Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lập trình cho S7-200 của Siemens

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thuongtanluc Xem bài viết
    tôi cũng đang tìm hiểu cách lập trình tín hiệu vào 4-20mA, và RTD
    sao không thấy ai hướng dẫn nhỉ?
    Nếu có thiết bị công nghiệp với tín hiệu đầu ra 4-20mA thì việc đọc tín hiệu vào PLC chỉ cần sử dụng Module Anlalog là đã làm được. Còn việc dùng RTD thì hơi phức tạp hơn vì cần bộ biến đổi hoặc các mạch phụ trợ để có thể biến đổi được đại lượng R sang đại lượng dòng điện hoặc điện áp. Nếu có kinh phí thì kiếm ngay cái Sitrans của hãng Siemens về nối cái RTD vào theo sơ đồ là đã có được đầu ra 4-20mA và việc đọc tín hiệu về chỉ việc dùng Module Analog.
    Eragon

Comment

mới tham dự hội thảo Micro automation-university tour 2009 của Siemens xong có nhiều cái mới lắm đó. Riêng phần S7-200 có ứng dụng điều khiển từ xa dùng hệ thống GPRS(21-31) bằng việc dùng module SMS hoặc GPRS của Siemens. Công nghệ của Siemens đang tiến xa và tiến nhanh ghê ah.
      Eragon

Comment

Nguyên văn bởi hoangnguyen Xem bài viết
        Nếu có thiết bị công nghiệp với tín hiệu đầu ra 4-20mA thì việc đọc tín hiệu vào PLC chỉ cần sử dụng Module Anlalog là đã làm được. Còn việc dùng RTD thì hơi phức tạp hơn vì cần bộ biến đổi hoặc các mạch phụ trợ để có thể biến đổi được đại lượng R sang đại lượng dòng điện hoặc điện áp. Nếu có kinh phí thì kiếm ngay cái Sitrans của hãng Siemens về nối cái RTD vào theo sơ đồ là đã có được đầu ra 4-20mA và việc đọc tín hiệu về chỉ việc dùng Module Analog.
        PLC của Siemens cũng có Module nhiệt mà

Comment

Module AI/ RTD của S7200

Gửi anh em Hình của AI/ RTD của S7200, bác nào cần thì hú em nhé
          Attached Files

Comment

vi điều khiển

chào các bác, em đang làm đồ án về 89c51 giao tiếp bàn phím 4*4 điều khiển led ma trận viết bằng code C, em mới học về vi điều khiển nên chưa rành về nó nhiều mong các bác giúp em với, bác nào có sơ đồ nguyên lý và code C cho em xin với. thanks các bác nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi Q2T Xem bài viết
              Đúng vậy! Chương trình chính sẽ được chạy đi chạy lại, thời gian mỗi lần gọi là thời gian vòng quet (Cycle time).
              Một vòng quét của PLC sẽ bao gồm các bước:
              - b1: đọc dữ liệu từ cổng vào
              - b2: Thực hiện chương trình
              - b3: Kiểm tra lỗi và truyền thông
              - b4: đưa dữ liệu ra cổng ra
              Bốn bước này sẽ được thực hiện tuần tự và lặp đi lặp lại. Vi vậy nếu đoạn chương trình nào chỉ muốn thực hiện một lần duy nhất thì phải có điều kiện cho nó hoặc dùng bit nhớ đặc biệt (SM0.1 bit này chỉ băng 1 trong vòng quét đầu tiên của chương trình)
              Thực ra tại thời điểm thực hiện lệnh vào ra thông thường lệnh không làm việc trực tiếp cổng vào ra mà chỉ thông qua bộ đệm ảo của cổng trong vùng nhớ tham số.Việc truyền thông giửa bộ đệm ảo với ngoại vi trong các giai đoạn 1 và 4 do CPU quản lý.Khi gặp lệnh vào ra ngây lập tức hệ thống cho ngừng mọi công việc , ngay cả chương trình xử lý ngắt để thực hiện lệnh này trực tiếp với cổng vào và ra.

Comment

Có ai biết cách lập trình PLC giúp m với. Đề là lưu và nhớ 100 lần thời gian của các xung vào các chân I1.0, I1.1, I1.2. Ai biết chỉ giúp m với.

Comment

Nguyên văn bởi mencan2611 Xem bài viết
                  Có ai biết cách lập trình PLC giúp m với. Đề là lưu và nhớ 100 lần thời gian của các xung vào các chân I1.0, I1.1, I1.2. Ai biết chỉ giúp m với.
                  bạn nói rõ xem plc gì và giải thích rõ yêu cầu xem m có giúp đc gì ko nào

Comment

đại ca nào có tài liệu về plc s7-200 tiếng việt kết hợp với biến tần atvar 61 cho em xin với, rất cám ơn

Comment

Nguyên văn bởi hieppm Xem bài viết
                      đại ca nào có tài liệu về plc s7-200 tiếng việt kết hợp với biến tần atvar 61 cho em xin với, rất cám ơn
                      Đại ca có cả tài liệu tiếng Việt (nhớ viết hoa) của PLC S7-200 và biến tần Ativar 61 nhưng đại ca không biết kết hợp nó sao để ra "tài liệu về plc s7-200 tiếng việt kết hợp với biến tần atvar 61" cả.
                      Biển học vô bờ

Comment

Đã vào mùa mưa rồi mà hình như kekhukho vẫn chưa hạ nhiệt?

Comment

topic này hay vậy mà, không thấy máy người phát triển nó nhỉ?

Comment

Thank !
                            bải nảy rẩt hay.Em dag gap sủ cố ỏ chương trịnh con L.A.D. Bảc năo biệt KO vậy

Em thank trươc nha.

Comment

Chào tất cả mọi người! Mình là sinh viên năm cuối. hiện tại mình đang làm về đề tài liên quan tới PLC s7-200. sắp tới là 31/05/2011 mình phải báo cáo khóa luận tốt nghiệp. Đột suất hum nay con plc s7-200 của mình bị cháy . Mình không kiếm đâu ra bộ PLC này
                              Vậy bạn nào có plc s7-200 thì cho mình mượn gấp ạ. Mình sẽ trả tiền cho bạn theo thỏa thuận.
                              mình chỉ mượn trong vòng 3 ngày là trả thui. GẤP GẤP. MONG CÁC BẠN GIÚP ĐỠ MÌNH.
                              SỐ ĐIỆN THOẠI CỦA MÌNH LÀ: 01683314806. MÌNH TÊN LÀ TỚI- HỌC CÔNG NGHỆ.
                              đợi tin các bạn.
                              THAN!

Comment

Chào tất cả mọi người! Mình là sinh viên năm cuối. hiện tại mình đang làm về đề tài liên quan tới PLC s7-200, loại cpu 224 . sắp tới là 31/05/2011 mình phải báo cáo khóa luận tốt nghiệp. Đột suất hum nay con plc s7-200 của mình bị cháy . Mình không kiếm đâu ra bộ PLC này
                                Vậy bạn nào có plc s7-200 thì cho mình mượn gấp ạ. Mình sẽ trả tiền cho bạn theo thỏa thuận.
                                mình chỉ mượn trong vòng 3 ngày là trả thui. GẤP GẤP. MONG CÁC BẠN GIÚP ĐỠ MÌNH.
                                SỐ ĐIỆN THOẠI CỦA MÌNH LÀ: 01683314806. MÌNH TÊN LÀ TỚI- HỌC CÔNG NGHỆ.
                                đợi tin các bạn.
                                THAN!

Comment

Về tác giả

Collapse

ngohaibac Tìm hiểu thêm về ngohaibac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X