Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ung dung plc s7_200 dieu khien dengiaothong

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ung dung plc s7_200 dieu khien dengiaothong

ai co tai leu plc s7-200 ve dieu khien he thong den giao thong khong? co chuong trinh dieu khien he thong dung s7-200 o nga tu duong pho?

Nguyên văn bởi baod4 Xem bài viết
    ai co tai leu plc s7-200 ve dieu khien he thong den giao thong khong? co chuong trinh dieu khien he thong dung s7-200 o nga tu duong pho?
    chào bạn
    bài này có trong quyển sách "Tự động hóa với Simantic S7/200" rồi
    bạn nên tham khảo trong đó nhé
    chúc thành công.

Comment

S7-200 và đèn xanh đỏ là bài toán khá "kinh điển" rồi. Chắc gtvt45 bên trường GT làm về cái này rồi. Hãy post chương trình lập trình để share cho mọi người nhé. Tuy nhiên phải là chương trình phối hợp nhiều nút giao thông theo chiều ưu tiên (ít nhất hai nút )
      http://techpal.vn
      Chia sẻ công nghệ, cùng thành công

Comment

Trời, Đèn giao thông mà dùng S7_200 làm cho lỗ vốn chít luôn à

Comment

Nguyên văn bởi zippo Xem bài viết
          Trời, Đèn giao thông mà dùng S7_200 làm cho lỗ vốn chít luôn à
          bạn nghĩ thế ah? Mình lại nghĩ không như vậy.
          Mình thấy cơ bản các hệ thống đèn giao thông hiện nay chúng ta cơ bản sử dụng PLC vì tính ổn định của nó.

Trở lại với bài toán đèn giao thông thì mình thấy bài toán của anh techpro đưa ra khá hay. Ngoài chúng ta làm theo hướng chỉ điều khiển đơn độc 1 hệ thống duy nhất mà chúng ta điều khiển cả 1 hệ thống thì không hổ với câu nói "đã khó nay cáng khó hơn" .
          Xin mời các bạn cùng tham gia giải quyết bài toán này nhé.

Comment

các pác ah... Thì ra vấn đề này đã dc pác ZEN nhà ta làm rồi.
            các pác vào đây xem nhé: http://dientuvietnam.net/forums/show...?t=4877&page=3
            Nhân đây em cũng cảm ơn pác ZEN vì bài viết của pác.

Comment

cac bac oi co bac nao giup em voi duoc khong em dang can bai luan ve plc em dang lam kho qua

Comment

Nguyên văn bởi kidthu Xem bài viết
                cac bac oi co bac nao giup em voi duoc khong em dang can bai luan ve plc em dang lam kho qua
                yêu cầu của pác là gì thế? em cũng mới dc "sờ sờ" cục PLC nên cũng có 1 phần kiến thức nhỏ giao lưu với các pác....
                Mong học hỏi từ các pác.
                Đóng góp cho nền Điện Tử Việt Nam là hoàn thiện bản thân.

Comment

chương trình điều khiển đèn GT dùng S7-200 cho một nút độc lập mình mới viết. Nhờ các pác hướng dẫn thêm cách lấy thời gian thực (read-RTC) để điều khiển đèn hoạt động từ 5h - 22h. thời gian còn lại chỉ nhấp nháy đèn vàng
                  Attached Files

Comment

ê mấy bạn cho mình mạch đèn giao thông đi

Comment

ôi trời mấy bác ơi!
                      Mạch đèn giao thông trong PLC viết rồi đó thôi.
                      Chỉ dùng vài dọng lệnh mov, timer là được mà
                      Chịu khó đọc tài liệu đi chứ
                      Trong đó viết hết rồi mà. Lại còn rõ ràng nữa chứ
                      OK!

Comment

Các thầy, anh chị nào có sơ đồ mạch đèn điều khiển giao thông không? Nếu có vui lòng shre cho e với. E đang làm đồ án môn học mà ko có tài liệu về phần này. Mong các anh chị giúp dùm.

Comment

may bac oi .bac nao co so do mach den giao thong ma dieu khien bang IC 555,IC7432va 7047
                          thi cho em voi ,bac bao co tho pót cho em qua maliHOANGTUXUHOA_Q86@YAHOO.COM NHA

Comment

hi

Mình nói điều này ko phải mong các bạn bỏ qua nhé.Bài toán đèn giao thông cho mấy thăng tre con nó còn làm đc.Khi dùng PLC điều khiển giao thông bạn hãy quan tâm dến vấn đề la bài toán của bạn gồm bao nhiêu nút giao thông tất cả.VD:4 hoặc 8 nút...

còn 1 nút tức la f chỉ điều khiển 2 luồng giao thông như ở ngã 4 thì đừng làm vị trạng thái của nửa bên này và nưa bên kia hoàn toàn giông nhau.

BYE,hãy nghĩ đến 1 bài toán hay hơn đi,còn mấy bài toán nhỏ này có con nít nó làm rồi

manh2190
                            k39mt-ĐHKTCN

Comment

Em cung da lap trinh den giao thong bang PLC nhung chi moi lam cho nga tu thoi, Em chua dong den noi nga nam...con cho ca nguoi di bo nua, Bac nao co phuong da lap trinh cho nga 5,6.. chi giao giup em.

Comment

Về tác giả

Collapse

baod4 Tìm hiểu thêm về baod4

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X