Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp S7-300

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bạn có biết lệnh đọc thời gian thực trong S7-300 không vậy? Help mình với nhé.
    email:thaitruong302@gmail.com

Comment

• Các bác cao thủ ơi!các bác có tài liệu về bộ điều khiển PID trong plc không?co thể cho e xin được không?e đoc hoài trong sách Tự động hóa với S7-300 mà chẳng hiểu gì cả.Các bác giúp e với,nếu có cả ví dụ nưa thì càng tốt.E cám ơn các bác!
      YM :

Comment

• ban ui bác zen ghi ro tren là o dhbk hà nội rồi mà
        ngay trên avtar

Comment

• Nguyên văn bởi H.Hai Xem bài viết
          Các bác cao thủ ơi!các bác có tài liệu về bộ điều khiển PID trong plc không?co thể cho e xin được không?e đoc hoài trong sách Tự động hóa với S7-300 mà chẳng hiểu gì cả.Các bác giúp e với,nếu có cả ví dụ nưa thì càng tốt.E cám ơn các bác!
          Pác này làm biếng quá , có cái dự án mô phỏng và điều khiển PID cho lò nhiệt kìa , vô đó mà xem . Mà nè , tui nói với pác điều này nhé , đừng có giận nhé H.Hai , pác xấu tính quá , phải nói là quá keo , trong cái dự án lò nhiệt của tui , pác vô pót cái đoạn video của pác mà pác ko thèm cho anh em chương trình PLC và WinCC gì hết . Nếu pác ko chịu khắc phục thì đề nghị anh em trong forum tảy chay H.Hai đi , pác này có hỏi bài thì đừng có trả lời nhé ( đúng là còn ảnh hưởng tư tưởng cùa người Việt Nam keo kiệt , bủn xỉn , ko bằng ai hết mà tối ngày cứ giấu )

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenphong Xem bài viết
            Pác này làm biếng quá , có cái dự án mô phỏng và điều khiển PID cho lò nhiệt kìa , vô đó mà xem . Mà nè , tui nói với pác điều này nhé , đừng có giận nhé H.Hai , pác xấu tính quá , phải nói là quá keo , trong cái dự án lò nhiệt của tui , pác vô pót cái đoạn video của pác mà pác ko thèm cho anh em chương trình PLC và WinCC gì hết . Nếu pác ko chịu khắc phục thì đề nghị anh em trong forum tảy chay H.Hai đi , pác này có hỏi bài thì đừng có trả lời nhé ( đúng là còn ảnh hưởng tư tưởng cùa người Việt Nam keo kiệt , bủn xỉn , ko bằng ai hết mà tối ngày cứ giấu )
            Bác nguyenphong nóng tính quá!quả thật e có down bài lò nhiệt của bác về nhưng có mở được đâu,cả plc lẫn wincc.Còn bài cấp nước của e thì đấy chỉ là một ví dụ nhỏ e mới học wincc nên tập làm đó thôi,e ko dám post lên,chỉ dám post file video lên thôi,nếu có bạn nào mới bắt đầu học wincc (e ko nói các cao thủ trong lĩnh vực này)quan tâm thì e sẽ post chương trình lên , e ko dám múa rìu qua mắt thợ.Bác trách nhầm e rồi..hic.hic...
            YM :

Comment

• Pác H.Hai nói sao chứ , đã gần 700 người down rồi , đâu có ai là mở ko được đâu , pác nên down lại đi . Tui dùng s7-300 V5.4 và WinCC6.0, coi chừng pác lộn Version thì mở ko được đâu .
              Trên diễn đàn này thì không phải ai cũng giỏi về PLC , pác mới học về nó mà làm được như thế là quá giỏi rồi , nên truyền đạt chương trình lại cho các bạn nào mới làm quen , ko phải ai cũng giỏi cả .

Comment

Pác H.Hai nói sao chứ , đã gần 700 người down rồi , đâu có ai là mở ko được đâu , pác nên down lại đi . Tui dùng s7-300 V5.4 và WinCC6.0, coi chừng pác lộn Version thì mở ko được đâu .
                Trên diễn đàn này thì không phải ai cũng giỏi về PLC , pác mới học về nó mà làm được như thế là quá giỏi rồi , nên truyền đạt chương trình lại cho các bạn nào mới làm quen , ko phải ai cũng giỏi cả .
                Trời hóa ra là vậy,e đang dùng Step7 v5.1 và wincc 5.0,nên ko mở được là phải rồi.À mà bác cho e hỏi cái này,tại sao mỗi khi chạy wincc thì e phải bật modem lên(kết nối internet)thì mới chạy được hả bác,e cũng hỏi nhiều người rồi nhưng chưa ai trả lời cụ thể phải làm thế nào cả,bác giúp e với.
                YM :

Comment

• Còn đây là chương trình cho bài cấp nước
                  Attached Files
                  YM :

