Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp S7-300

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ZEN Xem bài viết
    Chán thật ? Mình muốn chia sẻ trực tuyến tất cả phần mềm và tài liệu hướng dẫn cho mọi người có quan tâm đến PLC. Tiết thay mình thấy một con sâu bọ làm mất hướng và xin lỗi anh em trong luồng mình sẽ không viết bài hay share tài liệu nữa.........

Chào tất cả mọi người . . .
    Tôi rất khâm phục kiến thức của bạn về PLC.
    Mình vẫn theo dõi những bài viết của bạn rất chất lượng good.
    Đừng để con xâu làm hỏng nồi canh ngon!

Mong bạn tiếp tục!

Comment

• lâp trình trên S7300

Hi
      chào cả nhà nhé.
      ai muốn download bản S7_STEP_V54_SP3 vào địa chỉ này nhé:

http://support.automation.siemens.com/WW/llisapi.dll?func=cslib.csinfo&lang=de&objid=265784 52&caller=view
      or: http://plc.net.ru/viewtopic.php?t=6752
      mình phải đi ngay có việc ,chào cả nhà nhé.
      Nguyên Phong ơi ! tí nữa mình sẽ trả lời bạn về WIN CC nhé.Mình vội quá, ra xem có tin tức gì không thì thằng bạn nhắn tin đi việc rồi.

bye
      manh2190

Comment

• lâp trình trên S7300

hi

Chào các anh em nhé.Cho mình gửi riêng 2 bài này đến bạn Đinh_ktcn và bạn Bình_k40dktd 2 bài đồ án của các bạn.trong bài đó mình lập trình trên S73(version V5.4) bạn chi về giải nén rar ra rồi chạy thôi.Minh không cần dùng đến Hight counter speed mà vẫn điều xung trên encoder mà PLC tự động chạy.Cả 2 bài toán này mình dùng phương pháp tất cả các số liệu bạn nhập từ bàn phím,ngay cả như nếu bạn thay hẳn 1 bộ encoder khác với bán kính encoder khác va dải xung khác+ khoảng cách giấy cần cắt thay đổi PLC tự động tính toán sô lượng xung đếm cần thiết,chiều dài cần thiết để cắt.Như vậy bài toán của ta trở nên linh hoật hơn rất nhiều không khô cứng.

Có gì hôm sau mình rỗi mình sẽ làm mô phông hệ thống và giám sát trên Win CC.
        bye
        manh2190
        K39mt_ĐHKTCN
        Attached Files

Comment

• lâp trình trên S7300

/////////////////////// Hi /////////////////////////////

Nhân tiện ra mạng mình có chút tài liệu PLC siemen mình gửi cho các bạn tham khao nhé.Mình thấy tài liệu này viết rất hay.các anh em tham khảo nhé.
          bye
          manh2190
          Attached Files

Comment

• Quả thật một thời gian ko vào thấy mình lạc hậu quá nhiều với anh em. Có đọc lại phần trước thầy một vài người nói chuyện ko hay mình mong Zen và các bạn không để ý. Chúng ta trao đổi và kỹ thuật để học hỏi nhau thôi. Mong Zen tiếp tục chia sẻ thông tin và kinh nghiệm với mọi người.

@HongDalat: Vấn đề của bạn là gì?
            http://techpal.vn
            Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

• activations for a lot of Siemens products.
              Code:
              http://rapidshare.com/files/76086948/licenseSiemensRockwell.zip
              no one lives forever

Comment

• lập trình cho S73

Nguyên văn bởi baclieu
                minh dang lam luan van tot nghiep ve s7-300 ban nao co phan mem mo phong chia se voi minh nhe
                Hi
                Gõ Win CC và SQL rồi download về máy rồi cài đặt la xong.Làm với S73 mà chưa biết phần mềm mô phỏng nó thì đúng mình bó tay với bạn đó.

