Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp S7-300

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhằm mục đích trao đổi kinh nghiệm và học hỏi mình xin đưa ra mô hình bài toán hệ thống trộn dung dịch và các bài toán với yêu cầu điều khiển khác nhau.
    Bác nào có thể giải quyết được bài toán thì Post bài lên cho mọi người cùng tham khảo và học hỏi. Trong diễn đàn mình và rất nhiều người vừa mới học PLC nên mong các bác khi Post bài có thể nói qua 1 chút vấn đề liên quan đến bài toán: FB, FC, DB ....

Gà Bách Khoa ơi, cảm phiền bạn giải thích cái bài toán bạn gửi liên quan tới S7-300 ở chỗ nào ạ ? Sao không lập luồng mới ?
    Attached Files
    Last edited by bqviet; 10-04-2008, 12:38.

Comment

• Mình xin gửi chương trình của mình với yêu cầu bài toán 1. Các bác đóng góp ý kiến cho. Các yêu cầu sau mình đang thực hiện, bác nào làm xong thì gửi lên cho mọi người học hỏi nhé.
      Attached Files

Comment

• hihi Thanks bác Minh long nhiều nha.Em làm được rồi chắc em cop nhiều phan ***** wa vào ổ C hoặc là Khi cop AX NF ZZ em chỉ cop phần bên trong nó mà không cop cả thư mục.chắc vì thế mà không đc.Thanks bác nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi ZEN Xem bài viết
          Step 7 v5.4 có dung lương hơn 500 MB nên chỉ có thể đưa Bác nào cấn bằng cách hẹn gặp ở trường Bách KHoa mình đưa đĩa và chỉ Cách *****
          Xóa vì không dấu.
          Last edited by bqviet; 11-04-2008, 11:07.
          |

Comment

• các Bác ơi trong thư viện của step7 có từ "byte-aligned".từ này nghĩa là gì nhỉ???
            có bác nào biết biết bit "MCR" nằm ở vùng bộ nhớ nào,có đặc điểm j nổi bật ko???

Comment

• Này thì *****

Comment

• Nguyên văn bởi moserose Xem bài viết
                Tôi gửi bộ ***** của Siemen lên cho các bác. Các bác down về, giải nén ra. Trong dó có các thư mục con chứa key của chương trình tương ứng. Để ***** S7-300 thì vào thư muc con với Version tương ứng ròi copy 1 file bất kỳ trong đó (nhớ là file.ekb ra ngoài. Sau đó chạy file SiemensEng.exe, vào file chọn all. Thế là xong.
                Để ***** các chương trình khác làm tương tự như thế.
                Chú ý: Nhớ là chỉ copy 1 file (của chương trình cần *****) ra ngoài thôi. Nếu cai lại thì chỉ cần chạy file SiemensEng.exe thôi. Không cần copy ra nữa. Chúc học tốt.
                Thân mến.
                Không được bác ơi. Em muốn ***** thằng WinCC5.1. Làm giống bác chỉ, vô thư mục WinCC 5, copy 1 file .ekb bỏ vô Sim_EKB_2006_07_07. Rùi chạy file SiemensEng.exe, nhưng ko thấy file đâu cả, nên em chọn Bestand, chọn Installeer alle sleutels xong. Sau đó mở WinCC lên chạy Runtime. Nó lại báo là : Your software license has expired! Please obtain a valid license. Sao kì vậy bác giúp em với.

Comment

• Mình là dân ngoại đạo, muốn biết thêm cụ thể thằng s7-300,... nó được ứng dụng như thế nào trong thực tế. Rất mong được các pro chỉ giáo! Thanks!

Comment

• Bác ZEN k thấy tiếp tục. Mình mới quan tâm tới s7300 nhưng thấy chủ đề bác nêu rất có ý nghĩa. Mong bác tiếp tục nhé

Comment

• Nguyên văn bởi minhlong Xem bài viết
                      Không được bác ơi. Em muốn ***** thằng WinCC5.1. Làm giống bác chỉ, vô thư mục WinCC 5, copy 1 file .ekb bỏ vô Sim_EKB_2006_07_07. Rùi chạy file SiemensEng.exe, nhưng ko thấy file đâu cả, nên em chọn Bestand, chọn Installeer alle sleutels xong. Sau đó mở WinCC lên chạy Runtime. Nó lại báo là : Your software license has expired! Please obtain a valid license. Sao kì vậy bác giúp em với.
                      Thật đáng tiếc, mình dùng WinCC6.0 nên không gặp trường hợp như thế. Mình đã dùng WinCC và Step7 một cách trơn tru. Làm như bác nói là chính xác rồi, nhưng bác đã dùng key quá cũ, hãy xóa file đó và thử chép lại key khác, thường là có chữ RC hoặc RT (run time). Nếu không được nữa thì bác kiếm ***** khác hoặc cài bản 6.0. Mình tin là OK. Vì mình đang dùng.
                      Thân mến

Comment

• Này có bạn nào chạy thử phần mềm Simulator cho S7-200 chưa ? Cho mình biết chút kinh nghiệm tí. Mình cài xong và cho chạy một số chương trình rất tốt. Nhưng khởi động thì phải ngồi chờ một thời gian ẹ quá ! Bạn nào có chút kinh nghiệm cho mình xin !

Lần tới đừng post bài trùng lặp nữa.
                        Last edited by bqviet; 13-04-2008, 17:31. Lý do: Nhắc nhở

Comment

• có bác nào có hứng thú với cá khối hàm trong thư viện của Step7 ko?
                          các bác giải thích hộ chức năng của khối hàm Table Find (TBL_FIND): FC86 hộ em dc ko?
                          Em cũng tìm hiểu nhưng em chưa hiểu lắm"The second entry in the table contains the first table value"
                          Em tưởng bảng nào giá trị thứ 2 cũng chứa số dữ liệu trong bảng chứ
                          Bảng có fải chỉ chứa dữ liệu dưới dạng từ.Tại sao lại xuất hiện thông số E_TYPE
                          mong các bác giúp đỡ

Comment

• Không dấu, sai chủ đề. Nhắc lần này thôi đấy.
                            Last edited by bqviet; 14-04-2008, 12:20.

Comment

• các bác à em có thấy trong diễn đàn bác zen có post lên phần mềm có thể quay film và môt số ứng dụng khác nhưng quả thật em không thể nào giải nén 14 phần mà các bác post lên và sử dung nó để quay tạo film giống các bác đã post lên vậy bác nào biết chỉ em với à đúng rôi :bác zen có thể chỉ cho em đựoc không vậy

Comment

• Xóa vì không liên quan tới chủ đề.
                                Last edited by bqviet; 15-04-2008, 14:14.
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

ZEN Tìm hiểu thêm về ZEN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X