Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xem xét số lượng bài của cá nhân

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xem xét số lượng bài của cá nhân

Chào các vị!
    Hiện nay, có một số bài trên diễn đàn chỉ nhằm mục đích xả stress hoặc ko có nội dung. Theo tôi, admin nên đánh giá số bài post có chất lượng. Nếu khó quá thì có thể trong 1 vài thread, khi post bài thì sẽ ko được tính vào tổng số bài đã post. VD mục ông 8 bà 8 gì đó ...
    Mong admin quan tâm xem xét.

Bác "nsp" rất quan tâm đến số lượng bài viết? đúng ko?. Em thì em không nghĩ vậy, tinh thần luôn thoải mái mới là cái em quan tâm. Nếu được, bác Admin hãy chuyển số lượng bài viết của em xuống con số 0, nhưng đề nghị giữ lại toàn bộ các bài mà em đã viết.

Comment

Nguyên văn bởi ToanThang88 Xem bài viết
      Bác "nsp" rất quan tâm đến số lượng bài viết? đúng ko?. Em thì em không nghĩ vậy, tinh thần luôn thoải mái mới là cái em quan tâm. Nếu được, bác Admin hãy chuyển số lượng bài viết của em xuống con số 0, nhưng đề nghị giữ lại toàn bộ các bài mà em đã viết.
      KHÔNG!
      Nếu ai cũng xả stress thì forum này thành HAMVUICLUB ! --> chắc nhiều người muốn thế!

Comment

Bác nsp khó tính quá thế bác hiểu 4 rum là cái giề : chẳng lẽ anh em vào chỉ để nhìn rồi đi ra ! Cũng như cái chùa nơi bần đạo tu hành nếu ko co khách thập phương thì sao còn gọi là chùa ! Mà mấy cái bài viết để đánh giá thanh viên có làm nên con người đâu mà chỉ có người mới làm nên nó !cảm ơn thí chủ toan thang và kiepbo ngua cái!
        I will never fall in love again !!

Comment

hamvui thì xả linh tinh. Còn anh em mình only elec stresst thôi.
          Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
          Máy giặt
          Lò vi sóng
          Bếp từ.
          Tủ lạnh.
          Điều hòa

Comment

Hoàn toàn chính xác. Những bài nào anh em sinh hoạt trong này, viết lên, đều là từ chỗ hiểu nhau mà viết. Nói thật, hôm hội thảo gặp mặt anh em vui ghê. Vừa nhậu nhẹt, vừa ca hát, trước đó thì hội thảo anh em thảo luận rất nghiêm túc.

Nói chung, mọi việc đều có những cái được cái không được của nó. Mình cần có sự dung hoà cần thiết. BDH cố gắng giữ gìn sự dung hoà này, đôi khi cũng có những việc bdh xử lý không thật tốt, thì mong anh em góp ý đóng góp. Còn những chuyện quá xa, quá ngoài luồng, thì lúc đó bdh cần phải xử lý mạnh tay. Chỉ cần anh em đồng lòng, vui vẻ, phân bổ được tỉ lệ bài viết hợp lý giữa cái vui và công việc, nghiên cứu, hướng dẫn, học tập... thì cái đó là cái đáng quý của diễn đàn.

Chúc vui
            Falleaf
            Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
            58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
            mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Sau khi tổng hợp qua list thành viên , QD có thống kê , với khoảng 5500 thành viên của diễn đàn thì có tới gần 2500 thành viên có bài viết ( 0 bài ) và xem từ lần đăng kí > 1 tháng ( lớn hơn rất nhiều lần ) .
              liệu có cần deactive ( những thành viên ) cả năm ( không viết) hay ít nhất cũng 1 bài ??? Số lượng người " read only " hình như rất lớn so với người viết thì phải ...
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
                Hoàn toàn chính xác. Những bài nào anh em sinh hoạt trong này, viết lên, đều là từ chỗ hiểu nhau mà viết. Nói thật, hôm hội thảo gặp mặt anh em vui ghê. Vừa nhậu nhẹt, vừa ca hát, trước đó thì hội thảo anh em thảo luận rất nghiêm túc.

Nói chung, mọi việc đều có những cái được cái không được của nó. Mình cần có sự dung hoà cần thiết. BDH cố gắng giữ gìn sự dung hoà này, đôi khi cũng có những việc bdh xử lý không thật tốt, thì mong anh em góp ý đóng góp. Còn những chuyện quá xa, quá ngoài luồng, thì lúc đó bdh cần phải xử lý mạnh tay. Chỉ cần anh em đồng lòng, vui vẻ, phân bổ được tỉ lệ bài viết hợp lý giữa cái vui và công việc, nghiên cứu, hướng dẫn, học tập... thì cái đó là cái đáng quý của diễn đàn.

