Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ứng dụng PLC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ứng dụng PLC

mình đang làm mô hình thang máy 3 tầng dùng PLC.Nhưng mình chưa có tài liệu cụ thể hướng dẫn về thang máy .Nhờ mấy huynh chỉ giùm.Thank

Bạn hảy tham khảo luận văn của trường DH SP Kỹ thuật HCM 2005 đi ở đó có

Comment

mình đang ở Đà Nẵng ,nên không thể xem đc,bạn gởi cho minh đc không.cám ơn nhiều

Comment

Chịu khó ra Hà Nội một chuyến và cho tớ một bữa bia, tớ hướng dẫn cậu từ A->Z luôn. Nhưng sao lại chỉ làm có 3 tầng, chưa thấy nhà nào 3 tầng có thang máy cả.
        =================
        Chưa nghĩ ra!

Comment

cảm ơn bạn nhiều ,mình đang làm đồ án môn học thiết kế thang máy kết hợp làm mô hình minh họa luôn do vậy nên làn ít thôi .CŨng vì không có nhiều thời gian ,mình gần đi thực tập tốt nghiệp nữa nên làm chừng đó là vừa .Hẹn bạn khi nào mình có dịp ra Hà nội đi nhậu .chúc bạn học tôt và có những bài hay cho anh em xem và học hỏi .
          |

Comment

thuan01dt3 cũng là trangoctan à! mình cũng không biết nhiều lên chưa dám viết bài. Tiếc là những yêu cầu của bạn nhỏ quá nếu không ra Hà Nội nhất định anh em mình sẽ gặp nhau làm "châu bia" cho hoành tráng. Mình làm nguyên một cái mô hình thành máy 4 tầng điều khiển dùng PLC của Siemens nhưng giờ cũng không cần dùng tới nữa. Nếu ở gần thì anh em mình có thể chuyển giao công nghệ lẫn cho nhau
            =================
            Chưa nghĩ ra!

Comment

tranngoctan không phai thuẩndt hôm đó mình vào máy không đăng nhập vì có sẵn tên rồi nên gửi luôn
              qua đây cũng xin lỗi bạn thuan01dt3 vì hôm đó bạn không log out mà mình xóa đi để đăng nhập lại sao không đc nên mình để y viết bài luôn nên mới có sự nhầm lẫn này
              thành thật xin lỗi (có gì bỏ qua nghe bạn thuần chúng mình cùng trường mà)

Comment

bạn nanoboro cho mình hỏi là : bạn dùng cái gì để khi buồng thang dừng lại
                mình không biết nên đặt cái công tất hành trình cho cái tầng ở giữa như thế nào để khi đi lên hay đi xuống thì nó dừgn lại
                Bạn có cách nào hay hơn không
                nhân đay cho mình hỏi là trong PLC có hàm chuyển đổi thanh ghi 7 đoạn để xuất tín hiệu ra đèn led 7 đoạn mình muốn làm cho hiển thị số tần ấy mà nhưng nếu cho xuất ra led thì tốn nhiều cổng quá giải mã cũng mất hết ít cũng 3 cổng
                Bạn có cách nào xuất ra ít cổng không .Có gì nhắn lại cho mình với
                TRẦN NGỌC TÂN
                BÁCH KHOA ĐÀ NẴNG
                YM tranngoctn

Comment

chao ban, minh o TPHCM, minh la Ks thiet ke thang may, minh co the giup ban ve phan tu dieu khien, noi chung ve phan dien va hoat dong cua thang, nhung minh dung PLC MITSUBISHI. Hay lien he qua dia chi mail ltp@hopthu.com. Than men

Comment

Mọi người giúp với
                    Tui có tài liệu về đk thang máy thi phải post lên như thế nào
                    ...Mới vào diễn đàn lần đầu mà.

Comment

thang máy

Nguyên văn bởi bebe_plc Xem bài viết
                      Mọi người giúp với
                      Tui có tài liệu về đk thang máy thi phải post lên như thế nào
                      ...Mới vào diễn đàn lần đầu mà.
                      chào bạn
                      bạn có tài liệu thang máy gửi cho mình theo địa chỉ email nhé
                      cám ơn bạn rất nhiều: Vuonghungecon@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi tranngoctan Xem bài viết
                        bạn nanoboro cho mình hỏi là : bạn dùng cái gì để khi buồng thang dừng lại
                        mình không biết nên đặt cái công tất hành trình cho cái tầng ở giữa như thế nào để khi đi lên hay đi xuống thì nó dừgn lại
                        Bạn có cách nào hay hơn không
                        nhân đay cho mình hỏi là trong PLC có hàm chuyển đổi thanh ghi 7 đoạn để xuất tín hiệu ra đèn led 7 đoạn mình muốn làm cho hiển thị số tần ấy mà nhưng nếu cho xuất ra led thì tốn nhiều cổng quá giải mã cũng mất hết ít cũng 3 cổng
                        Bạn có cách nào xuất ra ít cổng không .Có gì nhắn lại cho mình với
                        TRẦN NGỌC TÂN
                        BÁCH KHOA ĐÀ NẴNG
                        YM tranngoctn
                        Chào Tân.
                        Làm mô hình mà xài S2 200 thì sang lắm đó . Để thang máy dừng đúng tầng thì dùng cảm biến( quang hoặc tiệm cận) để phát tín hiệu hãm và dừng.Nếu cao cấp hơn thì dùng encoder để đếm số xung phát vế rồi kích hãm.

Comment

minh co tai lieu ve plc dieu khien thang may 4 tang
                          ai can thi lien he lai nhe

Comment

Nguyên văn bởi huyphucbk Xem bài viết
                            minh co tai lieu ve plc dieu khien thang may 4 tang
                            ai can thi lien he lai nhe
                            Chào bạn!
                            Minh cũng đang học về PLC điều khiển thang máy. Nếu bạn có thể chia sẻ cho mình được không? Nếu được bạn có thể gửi cho mình theo địa chỉ này tuanhanh_eng@yahoo.com.vn. Cam on ban

Comment

cách dowload PLC qua cổng PPI

chào các bác em là môt thằng mới tim hiểu về PLC quả thật trình độ củ cấc thầy trường em về plc cũng khá kém
                              em và một số bạn trong lớp góp tiền mua một bộ plc S7_200 của simen
                              cũng viết vài chương trình và cho dowload thử
                              hôm đầu thì đã làm được nhưng cũng chỉ làn đấy là dowload được còn bây giờ khi dowload thì máy báo lỗi về cap ppi vậy em hỏi có bác nào biêt cách dowload plc qua cáp ppi chỉ cho em với

Comment

Về tác giả

Collapse

tranngoctan Tìm hiểu thêm về tranngoctan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X