Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LH-B7 đến từ Đại Học Lạc Hồng đã vô địch ROBOCON Việt Nam năm 2011....

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi robothp Xem bài viết
    Thật tiếc vì ngày trước mình đã không thể tham gia Robocon mặc dù rất thích.
    Đọc các coment của mọi người mà thấy đau đầu quá, tại sao phải cay cú đến vậy nhỉ.
    Để có thể chiến thắng được có rất nhiều yếu tố, phải có nhiều chiến thuật linh hoạt, tâm lý thi đấu vững vàng, robot làm việc ổn định,... Mình thấy vào đến vòng chung kết thì đội nào cũng mạnh, đội nào cũng có những lợi thế riêng, điều đó chứng tỏ đội nào cũng được đầu tư cả. Nếu như trận chung kết ko phải là LHB7 vô địch mà là ALIGATOR thì liệu các bạn có còn cay cú hay ấm ức với LH nữa ko?
    Một lần nữa xin chúc mừng các bạn LHB7. Chúc các bạn sẽ thành công trong cuộc thi tại Thái Lan, và một lần nữa VN sẽ lại giành được chức vô địch ABU ROBOCON.
    Thế bạn nói cho mình nghe tại sao BKHCM, BKHN, BKĐN, SPKT HCM vô địch không trường nào nói xấu hết vậy? Đội thua thì tự nhận mình thua. Còn LH đi khắp từ Nam ra Bắc ở đâu cũng bị nói hết????

Nguyên văn bởi parui Xem bài viết
    Ếch chết vạ miệng đó chú em à. Chú mày đi đến đâu cũng soi mói nói xấu các đội khác, ko xây dựng gì cả.
    Đội của chú đã làm được cái gì mà lớn tiếng vậy. Bị loại ngay vòng đầu miền Nam. LH lấy tiền đè chết các đội khác là sao. Có dám chỉ ra 1 đội cụ thể nào mua hay thuê người làm robot ko. Vì ghen ăn tức ở mà đi cổ vũ cho ngoại bang hả.Tội phản quốc nặng lắm có biết ko. Trung Quốc vô địch!!!!!!!!!!!!!!!!!! Ngậm mồm lại ko có thể khiến chú mày lãnh hậu quả đó.
    Mày không nói thì mọi người đâu có biết mày ngu, giờ thì lộ rõ sự ngu của mày ra trước mắt kìa
    Tao cứ nói TQ vô địch đấy, thằng nào dám làm gì nào?

Nguyên văn bởi vietthanh123 Xem bài viết
    Biết rằng ĐH LH là rất mạnh và có nhiều khả năng vô địch trước trận đấu, nhưng họ tự tin tới mức đó thì có nhiều người không thích là phải.
    Để mình nói cho bạn nghe nhé: Sân thi đấu vck toàn quốc bị sai rất nhiều, 1 số đội rất mạnh ở vòng loại nhưng vào chung kết nhiệm vụ mang khối quà lên điểm chuẩn bị cũng gặp nhiều khó khăn, điển hình là cđ kinh tế công nghệ: khi tập sân ở BKĐN robot chạy rất tốt nhưng khi lên sân vck thì bỏ quà bị lỗi liên tục. vtv lại cho tập sân rất ít, thường mọi năm khi thi xong vòng bảng thì nghỉ 1 ngày để các đội chuẩn bị thật tốt để đấu knock out, và ngày nghỉ đó cũng cho tập sân. Nhưng năm nay thì thi liên tục, dẫn đến các đội mạnh như Venus++, ........bị loại 1 cách đáng tiếc. Còn rất nhiều thứ mà không tiện nói ra.

--------------------------------------
    @ Hình như bây giờ số người ủng hộ LH nhiều quá nhỉ? Ngay cả mấy đứa trong khoa kinh tế trường mình cũng khen LH hay, LH giỏi @@
    Last edited by ckd08; 26-05-2011, 00:20.