Chúc vui
                Sau khi tổng hợp qua list thành viên , QD có thống kê , với khoảng 5500 thành viên của diễn đàn thì có tới gần 2500 thành viên có bài viết ( 0 bài ) và xem từ lần đăng kí > 1 tháng ( lớn hơn rất nhiều lần ) .
                liệu có cần deactive ( những thành viên ) cả năm ( không viết) hay ít nhất cũng 1 bài ??? Số lượng người " read only " hình như rất lớn so với người viết thì phải ...
                Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Chào các anh các chị !.
                  Em cũng có đam mê về điện tử, em tham gia diễn đàn cũng lâu rồi, nhưng mà mới chỉ viết dc có vài bài (Mặc dù chỉ hỏi ), nhưng nói chung là mỗi ng cũng có cái khó nhất định như là ko đăng kí là thành viên thi sẽ ko xem dc các hình mạch điện và ko tải dc nó về. Và khi muốn viết bài lại ko biết gửi kèm file và nghĩ là thế nhưng khi viết gặp từ tiếng anh tiếng em nào khó nhớ lại ngại và ...v..v

Comment

Anh QD ơi, Tí không biết nhiều nên mới vào diễn đàn để học thêm. Tí thấy đăng ký rồi đọc không cũng được mà, đến khi nào Tí đủ tự tin thì sẽ viết bài thôi, Tí cũng muốn được khoe kiến thức lắm chứ bộ nhưng mà viết cứ sợ bị sai thôi. Với lại có mấy bài Tí thấy có thể trả lời được thì đã có mấy anh giỏi hơn giải thích hết rồi, Tí biết làm sao, hổng lẽ spam bài.
                    Anh QD đừng giận Tí nha.
                    Làm cái gì nữa đây?

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                      Sau khi tổng hợp qua list thành viên , QD có thống kê , với khoảng 5500 thành viên của diễn đàn thì có tới gần 2500 thành viên có bài viết ( 0 bài ) và xem từ lần đăng kí > 1 tháng ( lớn hơn rất nhiều lần ) . liệu có cần deactive ( những thành viên ) cả năm ( không viết) hay ít nhất cũng 1 bài ??? Số lượng người " read only " hình như rất lớn so với người viết thì phải ...
                      Đúng là như vậy !
                      Nhưng chúng ta phải biết rằng . Nhiều người bắt buộc phải đăng ký vào DĐ để được ... xem hay đọc một tài liệu nào đó
                      Nhưng về chuyên môn họ có thể là người không làm việc trong nghành Điện tử . Nên họ không thể viết được một bài nào cả .
                      DĐ là sân chung mà càng có nhiều người ghé thăm càng tốt .
                      Vậy họ vào đây làm gì ?
                      Họ muốn tìm một người cộng tác chăng ?
                      Họ muốn biết trình độ kỹ thuật ĐT của Vn đến đâu chăng ?
                      Họ có một công trình đang bế tắc về Điện tử chăng ? .....vv.......vv

Họ có thể tìm thấy một điều mong muốn hay họ chỉ thấy đây là một nơi để các nhà Kỹ thuật ĐT tán gẫu hay ..... nói chuyện với nhau .
                      Vì vậy các Bạn trong BQT và thành viên cần phải tích cực hơn nữa để xây dựng DĐ có tính chuyên nghiệp hơn nữa , có tính thực tiễn hơn nữa .

Có thể là phải thẳng tay Del tất cả những bài viết có tính càn gở , tự ti , bất mãn , không có tính tiến bộ .
                      Một số Mod xem ra chẳng làm gì cả . Box của họ quản lý thì lung tung , bừa bộn . Nhiều bài viết sặc tính càn gở , thậm chí nói bậy . BQT cần nhắc nhở nhũng Mod này
                      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Em thấy bác Vân nói đúng, đặc biệt là 2 câu nói bên dưới.
                        Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                        Có thể là phải thẳng tay Del tất cả những bài viết có tính càn gở , tự ti , bất mãn , không có tính tiến bộ .

Nhiều bài viết sặc tính càn gở , thậm chí nói bậy
                        Diễn đàn phải sạch thì thành viên mới phấn chấn sôi nổi, con người có khỏe thì công việc mới làm được nhiều.

