Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PLC dành cho người mới học

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

---------------------------
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi HueDN
      CPU 224 + TP 170 . Bạn nào biết cách lưu dữ liệu khi đang chạy dỡ dang (bộ đếm và một số bit M.....), dừng máy khá lâu (1 tháng), khi chạy máy lại tiếp tục ngay tại vị trí đó , không phải chạy lại từ đầu. Dùng battery cartridge thì cũng được nhưng cũng không thích lắm, có cách nào hay hơn không các bạn?
      Bạn có thể sử dụng SMB31 "Setup save parameters for saving a value stored in V memory to permanent memory (EEPROM)". Trên trang của SIEMENS có thư viện của cái này EEPROM_indirect. Bạn lên tìm down về mà sử dụng

Comment

Bác 9Van có thể nói rõ hơn 1 chut về S7300 được không _Em mới học môn này nên chưa rõ lắm. Nêu bác có tài liệu gì đính kèm thì tốt quá .Nếu có bác có thể gửi cho em theo địa chỉ này được không tiendung_tdh14@yahoo.com dù sao cũng cám ơn bác về bài viết này
        |

Comment

sao không ai viết tiếp vây?em dang cần học hỏi nhiều xin các bác tiếp tục đi ạ.Có bác nào chi giúp em cách lập trình cho modul EM235(lấy tín hiệu tương tự).vì cam biến của em no đưa về tín hiệu dong điện(4 đến 20mA) để điều khiển thiết bi.

Comment

hỏi anh giaosucan một chút lịch học của dks thế nào nhỉ mỗi khóa mấy tháng vậy tui ở hơi xa nên ko lên hà nội được xin chỉ giùm

Comment

các bác biết chỗ nào học PLC tốt chỉ cho tôi với ( tôi đang là sinh viên đại học công nghiệp thành phố hồ chí minh )

Comment

thantau91@yahoo.com.vn các bác giúp tôi nhé lính mới vào nghê`

Comment

mình mới tiếp cận plc nên chưa biết gì nếu có tài liệu thì cho mình xin.càm ơn.

Comment

các bác ai có tài liệu hướng dẫn sử dụng modul EM235 bằng tiếng việt thì cho em xin với ạ . em tìm mãi không được
                    thank các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

www9van Tìm hiểu thêm về www9van

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X