Comment

Nghe mấy cái Comment mà thấy thương hại cho SV Việt nam quá.Cứ thua thì đổ tại không có tiền,cái kịch bản này ăn sâu vào tiềm thức của người dân VN rồi.Các bạn thử nghĩ xem có nhiều nước ở tận bên Châu Phi nghèo đói rã họng mà đố thằng nào chạy điền kinh lại tụi nó. Cuộc thi Robocon là 1 sân chơi ngày càng đòi hỏi tính chuyên nghiệp nên muốn chiến thắng thì chỉ có cách là chuyên nghiệp hóa. Còn chuyện đầu tư vài tỷ đối với 1 trường ĐH thì có bõ bèn gì.Cái chính vẩn là yếu tố con người mà quan trọng nhất là đội ngũ quản lý và chiến lược phát triển(nhiệt huyết thì SV có thừa,ở đâu cũng vậy).Cái này thì các trường như BK hay SPKT(trường tui học) còn lâu mới khá nổi.

email:
      Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Nói về trường LH,họ dường như quá hiểu đối thủ.Cứ cái đà này thì LH lập hattrick là khó tránh khỏi

email:

Comment

very good

các bạn không biết đâu.LH chẳng qua chỉ bỏ tiền ra mua danh tiếng thôi.mình biết là một năm LH chi cả tỷ bạc ra để mướn bk pro làm đó,chính sv LH đã nói với mình về điều này,nếu ai đó đã xem robomin 2009 do tp ho chi minh tổ chức thì sẽ thấy giá trị đích thực của LH.nhưng ông tiên sĩ TH cũng giỏi PA đó.người dân cả nước xem robocon cứ ngỡ LH giỏi lắn nên gởi con em vào học mà.nói gì thì con sãi o chùa cũng chỉ quét lá đa thôi sao so được với mấy trường công

Comment

đồng ý với bạn ckd08

các bạn hãy để ý hầu như tất cả các đội của LH đều là một phiên bản,chơi như vậy chẳng có tí sáng tạo nào để gọi là sinh viên cả

Comment

Nguyên văn bởi hungnguyen83 Xem bài viết
              các bạn hãy để ý hầu như tất cả các đội của LH đều là một phiên bản,chơi như vậy chẳng có tí sáng tạo nào để gọi là sinh viên cả
              Các đội LH đã bỏ nhiều thời gian nghiên cứu và tìm ra cơ cấu, chiến thuật tối ưu hiệu quả nhất. Khi đó các đội đều hướng theo đó làm robo cho đội mình nếu ko muốn out sớm. Theo mình thấy đa phần các trường khác cũng vậy. Đến khi thi vòng toàn quốc còn có một số đội làm theo hướng đó ( có cả BK và SPKT ). Thậm chí năm ngoái khu giữa TQ cũng y chang LH-Led. Thấy cái hay thì học hỏi là điều bình thường mà. Đặc biêt là ở sân chơi RBC này.

Comment

Xem hết 7 trang,đội thua toàn nói xấu LH,mà không chịu phân tích tại sao mình thua.
                Không biết thực hư thế nào,nhưng hành động đó không đẹp.

Comment

Ếch chết vạ miệng đó chú em à. Chú mày đi đến đâu cũng soi mói nói xấu các đội khác, ko xây dựng gì cả.
                  Đội của chú đã làm được cái gì mà lớn tiếng vậy. Bị loại ngay vòng đầu miền Nam. LH lấy tiền đè chết các đội khác là sao. Có dám chỉ ra 1 đội cụ thể nào mua hay thuê người làm robot ko. Vì ghen ăn tức ở mà đi cổ vũ cho ngoại bang hả.Tội phản quốc nặng lắm có biết ko. Trung Quốc vô địch!!!!!!!!!!!!!!!!!! Ngậm mồm lại ko có thể khiến chú mày lãnh hậu quả đó.
                  Bình luận chi với mấy thứ như vậy bác ơi!

Comment

Nguyên văn bởi hungnguyen83 Xem bài viết
                    các bạn không biết đâu.LH chẳng qua chỉ bỏ tiền ra mua danh tiếng thôi.mình biết là một năm LH chi cả tỷ bạc ra để mướn bk pro làm đó,chính sv LH đã nói với mình về điều này,nếu ai đó đã xem robomin 2009 do tp ho chi minh tổ chức thì sẽ thấy giá trị đích thực của LH.nhưng ông tiên sĩ TH cũng giỏi PA đó.người dân cả nước xem robocon cứ ngỡ LH giỏi lắn nên gởi con em vào học mà.nói gì thì con sãi o chùa cũng chỉ quét lá đa thôi sao so được với mấy trường công
                    Đừng nói hay nhận xét họ đã làm cách nào để chiến thắng mà hãy cố gắng để chiến thắng họ.Hãy dùng cái đầu chứ đừng dùng cái miệng các bạn ạh! Dù sao cũng phải thừa nhận là LH đã nâng cái Game Show này lên 1 tầm cao mới,đó là chuyên nghiệp hóa,như vậy mới thúc đẩy được tiến bộ,và cũng chỉ như vậy mới mong thắng được bọn Tàu Khựa(chúng quá đông và "hung hãn").

