Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Muon tim hieu ve PLC

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Muon tim hieu ve PLC

Chao cac Bac!
    Em xin tu joi thieu voi ca nha: Em la Thanh hoc dien tu dong o Ha Tay. Em moi bat dau tim hieu ve PLC con chua biet ti gi. Em muon hoc PLC ma khong co tai lieu nao ca. Bac nao co thi UP len cho em voi. Thankss!!!

Bạn thích đọc tài liệu tiếng Anh hay tiếng Việt? Đưa tôi địa chỉ email, tôi gửi cho mấy tài liệu nhập môn PLC.

Comment

gửi cho em với.Em cũng muốn tìm hiểu về PLC
      Anh cứ gửi tài liệu nào anh thấy có ích 1 chút.Tiếng Anh hay tiếng Việt đều được
      Email của em là: quangdk1@yahoo.com
      thanks anh nhiều

Comment

Bạn có thể tham khảo giáo trình PLC S7-200 của BKĐN:
        Down tại đây:
        http://www.esnips.com/doc/a03c4358-f...eu-khien-logic

Comment

PLC hay ra phết. Mình học đk nên cũng thích nó lắm. Nhưng chỉ học qua sách vở thì ko thể hiểu sâu được. Nên làm thực tế thì tiến bộ sẽ rất nhanh. Nhưng đáng tiếc là nó đắt quá không thể mua về thí nghiệm giống như vxl được. Nên đi học ở các trung tâm để có thể chạy thực tế, giá cả cũng không phải là đắt. Hơn nữa giáo trình của họ đã được chắt lọc cẩn thận. Như vậy sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian và công sức. Mất tiền bỏ ra để học có lẽ sẽ hay hơn. Theo minh được biết thì chỉ khoảng 500k là có thể học được 1 khóa. Ở chỗ khác minh ko biết, nhưng ở HN thì hình như có vài trung tâm, chẳng hạn như trung tâm ở bộ môn điều khiển tự động BKHN, trung tâm ở viện nghiên cứu cơ khí gần cầu giấy, DKS Group ở gần BKHN.
          Đó là những trung tâm mà mình biết. Trước mình có tham gia học ở bộ môn điều khiển tự động, có được thực hành trên thiết bị thật, tuy nhiên vẫn mang nặng về lý thuyết hơn. Còn ở viện nghiên cứu thì mình cũng có xem chương trình học thôi, mình thấy cũng khá hay. Còn DKS Group thì mới mở. Song mình đánh giá rất cao về nội dung bài học của họ. Các bài học đều liên quan tới vấn đề trong thực tế hay gặp phải. Họ đưa ra bài toán thực tế tại nhà máy, và sau đó đi vào giải quyết trong nội dung bài học. Kết thúc khóa học là bạn đã biết cách giải quyết bài toán thực tế như thế nào với PLC.... Được thực hành rất nhiều (>90%). Thiết bị rất đầy đủ. Hàng tháng họ đều tổ chức buổi hoc thử, hoặc buổi thảo luận mình thấy rất hay.
          Đó là những thông tin mình biết được muốn chia sẻ cùng các bạn.
          Chúc các bạn thành công.
          Kel'Thuzads
          Mail:minhnguyen.ac@gmail.com

Comment

Chào các Anh Chị em!
            mình là thành viên nới và cũng hiểu rất ít về lập trình PLC và mình đang tập làm chương trình, bác nào có phầm mềm PLC của OMRON và HITACHI xin gửi cho mình với, mình cảm ơn rất nhiều.
            có thể gửi vào email: vuonghungecon@yahoo.com
            chào các ban
            bye

Comment

Nguyên văn bởi ibpc2007 Xem bài viết
              Bạn thích đọc tài liệu tiếng Anh hay tiếng Việt? Đưa tôi địa chỉ email, tôi gửi cho mấy tài liệu nhập môn PLC.
              to cung dang muon hoc ve plc.ban co the goi giup minh tai lieunoi ve van de nay duoc khong .tieng viet nghe.cu the la s7200.cam on nhieu nhieu..dia chi mail cua minh la phuc180785@yahoo.com.
              thanks
              |

Comment

Em mới bắt đầu học về PLC,bác nào có tài liệu thì share cho em với nhá.thanks các bác nhiều.mail của em cuong_autk50@yahoo.com.
                Tiếng Anh hay Việt đều dc cả.

