Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các cảm biến được sử dụng cho thang máy chở người

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các cảm biến được sử dụng cho thang máy chở người

Có rất nhiều loại cảm biến trong cái "lĩnh vực" này, chúng được sử dụng kết hợp với nhau. Nhưng là những loại, những cặp nào ?
    Ai biết xin chỉ giáo !
    nếu có thể cho link datasheet !
    thanks !

nếu bạn Ke Kho có tài liệu gì về các cảm biến sử dụng cho thang máy chở người rồi thì có thể gửi cho mình được không!ThankS.

Comment

cảm biến cho thang máy thì có nhiều:cảm biến dừng tầng(hồng ngoại,laze,lam châm từ),cảm biến cửa cabin khi gặp vật cản(poto cell)
      email:nguyenvietdung_hp031
      Chữ ký hả? Cứ từ từ....Vì chưa có Đồng Minh!

Comment

ui! a có thể chỉ rõ cho e cách bố trí và hoạt động của các cảm biến đó trong thang máy như thế nào không?

Comment

Trước đây mình làm ở công ty thang máy lên minh có rất nhiều tài liệu về thang máy mình rất yêu nghề này,mình đang dùng máy điện lực post bài lên khó quá,các bạn ép nick mình vào và chat với mình:nguyenvietdung_hp031
          số D D:0902130131
          THÂN....
          Last edited by vietdung; 29-03-2007, 18:01.

Comment

các bác ơi mở topic về thang máy đi........Trong topic này nói về thang máy từ:thang rơle,ACVV,VVVF,IGBT,và hơn thế nữa.
            MỜI TÂT CẢ NHỮNG AI QUAN TÂM CÓ THỂ TƯ VẤN VÀ CUNG CẤP TÀI LIỆU FREE.
            THÂN......

Comment

.Nhờ các đại ca chỉ giáo.

Comment

Thảo luận về Thang máy, nếu không đi sâu về cảm biến, các bạn mở một luồng mới ở box điều khiển tự động: http://dientuvietnam.net/forums/forumdisplay.php?f=87

Hiện nay vấn đề chủ yếu của thang máy là vấn đề tiết kiệm năng lượng, mọi giải pháp đều hướng tới làm sao điện năng tiêu thụ thấp nhất

Chúc vui.
                Falleaf
                Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
                58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
                mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

minh dang lam do an tot nghiep ve thang may cho toa nha 10 tang va dung PLC de dieu khien.cac bac co ai co tai lieu gi ve de tai minh dang lam ko.neu co cho minh it tai lieu vi minh dang rat can.thank

Comment

cảm biến dùng trong thang máy

Nguyên văn bởi vietdung Xem bài viết
                    Trước đây mình làm ở công ty thang máy lên minh có rất nhiều tài liệu về thang máy mình rất yêu nghề này,mình đang dùng máy điện lực post bài lên khó quá,các bạn ép nick mình vào và chat với mình:nguyenvietdung_hp031
                    số D D:0902130131
                    THÂN....
                    A còn tài liệu về cảm biến sử dụng trong thang máy chở người gửi cho e xin với ạ.gmail của e là tranvantung103@gmail.thank a nak ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

Ke Kho Tìm hiểu thêm về Ke Kho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X