email:

Comment

Nói tới nói lui thì cũng chỉ làm cho tình hình thêm căng thẳng thêm thôi. Đừng bàn luận nữa nếu không chỉ càng chứng tỏ sinh viên việt nam thiếu đoàn kết thôi.
                      xấu tốt gì thì người trong cuộc là người hiểu rõ nhất. các bạn không cần phải đánh giá tốt hay xấu về người ta nữa.
                      Đứng xét lại mình bây giờ mục tiêu trước mắt của mình là làm gì thì hay hơn là cứ đứng 1 chổ mà xét nét người khác.

Comment

Nguyên văn bởi otacon Xem bài viết
                        Đừng nói hay nhận xét họ đã làm cách nào để chiến thắng mà hãy cố gắng để chiến thắng họ.Hãy dùng cái đầu chứ đừng dùng cái miệng các bạn ạh! Dù sao cũng phải thừa nhận là LH đã nâng cái Game Show này lên 1 tầm cao mới,đó là chuyên nghiệp hóa,như vậy mới thúc đẩy được tiến bộ,và cũng chỉ như vậy mới mong thắng được bọn Tàu Khựa(chúng quá đông và "hung hãn").
                        LH đang dần hủy hoại robocon chứ không phải là nâng lên tầm cao gì sấc. Tiến bộ gì đâu chẳng thấy, chỉ thấy tụi LH cũng hung hãn chả kém TQ

Comment

Không ai nhìn rõ được tất cả mọi thứ qua lăng kính nhỏ.

Nguyên văn bởi ckd08 Xem bài viết
                          LH đang dần hủy hoại robocon chứ không phải là nâng lên tầm cao gì sấc. Tiến bộ gì đâu chẳng thấy, chỉ thấy tụi LH cũng hung hãn chả kém TQ
                          Vậy thì chính bạn mới là người mang lại cho robocon việt nam lên tầm cao mới phải không bạn.
                          Tính tình của bạn hơi cố chấp, chỉ cố bảo vệ ý kiến của mình, Mặc dù chính bản thân bạn cũng không dám chắc chắn những điều bạn nói là chính mắt bạn chứng kiến. Bạn chỉ ghét người ta vì lý do đơn giản là "bạn không thích".
                          Last edited by mautrang; 28-05-2011, 00:15.

Comment

Nghỉ. Cãi nhau linh tinh. Tập trung vào tìm hiểu cái khác đi.
                            Ai muốn biết thế nào cứ tham gia thành người trong cuộc khi đó thì biết.

Comment

"Không ai nhìn rõ được tất cả mọi thứ qua lăng kình nhỏ."
                              vậy thì chính bạn mới là người mang lại cho robocon việt nam lên tầm cao mới phải không bạn.
                              Tính tình của bạn hơi cố chấp, chỉ cố bảo vệ ý kiến của mình. Mặc dù chính bản thân bạn cũng không dám chắc chắn những điều bạn nói là chính mắt bạn chứng kiến. Bạn chỉ ghét người ta vì lý do đơn giản là "bạn không thích".
                              hay......!

Comment

Nguyên văn bởi master_pro25 Xem bài viết
                                hay......!
                                Từ đầu tới cuối thấy master_pro25 ba phải nhỉ?

Nguyên văn bởi mautrang Xem bài viết
                                Vậy thì chính bạn mới là người mang lại cho robocon việt nam lên tầm cao mới phải không bạn.
                                Tính tình của bạn hơi cố chấp, chỉ cố bảo vệ ý kiến của mình, Mặc dù chính bản thân bạn cũng không dám chắc chắn những điều bạn nói là chính mắt bạn chứng kiến. Bạn chỉ ghét người ta vì lý do đơn giản là "bạn không thích".
                                Nói nhiều nữa càng thêm mệt, bác Dương nói đúng, lo tập trung cho cái khác còn hay hơn.
                                Cuối cùng là TQ sẽ giành chức vô địch lần thứ 5 liên tiếp

Comment

Về tác giả

Collapse

master_pro25 I'm Hoàng Huy. :) Tìm hiểu thêm về master_pro25

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X