Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp S7-300

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mấy bạn nè làm sao post tài liệu lên diễn đàn được , nhìu lúc mún post mà không bít , ai bít chỉ dùm mình nhé, thanks

Chưa biết thì xem và hỏi thêm (nếu cần) tại đây
    http://dientuvietnam.net/forums/forumdisplay.php?f=145

Lần tới viết cho đúng tiếng mẹ đẻ đi rồi hẵng trao đổi.
    Last edited by bqviet; 24-04-2008, 16:48.

Comment

• Giúp mình với

Chào các bác! Mình cũng đang làm một đề tài là: Dùng PLC S7 - 300 điều khiển động cơ bước xác định vị trí các góc trên 1 quả cầu. Đây là lần đầu tiên mình làm việc với PLC nên ko có kinh nghiệm,vậy rất mong các bác cho ý kiến giúp mình. Cám ơn rất nhiều. Mail của mình dothetan@gmail.com.

Mod: Chủ kiến ban đầu của bạn thế nào ?
      Last edited by bqviet; 23-04-2008, 16:20.

Comment

• hic ai biết, hay có tài liệu gì về module " signal hanhdling module" thì góp ý dùm mình với. mình đang có để tài rất gấp, mà hệ thống có sữ dụng module này mà mình tim trên google cha được gì ! hịc ai biết thì mình cùng trao đổi nhé.
        nếu được thì gửi giúp mình qua Email : baonhata110@gmail.com

Comment

• mình sử dụng s7-300 v5.3 tự nhiên nó nói invalid key quài , có bạn nào có key của nó không cho mình với , thanks các bạn

Comment

• Nguyên văn bởi bengan Xem bài viết
            mình sử dụng s7-300 v5.3 tự nhiên nó nói invalid key quài , có bạn nào có key của nó không cho mình với , thanks các bạn
            Hic.
            Minh cung the, dung 1 thoi gian khong sao tu nhien lai bi. Khong biet bac nao co key khong gui cho minh voi

Comment

• Nguyên văn bởi chickenbk Xem bài viết
              Hic.
              Minh cung the, dung 1 thoi gian khong sao tu nhien lai bi. Khong biet bac nao co key khong gui cho minh voi
              Các bác rảnh rỗi quá tối ngày xin key. Tại sao không lướt các trang khác của luồng để tìm. Không lẽ đợi đến khi đưa tận tay, chỉ các bác làm à. Vui lòng lướt lại các trang trước của luồng để lấy key. Tui chán luồng này rồi. Hic..ec..

Comment

• chào mọi người, mình đang làm đò án tốt nghiệp về PLCS7-300. Mà mình chưa được học về S7-300.mới chỉhọc S200 thôi.nên bây giờ khó quá. lại ít tài liệu và ví dụ nên đọc rất khó hiểu. NẾu ai có ví dụ nào thì post lên cho minhf xem với nhé. Thanks mọi người trước nhé

Comment

• Nguyên văn bởi tuannghe Xem bài viết
                  chào mọi người, mình đang làm đò án tốt nghiệp về PLCS7-300. Mà mình chưa được học về S7-300.mới chỉhọc S200 thôi.nên bây giờ khó quá. lại ít tài liệu và ví dụ nên đọc rất khó hiểu. NẾu ai có ví dụ nào thì post lên cho minhf xem với nhé. Thanks mọi người trước nhé
                  Bạn học ở trường nào, chưa học làm đồ án để tìm hiểu thì tốt đó. Tôi ủng hộ bạn nếu bạn ở gần tui sẽ share nguồnt ài liệu của tôi cho, đảm bảo tốt và free 100%. Chúc vui.

Comment

• mình đã đọc hết tất cả các trang ở phía trước, nhưng mình không tìm thây key cho wincc, ai có win cc gửi cho mình nha và hướng dẫn mình cách cài ntn nha. ai biết thì giúp mình nha, mình xin cảm ơn trước .

và cho mình hỏi luôn khi viết các action cho các nút mình nên viết bẳng C hay VBS thì dễ hơn và có phải biểu tượng nào mình cũng phải viết action cho nó ko? thanks

thật sự mình cũng đã quan tâm đến trang nào lâu rồi nhưng chưa có sản phẩm nào gửi diễn đàn mong rằng một ngầy gần tớ sẽ làm xong cái đồ án này và cùng chia sẻ với các bạn. mong các bạn giúp mình vấn đề ở trên nha

Comment

• Xin phép nói lại thêm 1 lần nữa: bạn nào xin key, cr*ck, viết tiếng mẹ đẻ không nên hồn (không dấu, văn kiểu xì-tin) sẽ được "tiễn khách" ngay.
                      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Nguyên văn bởi ductdh2 Xem bài viết
                        Em cũng học cùng trường với anh, Em học k40tdh2 ,Em cũng đang nghiên cứu về PLC anh có tai liệu giúp Em với ha,Đọc những bài viết của anh nhiều bài rất hay
                        Hi
                        gửi cho mình mail của bạn mình sẽ chuyển tài liệu và phần mềm liên quan đến PLC ví dụ như mô phổng hệ thống đơn giản.
                        bye