Nếu mà ko có những bài viết như bác Vân nói thì có thể em đã viết được một số bài tốt về kĩ thuật mà ko phải mất thời gian đi cãi cố với mấy người đó rồi.

Comment

Chào mọi người
                          Tôi cũng là người hay lên diễn đàn nhưng chỉ để xem thôi (read only) vì vậy nghe các bác nói thấy cũng nhột nhột cái lưng !, nhưng mà nghĩ lại thấy các bác nói hơi quá. Mụch đích của diễn đàn là cho mọi người vào xem, đọc, học, viết, dạy,..........quảng cáo và thậm chí cải nhau (nếu tích cực là để tìm ra chân lý ),..v..v.., cả mấy ngàn người vào diễn đàn ai cũng viết bài thì ai đọc, cả mấy ngàn người vào diễn đàn ai cũng hỏi thì ai trả lời, cả mấy ngàn người vào diễn đàn ai cũng read only thì read cái gì trên đây; có người này, người nọ thì mới có diễn đàn.
                          Đọc cái hay để học còn tốt hơn là viết bài bậy bạ, tôi thấy diễn đàn có người viết bài nhiều nhưng bài viết không chất lượng, thậm chí còn sai cả căn bản về điện tử, như vậy nên delete các bài này hay deactive những người read only (như tôi) ?
                          Một số người có kiến thức rất tốt nhưng lại cứ tham gia vô mấy chuyện cải vã, rồi sinh ra bực tức, ganh tỵ (tôi gọi là tiêu cực). Nhưng cũng có một số người (rất giỏi) không bao giờ thèm đếm xỉa đến mấy cái chuyện "con rồng giấy...con chuột" gì đấy.... vì vậy cũng chẵng thấy họ quan tâm đến việc ai đọc, ai viết, ai xem, ai cải nhau !.
                          Các bác có ai dám chối là mình chưa từng xem qua các bài viết cải vã nhau không, các bác nghĩ gì, thích thú ?, bực tức ?, hay ? dở ?, nhưng các bác cứ để cho họ cải nhau và xem rồi nghiền ngẫm, phán xét chứ có ai có ý định là vừa thấy bài viết chớm có cải nhau thì lên tiếng đề nghị admin xoá bài không ? (cái này tôi cũng gọi là tiêu cực luôn).
                          Vài lời cho đở nhột, nếu có đụng chạm ai đó thì mong các bác thông cảm nhe, tôi vẫn tiếp tục read only cho diễn đàn đông vui.
                          Chào

Comment

QT thấy bạn là người có tâm huyết với diễn đàn, và có ý kiến đóng góp bổ ích cho việc phát triển diễn đàn. Tuy nhiên, theo ý kiến riêng của QT lại hơi khác một chút.

Việc các bạn tranh cãi trên diễn đàn: Cũng là cách để mọi người thể hiện cá tính.

Nếu bạn giỏi về KT thì bạn hãy dùng bài viết của mình để dung hòa. Còn nếu chưa nghiên cứu kỹ, hoặc dốt đặc như QT thì có lẽ chỉ nên theo dõi thôi.

Đa số các bạn tuổi trẻ thường dễ nóng máu hơn những người lớn tuổi. Nhưng bù lại, họ cũng dễ dàng chuyển hướng theo cái đúng khi nhận ra mình sai. (Trong khi lớp người lớn tuổi như QT lại thường bảo thủ). Vì vậy d đ có tranh cãi cũng là điều đương nhiên thôi.

Nếu bài nào cũng viết bằng một giọng đều đều nhàm chán theo kiểu kỹ thuật đơn thuần, diễn đàn sẽ không còn hấp dẫn nữa. Về nhà đọc sách hay hơn.

Còn nếu cứ xóa bài nhiều, có lẽ không phải là biện pháp tốt. Những người bị xóa bài hoặc sửa bài, mà lý do không rõ ràng sẽ bị ảnh hưởng tâm lý, sinh ra chán viết. Hơn nữa, việc xóa hoặc sửa bài đã có quy định của d đ. Không phải cứ thích xóa là xóa, không cần biết bài viết đó có vi phạm quy định hay không. Như thế còn gì là tự do ngôn luận?

QT có một vài ý nho nhỏ như vậy, không biết các bạn có ý gì khác không?

Comment

Về tác giả

Collapse

nsp Tìm hiểu thêm về nsp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X