Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai biết chỉ dùm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai biết chỉ dùm

Xin chào các bạn,mình đang tìm mua một PLC NAIS FP3 ,Bạn nào có xin nhượng lại,hoặc có biết nơi nào bán thì chỉ giùm,mình hiện ở Biên hòa-đồng nai.Xin cảm ơn.

Xin chào các Bạn,Cám ơn các bạn đã quan tâm. PLC Nais FP3, mình đã tìm mua được rồi nhưng mà phần mềm cài đặt mình tìm không ra,bạn nào có cho mình xin với,Xin cám ơn.

Comment

Theo mình tìm hiểu thì PLC của bạn sẽ dùng phần mềm FPWIN, bạn vào link dưới đây để download bản Trial của phần mềm:
      http://www.mew.co.jp/ac/e/dl/softwar.../trial/plc.jsp
      Sau đó vào link dưới đây để download phần bẻ khóa phần mềm
      http://rapidshare.com/files/56181876...0_crc.rar.html
      Sau đó bạn download phần Newfolder về máy với link dưới đây
      http://rapidshare.com/files/69173570...older.rar.html
      Phần chuẩn bị đã hoàn tất bây giờ là phần cài đặt:

1- Cai dat fpwinpro v5.22 trail va khoi dong lai PC

2- Giai nen Newfolder ma ban down duoc tu Rapidshare và mở nó ra

3- Copy tất cả nội dung của nó

4- Mở đường dẫn ((C:\Program Files\Panasonic MEW Control\FPWIN Pro 5\Mak ))

5- Chép toàn bộ nội dung của Newfolder mà bạn vừa Copy vào paste all ((yes to all ))

you have fpwinpro v5.22 full
      Eragon

Comment

Bạn thử theo hướng dẫn của mình sau đó cho mình biết kết quả nếu có gì mình với bạn sẽ giải quyết tiếp
        Chúc vui!
        Eragon

Comment

Cám ơn Bạn Hoàng Nguyên nhiều,mình sẻ làm theo hướng dẩn của Bạn.

Comment

Nguyên văn bởi hoangkhangdn Xem bài viết
            Xin chào các Bạn,Cám ơn các bạn đã quan tâm. PLC Nais FP3, mình đã tìm mua được rồi nhưng mà phần mềm cài đặt mình tìm không ra,bạn nào có cho mình xin với,Xin cám ơn.
            Sao người ta bán PLC cho bạn mà không cho Software vậy?
            Chỗ nào bán vậy nè, ở SG thì ra Bến Thành Automation có bán đó (Nguyễn Kim Road)

Còn không bạn cứ cài bản demo vào, niido sẽ cho bạn serial

Comment

Chào Bạn Hoàng Nguyên và bạn niido, cám ơn hai Bạn đã quan tâm và giúp đỡ mình đã tải được bản demo và đã cài vào máy thành công rồi,mình rất mừng.
              Mình làm trong Cty nhôm, hôm vừa rồi máy bị sự cố,hư mất cái modul cpu và power. điện qua ĐL mua không có( củ quá không sản xuất nữa),may mà ra chợ mua được đồ củ gắn vào chạy lại tốt,nay mình muốn moi chương trình ra nên mới cần đến phần mềm,chuyện là như vậy đó các bạn ,Thanks.

Comment

Chào Bạn Hoàng Nguyên và bạn niido, cám ơn hai Bạn đã quan tâm và giúp đỡ mình đã tải được bản demo và đã cài vào máy thành công rồi,mình rất mừng.
                Mình làm trong Cty nhôm, hôm vừa rồi máy bị sự cố,hư mất cái modul cpu và power. điện qua ĐL mua không có( củ quá không sản xuất nữa),may mà ra chợ mua được đồ củ gắn vào chạy lại tốt,nay mình muốn moi chương trình ra nên mới cần đến phần mềm,chuyện là như vậy đó các bạn ,Thanks.
                theo mình bạn lên dùng PLC của hãng khác đi ,bằng cách lấy chương trình ra và chuyển qua .....sẽ dễ dang thay thế và dự phòng sau này ...hy vọng giải pháp của mình có ích cho bạn

Comment

Chào bạn truong27195, giải pháp của Bạn rất hửu ích, đúng là mình cũng đang có ý định này,nhưng trước tiên cần phải có sự chuẩn bị ban đầu,hồi trưa này mình có đi chợ nhựt tảo tìm mua được một modul computer communication dùng cho FP3(Hồi năm 2000 máy lắp xong mình không để ý, tay chuyên gia ĐL không bàn giao lại bộ lập trình bằng tay và modul nói trên) .
                  Như vậy cả phần cứng lẩn phần mềm mình đã chuẩn bị xong giờ chỉ còn bắt tay vào việc kết nối ,hy vọng trong lúc tiến hành công việc ,có gì khó khăn mong các bạn chỉ giáo thêm,Xin cảm ơn.

Comment

Chào bạn truong27195, giải pháp của Bạn rất hửu ích, đúng là mình cũng đang có ý định này,nhưng trước tiên cần phải có sự chuẩn bị ban đầu,hồi trưa này mình có đi chợ nhựt tảo tìm mua được một modul computer communication dùng cho FP3(Hồi năm 2000 máy lắp xong mình không để ý, tay chuyên gia ĐL không bàn giao lại bộ lập trình bằng tay và modul nói trên) .
                    Như vậy cả phần cứng lẩn phần mềm mình đã chuẩn bị xong giờ chỉ còn bắt tay vào việc kết nối ,hy vọng trong lúc tiến hành công việc ,có gì khó khăn mong các bạn chỉ giáo thêm,Xin cảm ơn.
                    theo tôi bạn nên thay đổi mới đi ...bời vì khi đã bị hư module và power liệu sau này nó sẽ chạy tốt ?chạy được bao lâu ? nếu bị tiếp tục bạn sẽ rất cưc ...vả lại đồ trên nhựt tảo chẳng biết đâu mà nói trước được ....quả thực mình cũng đã từng chuyển toàn bộ quy trình được lập trình trong con PLC của fatek của đài loan rồi >> chuyển qua PLC của GE theo yêu cầu của khách hàng và mot bộ dự phòng sau này nữa ..... vì vậy bạn cũng có thể yêu cầu sếp của bạn nên làm vậy cho lâu dài .....bạn có thể dùng mitsu ,simen ,AB ,GE ...đó là một số hãng nổi tiếng .......
                    Còn về phần kết nối bạn có thể mail riêng cho mình mình sẽ hỗ trợ bạn :nguyenxuantruong12a10@yahoo.com
                    Last edited by truong27195; 12-10-2008, 23:47.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangkhangdn Tìm hiểu thêm về hoangkhangdn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X