Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển biến tần VFD-E bằng S7-200

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển biến tần VFD-E bằng S7-200

Xin chào các bro!!! E là thành viên mới. Hiện tại e đang thực hiện 1 đồ án & gặp chút khó khăn trong khâu lập trình S7-200. E viết topic này mong các bro dành chút thời gian giúp đỡ e. E xin cảm ơn.
    Đề tài của e như sau:
    Điều khiển biến tần VFD-E của Delta bằng S7-200.
    Đầu tiên khi động cơ chạy thì PLC sẽ đọc xung tốc độ cao từ encoder (thông số của encoder là 1024 xung/vòng) sau đó tính ra tốc độ, ta so sánh tốc độ đó rồi xuất ra tín hiệu tương tự thông qua Module EM232 để có tốc độ mong muốn. Lập trình thêm cả PID để ổn định tốc độ động cơ. CT sẽ chia ra 2 phương pháp điều là: điều khiển ON-OFF và điều khiển PID. Cơ chế giám sát & điều khiển các chế độ trên WinCC.
    Qua tìm hiểu trên diễn dàn mình thì e có sưu tầm đc CT khá giống với những tiêu chí trên của e nhưng e đọc chưa hiểu lưu đồ thuật toán cũng như ý tưởng giải quyết vấn bài toán của CT đó. Đây là links CT đó Dieu Khien Bien Tan.mwp
    Vậy e mong có bro viết giúp e CT bài toán của e hoặc giải thích hộ e lưu đồ thuật toán hay ý tưởng của CT này Dieu Khien Bien Tan.mwp .
    E xin cảm ơn.
    Last edited by thienky198x; 31-03-2012, 11:01.

bạn có thể up lại chương trình lên được không?Links kia die rồi

Comment

Chào bạn! mình mới bắt đầu làm quen với biến tần+plc những chưa có phương hướng gì cả!
      bạn có thể cho mình tham khảo chương trình cũng như tài liêu liên quan đc ko
      mail mình là: phamhaitdh@gmail.com
      thank bạn nhiều.
      <link trên die rồi>

Comment

Về tác giả

Collapse

thienky198x Tìm hiểu thêm về thienky198x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X