Thông báo

Collapse
No announcement yet.

dúp e làm đèn nháy theo nhạc ic AN6884

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• dúp e làm đèn nháy theo nhạc ic AN6884

e muốn làm 1 bộ đèn nháy theo nhạc dùng ic ân6884 cho điện 12v,led 3v em đọc mấy bài hướng dẫn của mấy a trước nhưng không hiểu đc.toàn thấy mod cho đt thôi
    Last edited by 5szone; 19-05-2010, 23:05.

Nguyên văn bởi 5szone Xem bài viết
    e muốn làm 1 bộ đèn nháy theo nhạc dùng ic ân6884 cho điện 12v,led 3v em đọc mấy bài hướng dẫn của mấy a trước nhưng không hiểu đc.toàn thấy mod cho đt thôi
    Bạn download datasheet của AN6884 về rồi mở nó ra lắp theo mạch trong đó là ok!

Comment

dowload datasheet của AN6884 o dau vay.minh tim hoai ko thay ???

Comment

bạn vào đây mà down nè: http://www.alldatasheet.com/datashee...IC/AN6884.html (tìm chữ download: an 6884 click... ấy)

Comment

dataseet caí quaí gì, làm theo mạch cực đơn giản của bố em naỳ, không được không ăn tiền. vì bố em là kĩ sư điện tử mà

Click image for larger version

Name:	image002.gif
Views:	2
Size:	7.3 KB
ID:	1363579bác có thể gắn thêm 5 led song song với 5 led trong sơ đồ cho ra 10 led cho đẹp

Comment

Nguyên văn bởi thienphucdt Xem bài viết
            dataseet caí quaí gì, làm theo mạch cực đơn giản của bố em naỳ, không được không ăn tiền. vì bố em là kĩ sư điện tử mà

[ATTACH=CONFIG]47935[/ATTACH]bác có thể gắn thêm 5 led song song với 5 led trong sơ đồ cho ra 10 led cho đẹp
            chắc như đinh đóng cột nhể,mạch này lắp vào sáng hết các led mặc dù chưa có nhạc.
            ĐT: 0972 20 58 68
            Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thienphucdt Xem bài viết

[ATTACH=CONFIG]47935[/ATTACH]bác có thể gắn thêm 5 led song song với 5 led trong sơ đồ cho ra 10 led cho đẹp
              Chắc phải kêu chú kỹ sư đó dạy lại điện tử & cách nói chuyện luôn. Chủ đề mở lug tung. Nói chuyện chãnh quá. Mới lớp 8.Ah mà Datasheet là cái nguyên lý cơ bản nhất đó. Bố e hong phải là người tạo ra đâu

Comment

em hổng biết nữa. em xin bố em caí mạch sound meter naò dễ làm nhất thì ổng đưa caí gần giống vậy chứ không phải cái đó, cái mạch đó em down trên goolgle về. mà caí đó em thấy ngon hơn data seet mà anh. tại em làm theo cái data seet nó chớp nhựa nhựa chậm chậm , còn cái mạch kia thì tuy có khuyết điểm là không có nhạc thì tất cả đều sáng( vì nó không có biến trở đầu vào, tụ), nhưng có nhạc thì nó chớp rất dứt khoát, em thấy sao nói vậy thoi. đừng có bắt nạt, em sợ lắm.huuhuhuhuh/

Comment

cái mạch thienphucdt up lên về cơ bản vẫn là cái mạch trong datasheet mà, cái vụ ko nhạc đèn vẫn sáng là do chân số 5 đã đặt điện áp định thiên (định 1 tín hiệu cố định vào đường Audio in) chỉ cần bỏ mối nối vào chân số 5 đi là đc

Comment

Click image for larger version

Name:	AN6884.jpg
Views:	5
Size:	55.0 KB
ID:	1366345
                    cái này phải không anh

Comment

bác nào có sơ đồ mạch in với layout dùng AN6884 thì cho mình xin với.

Comment

Nguyên văn bởi khongban Xem bài viết
                        bạn vào đây mà down nè: AN6884 datasheet pdf datenblatt - Panasonic Semiconductor - 5-Dot LED Driver Circuit ::: ALLDATASHEET ::: (tìm chữ download: an 6884 click... ấy)
                        bác cho em hỏi cái này xíu! làm xong mạch thỳ cách lắp thế nào vậy? bác chỉ cách lắp với!

Comment

sao mình lắp y chang ma khong chạy nó chỉ sáng duoc con led dau tien a

Comment

với con 6884 này tớ có thể làm 20 hay 30 hay 40 led nháy theo nhạc mà nháy từng cái riêng lẻ , từ mức âm lượng nhỏ nháy lên mức âm lượng lớn , và trải đều các led , led nháy riêng biệt nhé , ko phải nối song song hay nối tiếp các led đâu đấy !

Comment

daituong1102 có thể share lên cho mọi người biết mạch nguyên lý được không, cảm ơn bạn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

5szone Tìm hiểu thêm về 5szone

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X