Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LỖI KHI CÀI ĐẶT WinCC6

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• LỖI KHI CÀI ĐẶT WinCC6

Sau khi cài đặt Win CC 6.0 Em đã cài SQL ( WinCC ) và Message Queuing
    Khi cài đặt không có vấn đề gì nhưng khi vào chương trình thì không tạo được New prọect .
    Nó báo lổi như sau :
    Hresult Error 0x80004005 :unspecìfied error
    Mấy anh chỉ giùm em cái này với !
    Attached Files
    Never say never, think in solutions, not in trouble......
    Email:
    Cell phone:0904498179

Chia buồn cùng ban, mình cũng bị trường hợp này mà không biết cách khắc phục. Ai co cao kiến xin được lĩnh giáo

Còn mình thì format cài lại la OK

Hihi
    ---------------------------------------------------

Comment

WinCC 6.0

Theo cách của ZEN chắc sẽ OK. Mình cài SQL server và message queuing trước rồi mới cài WinCC thấy làm việc bình thường.
      Càng biết nhiều càng thấy mình biết ít.

Comment

Nguyên văn bởi tuan_dxm
        Sau khi cài đặt Win CC 6.0 Em đã cài SQL ( WinCC ) và Message Queuing
        Khi cài đặt không có vấn đề gì nhưng khi vào chương trình thì không tạo được New prọect .
        Nó báo lổi như sau :
        Hresult Error 0x80004005 :unspecìfied error
        Mấy anh chỉ giùm em cái này với !
        Toi nho khong nham thi may tinh cua ban nhat thiet phai co card mang thi moi cai duoc WINCC. Neu cam card mang vao mai cai khong duoc thi chi con cach tot nhat la format lai o C roi cai lai la nhanh nhat.

Comment

WinCC sử dụng SQL Server 2000 SP3 làm cơ sở dữ liệu. Khi cài WinCC lập tức nó tạo ra một cở sở dữ liệu trên SQL. Nếu bạn cài WinCC trước thì sẽ có lỗi vì khi khởi động ADO không tạo được liên kết với cơ sở dữ liệu. Vì thế trình tự cài đặt phải là: Message Queuing -> SQL Server2000 SP3 -> WinCC6.
          Nếu các bạn cài ko đúng thứ tự thì bây giờ chỉ cần remove WinCC rồi cài lại thì sẽ ok, ko cần format lại Windows.
          Các license tôi đã để trong kho của picvietnam. Các bạn hãy đọc chữ ký của PIC bang chủ thì biết được Username và Pass.
          Chúc các bạn thành công.
          hpecom
          Một bông hồng cho những ai đang còn mẹ,
          Đang còn mẹ để lòng vui sướng hơn ..

Comment

Thật là trứ trêu cho tôi.
            Mính cài 3 cái máy ở nhà điều chạy tốt WINCC 6.0
            Khi giáo viên chủ nhiệm của mình nhờ cài hộ thì minh 2 cài lần đầu cũng ok

Thầy nhờ mình cày 1 cái máy thứ 2. Cũng rất tin tưởng là nói với thầy ko có vấn đề. Thầy cứ để đây cho em

Thế là gặp lỗi nhu bạn tuan . hic

Minh cũng còn bình tỉnh là Format C:
            Rồi cài lại mất hết 1 buổi chiều
            Kết quả là vẫn như cũ
            Hỏi trời trời không biết.Hỏi đất đất không trả lời

Hic

Comment

Nhưng không sao ? Mình đã có cách khác phục hết sức ấn tượng chỉ trong 20 phút là xong

Đó là mình lấy bản Ghost của máy đả cài được. Xóa thông tin về máy đó

Rồi đem Ghost đem Ghost đến máy cần cài đật

Mọi Việc trở nen OK

Comment

Cũng lạ ! Cũng như vậy em cài máy thằng bạn không vấn đề j ! Máy nhà thì không cài được ,Thế mới cú ( đã thử hết cách kể cả Format ổ , thử cả SP1 và SP2 . ) . Đành cài bản 5
                Ah ! Với SP1 thì kô cài được WinCC ( bản 5 hay 6 ) đều vậy !
                Never say never, think in solutions, not in trouble......
                Email:
                Cell phone:0904498179

Comment

E cũng đã cài sql server 2000 rồi nhưng sao khi cài wincc nó vẫn báo thiếu là sao nhỉ?

Comment

Các bác cao thủ cho em hỏi cai này: ở nhà em chỉ cai wincc 5 thôi ,lúc cài thì không co vấn đề gì,khi chạy cũng tạo được project,nhưng khi tao một new picture trong graphics deisgner thì máy báo là không thẻ tạo được,có một lần tạo được thi khi chạy runtime lại không được.Sau một thời gian em phát hiện ra là phải bật modem(kết nối internet) thì mới chạy được bình thường,còn nếu tắt đi là bệnh cũ tái phát.Em mới bắt đầu học về wincc để lam đề tài tốt nghiệp,vậy mà cứ phải kết nối internet thì mới chạy được,vậy sau này khi bảo vệ ở trường thì biết làm thế nào.Em mong các bác giúp em giải thích lí do này với.Em cám ớn nhiều!
                    YM :

Comment

Sao không có bác nào trả lời giúp em vậy?Các bác ơi giúp em với,không thì sắp tới em mang đi bảo vệ thì biết làm thế nào đây
                      YM :

Comment

Lỗi gì lạ thế nhỉ!
                        Bạn nên dùng Win2000, không nên dùng XP. Lúc chạy WinCC nên tắt các phần mềm diệt virus. Tôi mới nghĩ được bấy nhiêu

Chúc may mắn!
                        Một bông hồng cho những ai đang còn mẹ,
                        Đang còn mẹ để lòng vui sướng hơn ..

Comment

Nguyên văn bởi HPECOM Xem bài viết
                          Lỗi gì lạ thế nhỉ!
                          Bạn nên dùng Win2000, không nên dùng XP. Lúc chạy WinCC nên tắt các phần mềm diệt virus. Tôi mới nghĩ được bấy nhiêu

Chúc may mắn!

E cám ơn bác!nhưng e đang dùng winxp thì không được hả bác,chứ lúc chạy wincc thì e cũng đều tắt trình diệt virus mà.E thấy mấy bác trên diễn đàn bảo cứ cài lại win rồi mới cài wincc,ko cài thêm nhưng phần mêm khác,thì khi chạy nó sẽ ít lỗi.Như thế có đúng không hả bác?
                          YM :

Comment

tại bạn share nó làm chi , hãy tắt share đi , tui gặp trường hợp này rồi, phải bật mạng lên thì nó mới cho mở WinCC .

Comment

Nguyên văn bởi nguyenphong Xem bài viết
                              tại bạn share nó làm chi , hãy tắt share đi , tui gặp trường hợp này rồi, phải bật mạng lên thì nó mới cho mở WinCC .
                              Vậy à.Thế bây giờ e phải làm thế nào hả bác,bác chỉ giúp e với,không thì nguy mất
                              YM :

Comment

Về tác giả

Collapse

tuan_dxm Tìm hiểu thêm về tuan_dxm

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X