Comment

cho tôi với, tôi cũng đang rất cần. bỏ phần mềm theo phần cứng.

Comment

huyhoang220288@yahoo.com. cho em 1 suat nhe'. thanks in advance.

Comment

ai co tai lieu PLC thi share cho minh voi.tieng anh hay viet deu ok.mail cua minh la
                      gerenal_khoa@yahoo.com

Comment

Sao ai cũng đòi share tài liệu thế này, trong BOX nhiều lắm, tự tìm đi các pro.
                        PLC hay ra phết. Mình học đk nên cũng thích nó lắm. Nhưng chỉ học qua sách vở thì ko thể hiểu sâu được. Nên làm thực tế thì tiến bộ sẽ rất nhanh. Nhưng đáng tiếc là nó đắt quá không thể mua về thí nghiệm giống như vxl được. Nên đi học ở các trung tâm để có thể chạy thực tế, giá cả cũng không phải là đắt. Hơn nữa giáo trình của họ đã được chắt lọc cẩn thận. Như vậy sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian và công sức. Mất tiền bỏ ra để học có lẽ sẽ hay hơn. Theo minh được biết thì chỉ khoảng 500k là có thể học được 1 khóa. Ở chỗ khác minh ko biết, nhưng ở HN thì hình như có vài trung tâm, chẳng hạn như trung tâm ở bộ môn điều khiển tự động BKHN, trung tâm ở viện nghiên cứu cơ khí gần cầu giấy, DKS Group ở gần BKHN.
                        Đó là những trung tâm mà mình biết. Trước mình có tham gia học ở bộ môn điều khiển tự động, có được thực hành trên thiết bị thật, tuy nhiên vẫn mang nặng về lý thuyết hơn. Còn ở viện nghiên cứu thì mình cũng có xem chương trình học thôi, mình thấy cũng khá hay. Còn DKS Group thì mới mở. Song mình đánh giá rất cao về nội dung bài học của họ. Các bài học đều liên quan tới vấn đề trong thực tế hay gặp phải. Họ đưa ra bài toán thực tế tại nhà máy, và sau đó đi vào giải quyết trong nội dung bài học. Kết thúc khóa học là bạn đã biết cách giải quyết bài toán thực tế như thế nào với PLC.... Được thực hành rất nhiều (>90%). Thiết bị rất đầy đủ. Hàng tháng họ đều tổ chức buổi hoc thử, hoặc buổi thảo luận mình thấy rất hay.
                        Đó là những thông tin mình biết được muốn chia sẻ cùng các bạn.
                        Chúc các bạn thành công.
                        theo minh nếu học PLC cơ bản thì không nhất thiết phải đến các trung tâm làm gì cho phí tiền. Chịu khó vào mạng down mấy cái giáo trình, down luôn phần mềm mô phỏng (trong box cũng có luôn), về vừa tìm tòi nghiên cứu, vừa thực hành luôn. Học như thế hiệu quả hơn rất nhiều, nhớ lâu, hiểu sâu mà không tốn 1 xu. Thầy giáo nói khó hiểu lắm (ngôn ngữ chuyên gia),

Comment

Upload cho bạn tài liệu học PLC CPM nè.
                          Với PLC của các hãng khác thì cũng tương tự về cấu trúc lệnh và câu lệnh. Các địa chỉ I/O khác nhau (về ký hiệu), một số các câu lệnh viết cũng khác.
                          Attached Files

Comment

tiếp nhé!
                            Các bạn hãy quan tâm nhiều hơn đến cấu trúc lệnh, ngôn ngữ viết, địa chỉ biến..., đừng quan trọng PLC loại nào, hãng nào, vì sự khác biệt là không nhiều
                            Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

Mr Thanh Tìm hiểu thêm về Mr Thanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X