Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ứng dụng PLC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cách dowload PLC qua cổng PPI

chào các bác em là môt thằng mới tim hiểu về PLC quả thật trình độ của cấc thầy trường em về plc cũng khá kém
    em và một số bạn trong lớp góp tiền mua một bộ plc S7_200 của simen
    cũng viết vài chương trình và cho dowload thử
    hôm đầu thì đã làm được nhưng cũng chỉ làn đấy là dowload được còn bây giờ khi dowload thì máy báo lỗi về cap ppi vậy em hỏi có bác nào biêt cách dowload plc qua cáp ppi chỉ cho em với

Comment

cảm biến

tiện đây cho em được hỏi luôn:
      em đang phải làm bài tập lớn công với mô hình phải nộp dợt tới
      và mô hình của em là máy tram trộn
      nhưng khi sản phẩm ra ngoài thì cấn được kiẻm tra và cân dủ 300 kg mới được cho vào thùng sản phẩm.nhưng quả thật em không thể nào làm được vì em mới làm quen với plc :bác nào biết chỉ em với:cách đặt cảm biến và cảm biến nào được dùng,cách kết nối plc s7-200 vứi mô hình

Comment

hic bạn nào đã từng tìm hiểu " pusle generetor module " FX2N - 1PG của Mitsu ! có thể cho mình tài liệu không ?

Comment

Nguyên văn bởi ltp Xem bài viết
          chao ban, minh o TPHCM, minh la Ks thiet ke thang may, minh co the giup ban ve phan tu dieu khien, noi chung ve phan dien va hoat dong cua thang, nhung minh dung PLC MITSUBISHI. Hay lien he qua dia chi mail ltp@hopthu.com. Than men
          anh oi em dang làm đồ án thang máy 5 tầng ma khong biết viết chương trình điều khiển PLC như thế nào anh có thể giúp em với
          Em chân thành cảm ơn anh
          Mail:santhai004@yahoo.com

Comment

chào các anh các chị
            em đang làm đồ án thang máy 5 tầng chỉ biết làm phần cơ thoi còn phần điều khiển và chương trình PLC thi em chua lam được mong các anh chi có tài liệu hãy hướng dẫn cho em với
            Em chân thành cảm ơn nhiều
            Mail của em : santhai004@yahoo.com

Comment

Hiên tại mình cũng dang đau đầu với PLC S7-200 để điều khiển tốc độ động cơ bằng analog từ cảm biến áp suất . các bác nào cứng PLC và có tài liệu nào về analog của PLC thì post lên cho mình tham khảo,nếu có bài mẫu càng tốt.

Comment

bạn nào cũng nói hay, và có tài liệu cả mà chả up lên cho anh em cả.
                buồn quá đi

Comment

mình cũng mới lên dđ minh có tài liệu thang máy 3 t đó mà mình ko biết làm sao up lên cho bạn tham khảo đây

Comment

trong diễn đàn đã có một bài về thang máy 4 tầng của bác nguyễn phong đó. ban tải về xem co gí kô hiểu thì cứ trao đổi với các pro trong diễn đàn .

Comment

Bạn ơi mình đang làm luận văn tôt nghiệp Dùng PLC điều khiển
                      Đề tài của mình là thang máy đôi 4 tầng
                      Ai có tài liệu gì send qua giúp mình với.
                      Mình không biếti gì nhiều lắm còn mơ hồ quá
                      Địa chì cùa mình la minhtuan_nguyen78@yahoo.com
                      Cám ơn mọi người rất rất nhiều

Comment

Hỏi về luận văn, đề tài, đồ án ... vui lòng viết bài trong mục Hỗ trợ học tập.
                        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

tranngoctan Tìm hiểu thêm về tranngoctan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X