Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Học lập trình PLC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hic !
    có tài liệu thì post lên luôn đi các anh em

Comment

điều khiển nhiệt độ lò điện trở bằng plc

có ai giúp mình với,mình dang lam đồ án tốt nghiệp co yêu cầu dùng plc s7 200 hoặc 300 để điều chỉnh nhiệt độ lò điện trở cong suất 30kw,điều chỉnh bằng cách thay đổi góc mở tiristor. minh dang mắc qua không biết làm thế nào cả, ai co ý kien gì hay tư vấn mình với.cảm ơn rất nhiêu,ma ai co tai lieu tự động hóa với plc cua thay Phuoc share cho minh voi.sap den han nop do an roi , ma con moi phan dieu khien khó qua!
      |

Comment

Nhưng mình thấy học lý thuyết là thế nhưng khi đi thực hành hay đi làm thì nó hơi khác đó,chủ yếu là mình hiểu và biết dc cách thức hoạt động của nó là dc rui...

Comment

Nguyên văn bởi sunshine_hut Xem bài viết
          có ai giúp mình với,mình dang lam đồ án tốt nghiệp co yêu cầu dùng plc s7 200 hoặc 300 để điều chỉnh nhiệt độ lò điện trở cong suất 30kw,điều chỉnh bằng cách thay đổi góc mở tiristor. minh dang mắc qua không biết làm thế nào cả, ai co ý kien gì hay tư vấn mình với.cảm ơn rất nhiêu,ma ai co tai lieu tự động hóa với plc cua thay Phuoc share cho minh voi.sap den han nop do an roi , ma con moi phan dieu khien khó qua!
          Dùng PWM trong PLC đi bạn.S7-200 thì hổ trợ PWM ở 2 đầu ra là Q0.0 và Q0.1

Comment

mình mới cài Step Microwin V3.2, thì sài phần mềm mô phỏng PLCSIM phiên bản nào thì dc?
            hay chỉ sài dc s7_200 6596?
            mới học qua nên nhiều lúc thấy mình gà quá

Comment

Dùng s7_200 6596 là được rồi.Mình cũng dùng nó lâu rồi.

Comment

Vào đây có nhiều thứ lắm
                Mô phỏng với SPS-VISU cũng rất tốt, chỉ tiếc là không có tài liệu tiếng Việt hướng dẫn
                http://www.mhj-software.com/de/DOWNLO.HTM

Comment

Sao không có ai quan tâm vậy?
                  Last edited by PLC300; 12-05-2009, 19:52.

Comment

Em dow đươc một bản MELSOFT GX DEVELOP V8.0,nhưng chẳng biết dùng thế nào,pác nào có tài liệu chia sẻ cho em được ko ạ?
                    Em có quyển Thiết bị đk khả trình-PLC nhưng chăng dược,nó viết sơ quá.
                    Cảm ơn các pác nhièu nhé

Comment

SỬ DUNG CPM1 CUA OMRON VÀ PẦN MỀM CX-PROGAM.... PHẦN MỀM NÀY MÔ PHỎNG LUÔN ngưng phần mềm này hơi đắt đó. Nên ***** ve dùng

Comment

Nguyên văn bởi manhngoc88 Xem bài viết
                        SỬ DUNG CPM1 CUA OMRON VÀ PẦN MỀM CX-PROGAM.... PHẦN MỀM NÀY MÔ PHỎNG LUÔN ngưng phần mềm này hơi đắt đó. Nên ***** ve dùng
                        hiện nay mình đang dùng nó.mình thấy nó khá hay. bạn có thể down về mà dung,có cả key đấy

Comment

các bác ơi,e mới học PLC cho e hướng dẫn học môn này với!cảm ơn các pác!

Comment

tơi muốn hỏi tớ học cơ điện tử nhưng muốn theo bên điện tử và điều khiển tự động thì cần nghiên cứu và đọc nhưng quyển nào ????

Comment

Nguyên văn bởi duchungspkt Xem bài viết
                              e xin chào các pác !
                              em mới học được 1 buổi về PLC S 7300
                              mà thầy về bảo em tìm hiểu về "timer- counter " của nó
                              ko tìm đuợc lên lớp thầy "thịt e " nên các pác giúp e với
                              đọc help của phần mềm step7 v 5.0 (tôi đang dùng) nó là bộ đếm vào định thời thôi mà
                              Cung cấp PLC và môdun mở rộng cũ giá tốt

Comment

Nguyên văn bởi manhngoc88 Xem bài viết
                                Omron có chính sách tặng software có license (CX-Programmer V9.0 Junior) dùng cho CPM1A/2A; CP1H/L/E, SRM1,...
                                Khi mua một PLC mới sẽ được tặng software này (Đối với KH thân thiết thì không nhất thiết phải mua PLC mới được tặng). Không giới hạn thời gian sử dụng và tính năng (kể cả simulation).

Thân,

Comment

Về tác giả

Collapse

tanbinh_mu Tìm hiểu thêm về tanbinh_mu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X