Comment

• Chương trình wincc
                    Attached Files
                    YM :

Comment

• Nguyên văn bởi H.Hai Xem bài viết
                      Trời hóa ra là vậy,e đang dùng Step7 v5.1 và wincc 5.0,nên ko mở được là phải rồi.À mà bác cho e hỏi cái này,tại sao mỗi khi chạy wincc thì e phải bật modem lên(kết nối internet)thì mới chạy được hả bác,e cũng hỏi nhiều người rồi nhưng chưa ai trả lời cụ thể phải làm thế nào cả,bác giúp e với.
                      cảm ơn bạn đã share cho các bạn , tại lúc bạn tạo chương trình wincc, bạn mở mạng lên , nen chương trình được share trên internet, và mún sửa thì phải chọn vào properties , chọn mục share, rồi tắt phần share đi , thế là mở được. Thế nhé !!!

Comment

cảm ơn bạn đã share cho các bạn , tại lúc bạn tạo chương trình wincc, bạn mở mạng lên , nen chương trình được share trên internet, và mún sửa thì phải chọn vào properties , chọn mục share, rồi tắt phần share đi , thế là mở được. Thế nhé !!!
                        E hiểu rồi mình vào network connections rồi bỏ dấu ở phần file and printer sharing for Microsofs network phải không hả bác?À mà bác cho e hỏi,bộ PID trong S7300 dùng để khống chế nhiệt độ,mức,tốc độ...thế làm sao mình biết được mô hình của đối tượng thuộc dạng một hay dạng hai hả bác,bác giúp e với ,e ko rõ về phần này.Cám ơn bác nhiều!
                        YM :

Comment

• bạn mà hỏi tui thì cũng giống như thằng khờ hỏi thằng ngu, trường mình ko có hệ thống thật nên mình ko có làm mô hình để xem nó hoạt động như thế nào , chủ yếu mình hiểu hết các thông số của PID mà thôi , còn về nhiệt độ thì bạn dùng FB58 , tốc độ thì hình như là FB42 , mức thì chắc là FB41 . hehe , tất cả đều đoán mò hết đó , vì trường mình Thầy bít về PLC giấu nghề kĩ lắm , cực kì kỹ , nên toàn bộ đồ án của mình là do mình tìm hiểu , nên ko bít đúng hay sai .

Comment

• Nguyên văn bởi thaitruong Xem bài viết
                            Các bạn có biết lệnh đọc thời gian thực trong S7-300 không vậy? Help mình với nhé.
                            email:thaitruong302@gmail.com
                            Bác nào giúp bác thaitruong đi. Em đang cấu hình con S7-300 bị sai thế là không thể kết nối được với PC nữa rồi. Loay hoay mấy ngày rồi chưa mò ra. Đang chán đây.
                            Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
                            Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

• Mình cũng đang tập khai thác PLC Siemen S7 300. Có một vấn đề xảy ra, có bác nào biết chỉ dùm nha. Khi xử lí ngõ vào analog trong S7 300 CPU 314 FM thì không biết địa chỉ ngõ vào của nó và không biết nó chứa kết quả trong ô nhớ nào trong bộ nhớ. Vì thế không thể lấy kết quả đã tính toán ra để làm điều kiện cho các công việc tiếp theo được. Ai biết chỉ dùm nha! Mạnh Hùng thank nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi manhhungck04 Xem bài viết
                                Mình cũng đang tập khai thác PLC Siemen S7 300. Có một vấn đề xảy ra, có bác nào biết chỉ dùm nha. Khi xử lí ngõ vào analog trong S7 300 CPU 314 FM thì không biết địa chỉ ngõ vào của nó và không biết nó chứa kết quả trong ô nhớ nào trong bộ nhớ. Vì thế không thể lấy kết quả đã tính toán ra để làm điều kiện cho các công việc tiếp theo được. Ai biết chỉ dùm nha! Mạnh Hùng thank nhiều!
                                Chào bạn, tôi thấy đây là vấn đề hết sức cơ bản mà mỗi kỹ sư lập trình PLC đều phải biết. Rõ ràng khi bạn khai báo cấu hình phần cứng cho hệ thống thì trong Step 7 đã đương nhiên chỉ ra cho bạn địa chỉ của các đầu vào và ra(cả số lẫn tương tự). Tùy vào từng vị trí đặt mô đun vào ra và vị trí của nó trên các Rack khác nhau mà có thể có các địa chỉ được định danh theo quy cách của step 7. Với mô đun AI địa chỉ có dạng PIWx, AO thì có dạng PQWx. Cách đơn giản nhất cho bạn là khi gắp thiết bị vào rack bạn chỉ cần chuột phải vào môđun đó và chọn monitor\modify bạn sẽ biết ngay địa chỉ cần tìm

Trân trọng!
                                Viet Nguyen
                                AC2/K47-hut

Comment

Về tác giả

Collapse

ZEN Tìm hiểu thêm về ZEN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X