Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp tài liệu và bài tập của PLC AB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Quang Thang: Nhờ Thắng cho mình biết thêm thông tin của Prosoft card được kg ? Chỗ nào cung cấp. Thắng có thể gửi Chương trình của SLC để mình tham khảo với : ngoctcao@yahoo.com. Cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi quang_thang Xem bài viết
      mail cua minh "quangthang2007@yahoo.com". nguyenphong gui vao email cho minh nhe!

Thanks
      Bạn quang_thang check mail nhé.
      @chienpho: nếu bạn cần thì mình cũng sẽ gởi mail cho bạn. thank bạn đã tham gia đề ra hướng giải quyết.

Comment

Cảm ơn bạn quang _thang đã gửi source cho mình. mình đã xem rồi nhưng khả năng để kết nối tối đa cho các nod là bao nhiêu ? Thang giai tích giúp luon với nhé

Comment

Nguyên văn bởi nguyenphong Xem bài viết
          Bạn quang_thang check mail nhé.
          @chienpho: nếu bạn cần thì mình cũng sẽ gởi mail cho bạn. thank bạn đã tham gia đề ra hướng giải quyết.
          Thanks anh NguyenPhong,anh có thể gửi cho em chương trình vào hòm thư Chienfm50@gmail.com được không ạ.Em đọc quyển anh gửi và đã làm thành thạo các lệnh cơ bản.Việc Chọn,kết nối và lập trình module analog em vẫn chưa rõ lắm.
          Cảm ơn các anh vì đã khai phá cho em nhiều điều qua các post.

Comment

Nguyên văn bởi chienpho Xem bài viết
            Thanks anh NguyenPhong,anh có thể gửi cho em chương trình vào hòm thư Chienfm50@gmail.com được không ạ.Em đọc quyển anh gửi và đã làm thành thạo các lệnh cơ bản.Việc Chọn,kết nối và lập trình module analog em vẫn chưa rõ lắm.
            Cảm ơn các anh vì đã khai phá cho em nhiều điều qua các post.
            Mình đã gởi cho bạn rồi đó, check mail nhé.

Comment

Bài tập 3: đèn sáng dần và tắt dần (bóng đèn 220V) , ứng dụng bài tập là lò nhiệt
              Mời các bạn cùng bắt tay nhau làm bài này.
              Hướng giải quyết bài toán 24V: Bài tập đèn 24V chính là áp dụng bài toán thứ 1 trong bài về nhà máy xi măng Holcim mà mình đã pót lên, bạn nào có hứng thú thì coi lại nhé.
              Còn hướng giải quyết bài toán 3 thì sao, có điểm khác biệt gì với bài đèn 24V, khó khăn hơn hay dễ hơn, cần những phần tử nào để giúp cho PLC giải quyết bài trên, mời các bạn thảo luận.

Comment

đèn sáng dần

Chào bạn quang_thang, mình sẽ gởi cho bạn chương trình của mình, mình chỉ gởi cho những ai quan tâm đến bài viết của mình và có hướng bàn bạc để giải quyết bài toán, bạn để lại mail cho mình rồi mình gởi cho bạn.
                bạn có thể gửi cho mình chương trình đó không? Email của mình là: nguyenkhachabk@yahoo.com
                Thank bạn nhiều!!!

Comment

chao cac ban thay cac ban thao luan ve chu de nay nen minh cung muon tham gia it cho vui va cung hoc tap kinh nghiem .
                  minh da tiep xuc voi tat ca cac loai PLC 5/10/15/20/40/60 SLC 5/03/04 logix5550 compaclogix va ca micrologix nua va minh thay thang AB nay tot that .xai ben nua .
                  va gio dien chuong trinh thi khoi che .
                  cach lap trinh cung don gian ma .
                  bai tap 3 cua ban nguyen phong dua ra la den 24v dc sang dan va tat dan minh co cach nay cac ban xem thu duoc ko nha .minh cung dung card analog va thu roi rat don gian.
                  dung instruction CPT va lenh MOV + time nua la xong
                  neu cac cau can tai lieu gi ve cac loai PLC cua AB thi lien he qua mail minh se gui cho va cung co the giai dap thac mac cua cac ban nua .
                  thank best regards
                  PS: address mail of me . vancuong.vnc@gmail.com
                  Last edited by cuong; 27-11-2009, 17:03.

Comment

mình có bài này tham khảo ha:
                    bình thừong cảm biếnchưa nhận,thì đèn xanh sáng.khi cảm biến nhận nhận vật thi đèn đó sáng ,sau 3 giây thì động cơ hoạt động .cảm biến hết nhận thì tắt động cơ và đén xanh sáng.
                    A nh em nào lập trình cho PLC hộ mình nhá.thank
                    |

Comment

bai cua cau khanhue rat de vai ngay nua to pỏtt len cho cau xem .chuc vui

Comment

Nguyên văn bởi khanhhue Xem bài viết
                        mình có bài này tham khảo ha:
                        bình thừong cảm biếnchưa nhận,thì đèn xanh sáng.khi cảm biến nhận nhận vật thi đèn đó sáng ,sau 3 giây thì động cơ hoạt động .cảm biến hết nhận thì tắt động cơ và đén xanh sáng.
                        A nh em nào lập trình cho PLC hộ mình nhá.thank
                        Bạn thử tham khảo bài này xem.Có gì góp ý nhé.

http://www.mediafire.com/?mtrtwaymiuo
                        Last edited by chienpho; 30-11-2009, 19:52.

Comment

em cũng mới tìm hiểu về PLC này. Nhưng em ko biết dùn phần mền gì để lập trình.
                          Các bác có thể up lên cho em đc ko

Comment

File zip ban goi co password thi lam sao ma xem duoc

Comment

Lâu không thấy anh Phong trở lại diễn đàn,bài toán của anh em vẫn chưa làm được.
                              //@ thanh-fa: các file anh phong up đều đưa pass rồi.File của mình ko có pass.
                              @ macminh : bác down" logix 500 starter" để đọc được file em gửi.Cái này dùng GG bác nhé.

Comment

Nguyên văn bởi chienpho Xem bài viết
                                Lâu không thấy anh Phong trở lại diễn đàn,bài toán của anh em vẫn chưa làm được.
                                //@ thanh-fa: các file anh phong up đều đưa pass rồi.File của mình ko có pass.
                                @ macminh : bác down" logix 500 starter" để đọc được file em gửi.Cái này dùng GG bác nhé.
                                Chào bạn chienpho! Topic này được ít người quan tâm quá nên mình cũng làm biếng post bài.

Thật sự thì bài đèn sáng dần tắt dần 220V thì thực tế ko ai làm theo cách của mình cả (hii, đoán vậy). Vì mình mang tâm lý là sinh viên nên làm gì có đồ chơi sịn mà chơi nên tất cả phải mượn và chế, kinh phí càng ít càng tốt, thêm vào đó là lập trình phức tạp hơn 1 tí sẵn đó tự nâng cao kỹ năng lập trình của mình.

Mình sẽ gợi ý cho bạn về bài toán trên: nếu mún điều chỉnh điện áp 220V thì linh kiện có thể làm điều đó là triac ( hay có thể là linh kiện nào khác, cái này mình ko rành), điều khiển bằng cách kích góc mở alpha. Sơ sơ về vấn đề mạch như thế, nếu bạn chienpho chịu khó tìm hiểu ở bên điện tử công suất thì sẽ tìm thấy mạch kích triac đó. Khi bạn hiểu được mạch đó thì mình sẽ gợi ý tiếp về phần lập trình.

Chúc vui nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenphong Tìm hiểu thêm về nguyenphong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X