Comment

• Các cao thủ về PLC xin giúp mình 1 tí, mình tính điều khiển nhiệt độ dùng PID cho s7-300, và mình vô phần help thấy có hàm fb58 . MÌnh ko hiểu đoạn này , xin các cao thủ chỉ giáo giúp :
                          PER_MODE Output of CRP_IN Analog Input Type Unit
                          0 PV_PER * 0.1 Thermoelements; PT100/NI100; standard °C; °F
                          1 PV_PER * 0.01 PT100/NI100; climate; °C; °F
                          2 PV_PER * 100/27648 Voltage/current %

Nếu PER_MORE chọn chế độ 2 thì mình hiểu rồi , nếu tính ra phần trăm như thế thì dùng fb41 làm cũng được, nhưng mình muốn chọn chế độ 0 và 1 , nhưng ai cũng bít là pv_per có giá trị từ 0 đến 27648 , nếu đem đi nhân với 0.1 hay là 0.01 thì cuối cùng ra độ C hay F . Và 1 độ C = 33.8 độ F . Nên mình đem đi nhân ko bít là nó sẽ ra cái gì , nếu pv_per = 27648 * 0.1 hay 0.01 thì = 2764.8 hay 276.48 , cuối cùng mình muốn nó ở trong khoảng 10 đến 150 độ C thì phải làm sao ?
                          Xin các cao thủ chỉ giúp, Thank u so much

Comment

• Nguyên văn bởi bac86_bk3i Xem bài viết
                            mình đã đọc hết tất cả các trang ở phía trước, nhưng mình không tìm thây key cho wincc, ai có win cc gửi cho mình nha và hướng dẫn mình cách cài ntn nha. ai biết thì giúp mình nha, mình xin cảm ơn trước .

và cho mình hỏi luôn khi viết các action cho các nút mình nên viết bẳng C hay VBS thì dễ hơn và có phải biểu tượng nào mình cũng phải viết action cho nó ko? thanks

thật sự mình cũng đã quan tâm đến trang nào lâu rồi nhưng chưa có sản phẩm nào gửi diễn đàn mong rằng một ngầy gần tớ sẽ làm xong cái đồ án này và cùng chia sẻ với các bạn. mong các bạn giúp mình vấn đề ở trên nha
                            Mời bạn xem trang 67.

Comment

• Chào mọi người, lâu lắm tôi không vào diễn đàn, nay vào thấy mọi người trao đổi sôi nổi ghê! Chúc các bạn học tập tốt cái thằng PLC này nha.
                              P/S: Ai không có phần mềm Simatic Step7 V5.4 Sp1 thì vào trang này mà download nhé:
                              http://siemens.5130cn.com/
                              Viet Nguyen
                              AC2/K47-hut

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenphong Xem bài viết
                                Các cao thủ về PLC xin giúp mình 1 tí, mình tính điều khiển nhiệt độ dùng PID cho s7-300, và mình vô phần help thấy có hàm fb58 . MÌnh ko hiểu đoạn này , xin các cao thủ chỉ giáo giúp :
                                PER_MODE Output of CRP_IN Analog Input Type Unit
                                0 PV_PER * 0.1 Thermoelements; PT100/NI100; standard °C; °F
                                1 PV_PER * 0.01 PT100/NI100; climate; °C; °F
                                2 PV_PER * 100/27648 Voltage/current %

Nếu PER_MORE chọn chế độ 2 thì mình hiểu rồi , nếu tính ra phần trăm như thế thì dùng fb41 làm cũng được, nhưng mình muốn chọn chế độ 0 và 1 , nhưng ai cũng bít là pv_per có giá trị từ 0 đến 27648 , nếu đem đi nhân với 0.1 hay là 0.01 thì cuối cùng ra độ C hay F . Và 1 độ C = 33.8 độ F . Nên mình đem đi nhân ko bít là nó sẽ ra cái gì , nếu pv_per = 27648 * 0.1 hay 0.01 thì = 2764.8 hay 276.48 , cuối cùng mình muốn nó ở trong khoảng 10 đến 150 độ C thì phải làm sao ?
                                Xin các cao thủ chỉ giúp, Thank u so much
                                Ko có ai giúp mình hết sao ?
                                Gởi bạn Mạnh !
                                Bạn Mạnh ơi , bạn là cao thủ PLC , đặc biệt là về phần truyền thông , mình ko nhờ bạn chỉ cách , bạn chỉ có thể cho mình biết là bạn làm truyền thông như thế nào , trong khi bạn ko có phần cứng thì làm sao mà làm phần truyền thông , tạo ra cái gói GD rồi làm sao thấy kết quả là đúng hay sai . Mình hỏi thầy cô thì thầy cô nói là muốn làm phần truyền thông thì phải có phần cứng . Bạn nói là phần truyền thông là nghề của bạn thì ko bít bạn làm cách nào ? Mô phỏng hay là mua nhiều con PLC s7-300 ?

Các bạn ơi , có bạn nào bít nơi nào có thể cho mượn hay cho mướn PLC s7-300 hay ko ? Ai bít vui lòng giúp giùm mình, thank u so much

Comment

Về tác giả

Collapse

ZEN Tìm hiểu thêm về ZEN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X