đại loại TRAN thôi. Còn nếu muốn đỡ mất công và mua về để tìm hiểu thì mình khuyên bạn ra trợ giời mua modul khuêch đại có sẵn là tối nhất mình cũng mua 1 số modul và so với công sức mình làm thì nó rẻ lắm . VD 1 modul khuếch đại 2 IC TDA 2030 mình mua có 45k (quá rẻ) bạn về lắp là chạy ok. Tuy nhiên theo mình bạn lên mua về và tìm hiểu sẽ ok và từ mạch đó bạn mở rộng ra thì nhiều lắm.

Comment

Nhưng mình không biết mua modul đó ở đâu cả....**

Comment

Nguyên văn bởi milotiger Xem bài viết
                            Anh chị nào hảo tâm làm giúp em mạch này, dùng TEA2025 như anh duong_act nói, em không có linh kiện, không có mỏ hàn nên bó tay, **

Xin cảm ơn
                            Có ai giúp em làm mạch này không? em xin cảm ơn và...hậu tạ ^^

Comment

Up phát...

Comment

Về tác giả

Collapse

milotiger Tìm hiểu thêm về milotiger

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X