OR

Ra quán mua bộ 2 đĩa đó là xong.

bye
                manh2190

Comment

• chào anh ZEN anh có phần hướng dẫn gì về các hàm đặc biệt không (SFB47) anh có thể post lên mạng được không
                  NGUYEN VAN DINH
                  Mail:
                  Mobile: 0982875071
                  Công Ty TNHH Kỹ Thuật Điện Tự Động Hóa Bắc Ninh
                  Web:

Comment

• lập trình trên S73

hi
                    SFB,SFC là các hàm hệ thống dùng để thay đổi các thông số trên CPU,modul( VD: ngắt ,tạo mặt nạ che ngắt .....).Thường thì với 1 bài toán nhỏ lẻ người lập trình khong nên thay đổi các hàm này.
                    Last edited by manh2190; 16-12-2007, 17:58.

Comment

• lập trình trên S73

Nguyên văn bởi t3h2kv
                      Toi cũng đã làm nhiều về S7-200 -300-400 nhưng kết nối mạng master và Slave thì chưa có ai giúp tôi với không ? Cam on trước.
                      Hi
                      Làm gì có mạng master và Slave mà nối cơ chứ.Master hay slave( chủ và tớ) chỉ là những thành phần trong mạng MPI ( giao thức profibus),DCS (mạng phân tán).
                      bên trong Simatic S7300 có phần tạo các thành phần trong vấn đề truyền thông giữa các PLC với nhau mà cấu hình phần cứng.Tạo các trạm con sau đó liên kết các tram con với nhau (trong MPI của Simatic S7300).CHú ý khi thiết lập phần cứng trên S73 nhất thiết phải có modul CP( modul truyền thông) không là máy báo lỗi ngay đó, ngaòi ra phải khai báo địa chỉ MPI.Trong mạng DCS thi nên dùng PLC có 2 chữ DP đằng sau nhé.VD:CPU316-DP chẳng hạn.
                      Còn viêc nối kết các pLC trên mạng thực tế thì đã có bản vẽ rồi cứ thế mà lắp thôi.Trên phần mềm thì mình kéo dây lại thôi.

the end
                      manh2190

Comment

• Hê sao lại xóa có mình ủng hộ nè, ở trường mình chỉ dạy S7 - 200 thôi, nên muốn tìm hiểu thêm về S7 -300.

Comment

• hi
                          Chào cả nhà nhé.Mình tham gia diễn đàn cũng mới thôi mà thấy các bác dấu miếng quá nên nhiều khi cũng chán chẵng muốn tham gia gì cả.Mình mong cả nhà ai biết nhiều thì chỉ bảo những người chưa biết, ai chưa biết thì hỏi những người biêt hơn.Có chút tài liệu thì hãy chia xẻ chứ đừng giữ khư khư.Chắc gì học nhiều đã giỏi,trên đời này còn nhiều anh tài lắm nhưng họ giấu mặt thôi không muốn thể hiện,Quan trọng là làm được và làm như thế nào thôi.Có gi mong anh em hãy bỏ qua vi mình biết sao nói vậy,mai mình bắt đầu đi thực tập vắng 2 tháng hi vọng anh em hãy chia xẻ thật nhiều nhé.
                          bye
                          manh2190

Comment

• lập trình cho S73

hi
                            nhân tiện có 2 chương trình :
                            1:bản Autho: bản ***** của phần đòi bản quyền của Simatic S7v5_2.
                            2:bản ***** PLC sim Cũng V5_2.
                            Chúc mọi người học tốt nhé.
                            manh2190
                            Attached Files

Comment

• lập trình cho S73

À quên có chút tài liệu Win CC mình cũng gửi các bạn.Máy mình cấu hình hơi chậm nên mình chia lam 3 lần gửi tài liệu nhé.
                              Win CC chỉ có chức năng giám sát và thu nhập dữ liệu thôi(như kiểu mạng SCADA đó) còn ngoài ra còn có thêm chức năng lập lịch và báo cáo nữa.nói chung học Simatic thì mình khuyên các bạn nên học Win CC (ngoài ra nên biết thêm ngôn ngữ C , nếu không biết thì cũng làm được Wn CC nhưng không chuyên nghiệp).
                              thông cảm mình phải chia làm 3 lần hông máy mình sẽ đơ ngay
                              Attached Files

Comment

• lập trình cho S73

lần 2:
                                cả bản ***** Win CC 6.0 nữa nhé.
                                Mình thấy viết giao diện trên VB có khi lại hay hơn đáy
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

ZEN Tìm hiểu thêm về ZEN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X