Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển động cơ bước

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• điều khiển động cơ bước

các anh ơi em có động cơ bước có 5 đầu dây thì nó thuộc loại nào hả may anh.hãy nêu rõ cách xác định hộ em nha?

Nguyên văn bởi hoang_tuan Xem bài viết
    các anh ơi em có động cơ bước có 5 đầu dây thì nó thuộc loại nào hả may anh.hãy nêu rõ cách xác định hộ em nha?
    nó có 4 cuộn dây, trong năm đầu dây thì có một đầu dây là đầu dây nối chung của 4 đầu dây , vậy là bạn có 4 cuộn dây được chụm chung một đầu , vậy thì cách xác định các đầu dây cũng ok thôi, suy luận một tẹo là ra à!!!
    0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
    ||
    PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

Bạn tìm đầu chung cấp cho nó nguồn dương.
      Sau dó kích mass vào từng chân kia và chú ý quan sát chiều quay của nó.
      Tìm kích tuần tự các chân sau cho nó quay theo cùng 1 chiều là ok.
      Vậy sẽ suy ra được chân ABCD.
      Chúc may mắn!

Comment

thanks u các bác nhé.hôm nay em chưa chụp được ảnh cho các bác xem cái động cơ bước của em.làm sao nó lại co 2 cuộn dây thui.ma tiết diện 2 cuộn lại khác nhau.để hôm nao em chụp lên cho các bác xem

Comment

Coi chừng!
          Đầu 5 dây thì có thể là loại 2 pha 1 dây chung nhưng cũng có thể là loại 5 pha đó!
          !e

Comment

Cố gắng nhìn xem có đọc được thông số nào ghi trên động cơ không rồi lên google search cho nó chắc ăn!
            Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

mấy anh cho em hỏi, cái động cơ buớc của em chỉ có 4 đầu vào tại sao nó không có đầu chung. như vậy thì làm sao cho nó chạy đuợc. mới bắt đầu đụng vô nên kô biết?

Comment

Nguyên văn bởi nhti Xem bài viết
                mấy anh cho em hỏi, cái động cơ buớc của em chỉ có 4 đầu vào tại sao nó không có đầu chung. như vậy thì làm sao cho nó chạy đuợc. mới bắt đầu đụng vô nên kô biết?
                Cái động cơ bước của bác kêu là "bipolar stepper motor". Bác kiếm trong google là có nhiều lắm.

Comment

Cơ bản về động cơ bước http://forum.suno.vn/showthread.php?...%91%E1%BB%99ng

Comment

co bác nào có mạch điều khiển động cơ bước không post lên cho anh em xem cái

Comment

anh oi giup em voi em dang cam trong tay dong co buoc 6 dau day ma cha biet 2 dau day nao la noi chung lai voi nhau anh co the giup em dc ko? thanks truoc nha

Comment

Về tác giả

Collapse

hoang_tuan Tìm hiểu thêm về hoang_tuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X