Thông báo

Collapse
No announcement yet.

lâp trình PID dùng PLC s7-200

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cảm biến lưu lượng để bạn biết được lưu lượng nước bơm vào bao nhiêu l/phút, để từ đó điều khiển tiết lưu nước vào bồn vừa đúng 80%, chứ nếu bạn đóng mở ko thì nó chắc chắn sẽ bị vọt lố, như vậy ngta mới sử dụng nhiều cách để điều khiển, ví dụ điển hình là PID như ở tên topic. Từ sai số của cảm biến mức mà bạn điều khiển tiết lưu valve với lưu lượng đã được tính, và từ cảm biến lưu lượng ta biết đc lưu lượng có đúng như tính toán ko và quay lại để đk valve.

0988467839

Comment

ĐIều khiển mức chất lỏng

Nguyên văn bởi duonghoang Xem bài viết
      Cảm biến lưu lượng để bạn biết được lưu lượng nước bơm vào bao nhiêu l/phút, để từ đó điều khiển tiết lưu nước vào bồn vừa đúng 80%, chứ nếu bạn đóng mở ko thì nó chắc chắn sẽ bị vọt lố, như vậy ngta mới sử dụng nhiều cách để điều khiển, ví dụ điển hình là PID như ở tên topic. Từ sai số của cảm biến mức mà bạn điều khiển tiết lưu valve với lưu lượng đã được tính, và từ cảm biến lưu lượng ta biết đc lưu lượng có đúng như tính toán ko và quay lại để đk valve.
      Ở mô hình này sử dụng động cơ để bơm nước vào bình chứa, chứ không dùng tiết lưu, do vậy ta chỉ cần điều chỉnh điện áp cấp vào động cơ( đầu ra AQW0) trong khoảng 0 - 32000, nên theo mình nghĩ ở đây cảm biến lưu lượng trong đường ống cũng có giá trị (0-10) biển thiên tương đương với điện áp cấp vào động cơ. bạn đóng góp ý kiến thêm nhé, thanks bạn nhiều...

Comment

Như cách mình nói ở trên thì thay vì đk valve thì mình đk động cơ bơm, áp ra là đưa vào driver động cơ bơm chứ bạn?

0988467839

Comment

Nguyên văn bởi duonghoang Xem bài viết
          Như cách mình nói ở trên thì thay vì đk valve thì mình đk động cơ bơm, áp ra là đưa vào driver động cơ bơm chứ bạn?
          uk, thanks bạn, vậy theo bạn, có nên dùng cả 2 đầu vào là cảm biến lưu lượng và cảm biến mức k? hay chỉ dùng cảm biến mức thôi hả bạn?

Comment

dùng PID để điều khiển nhiệt độ lò nhiệt trong s7-200.với giá trị đặt ban đâu 30 độ bắt đầu núng đên 100 độ ngẳt ra,bạn nào biết viết chương trình giúp minh vs.mình sẽ hậu tạ. gửi qua mail : vandao92@gmail.com

Comment

bạn có biết dùng PID điều khiển lò nhiệt trong s7-200.giúp mjjnh vs. yêu câu vs nhiệt độ ban đâu 30 độ thi đun lo đến 100 độ ngắt ra. cho minh xin chuong trinh.bạn gủi qua mail: vandao92@gmail.com

Comment

anh Kidsolokid cho em hỏi chút về pid mềm trong s7 200 và anh chỉ giúp em được không em tìm trên mạng ko thấy mong anh giúp đỡ và anh có thể cho em xin số đt của anh ko có gì mắc không hiểu em hỏi anh.
                Mong anh giúp đỡ , cảm ơn anh nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

havantoi Tìm hiểu thêm về havantoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X