Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Project: Font Maker for led matrix, GLCD

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

update Font Maker

Các chức năng update:
    1. Tạo font.
    2. thêm phần Help
    3. Thêm phần relax
    4. Bổ sung danh sách "Đồng hành cùng FontMaker":
    >>---> Typhoon
    >>----> Pk178
    Tớ mạo muội bổ sung mà chưa xin ý kiến 2 bạn, nếu có gì xin pm cho tớ để kịp chỉnh sửa.

Chúc cả nhà vui.
    Attached Files

----^..^----

Comment

Hihi, cám ơn bác chuột nhìu !

Em vừa mới thử bản update of bác, cũng có nhiều cái thú vị đấy , nhưng sao em tìm hoài mà chẳng thấy phần relax đâu cả

Em có ý kiến này, khi tạo được font rồi, em thấy nếu mình muốn dịch chuyển chữ trong cái ma trận led đó thì lại phải dùng chuột, bác có thể để các phím mũi tên để di chuyển được ko ?

Phần giao diện vẫn chưa đẹp lắm, hi vọng bác upgrade phần giao diện lên cho anh em có hứng thú làm việc

Comment

Rất vui vì ý kiến đóng góp, mà phải nói bác là người cũng yêu thích cái đẹp hen, xấu xấu là chê liền.
        Giống chuột tui keke
        Phần relax nằm ở phần Display Mode, cái giao diện giống WinMedia đó bác, bác có thấy dấu << này không, click vào đó sẽ chuyển sang phần relax. tớ quên không hiển thị lên phần đó.
        Dùng phím mũi tên di chuyển chuột: tớ đã thử mà chưa được, nhưng lần sau chắc chắn sẽ được
        Bác có thể nói rõ phần giao diện nào chưa đẹp để chuột tui biết đường điều chỉnh.
        Note: Chức năng giao tiếp ngoại vi vẫn chưa hoàn chỉnh.

----^..^----

Comment

à, rồi rồi, cái phần relax bác để kín thế

Giao diện mấy cái button ấy, bác có thể làm nó bóng bẩy như cái kiểu of vista được ko ? Với lại bác chỉnh cái theme nữa đi, cho nó hoành tráng thêm, 1 tí, cái phần "Display screen mode" hay đấy !

Rất mong bác sớm update !

Comment

Ủng hộ bác chuột nhiệt tình ! khi các chức năng cho ngoại vi oke. Thì bạn nào sài cái soft thuần Việt free làm matrix nhé thanks bác chuột nhé ! chúc bác sức khỏe để làm việc tốt và sống với đam mê.

Comment

Thk các bác đã ủng hộ, hi vọng 1 ngày không xa tớ sẽ cho ra mắt bản chính thức, lúc đó các bác thích thì xài thoải mái, tớ đang tiến hành làm thêm phần cứng nữa để test chức năng giao tiếp ngoại vi cho được chính xác nên giai đoạn này hơi lâu.
              Sau khi phiên bản chính thức ra mắt, nếu có nhiều bạn yêu cầu muốn viết 1 phần mềm như FontMaker, tớ sẽ đưa ra tài liệu hướng dẫn từ cơ bản đến...hoàn chỉnh (viết bằng VB6) để bạn nào thích thì tự viết cho riêng mình, hi vọng sẽ có ích cho nhiều bạn.
              Chào cả nhà.

----^..^----

Comment

Nguyên văn bởi chuotdientu Xem bài viết
                Thk các bác đã ủng hộ, hi vọng 1 ngày không xa tớ sẽ cho ra mắt bản chính thức, lúc đó các bác thích thì xài thoải mái, tớ đang tiến hành làm thêm phần cứng nữa để test chức năng giao tiếp ngoại vi cho được chính xác nên giai đoạn này hơi lâu.
                Sau khi phiên bản chính thức ra mắt, nếu có nhiều bạn yêu cầu muốn viết 1 phần mềm như FontMaker, tớ sẽ đưa ra tài liệu hướng dẫn từ cơ bản đến...hoàn chỉnh (viết bằng VB6) để bạn nào thích thì tự viết cho riêng mình, hi vọng sẽ có ích cho nhiều bạn.
                Chào cả nhà.
                Trời ui, cám ơn bạn trước nha. Mình cũng đang tập viết chương trình tạo font matrix nhưng ko được như bạn. Mong bạn gửi tài liệu lên sớm.
                Người nhỏ bé.

Comment

Nguyên văn bởi chuotdientu Xem bài viết
                  Chào cả nhà.
                  Bác đưa luôn code thì hay, chứ đừng có đưa dạng cưỡi ngựa xem hoa thì anh em cũng đuối lém. Chuc vuj! . thanks!
                  Nếu chẳng một phen sương thấm lạnh
                  Hoa mai đâu dễ tỏa mùi hương

Comment

keke bác này tham thật, , tớ sẽ đưa những gì cơ bản nhất thôi, như cách vẽ điểm ảnh, cách xác định điểm ảnh, xuất file... (có kèm code mẫu), phần còn lại là do anh em tùy cơ ứng biến mà xài, chứ đưa luôn code thì... nguy hại lắm, nhiều khi code dzở mà anh em đọc vào lại làm theo thì chết cả đám. Đưa dạng đó thì anh em nào làm mà vướng mắc thì hê lên, post lên diễn đàn mọi người cùng trao đổi, thế có phải hay hơn không.

----^..^----

Comment

Tớ đùa tí mà, hihi. chuc vui! ^_^
                      Nếu chẳng một phen sương thấm lạnh
                      Hoa mai đâu dễ tỏa mùi hương

Comment

Phần mềm tạo font.c dùng cho 595.

Cái này mình mới viết băng VB.
                        Attached Files

Comment

woa!
                          chào cả nhà, lâu rồi bận việc không lên được diễn đàn.
                          Phần FontMaker cũng bỏ bê từ lâu nên chưa update bản mới.
                          Hôm nay tớ up lên bản tạo font đầu lâu,chỉ có chức năng vẽ bằng tay rồi xuất file(bản đầu tay của tớ, viết bằng Vb6), hi vọng có ích cho nhiều người, bạn nào quan tâm thì tham khảo.
                          good luck!
                          Attached Files

----^..^----

Comment

Chào bác chuotdientu nhe! E mới tập tành làm quang báo nên cũng chưa tốt lắm. E muốn nhờ bác chỉ giáo cho em chút: E muốn viết 1 chương trình như sau: chương trình sẽ có 1 của sổ, khi ta Add Ảnh vào do và chọn hiệu ứng chạy từ trái sang phải hay từ phải sang trái nó se tự động truyền các dữ liệu số của hình Ảnh vào trong 1 con Ram ngoài mạch cứng lúc đó VDk chỉ việc đọc các giá trị từ Ram ra ma trận Led thui. Rất Vui khi có sự giải đáp của Bác

Comment

hi
                              cái đó thì trước hết 1001 phải load được file hình vào khung, sau đó từ file hình phải rã ra được từng điểm ảnh, có nhiều cách để rã ra, tùy từng phần mềm mà khác nhau, còn đối với VB thì chuột tui dùng cách quét từng điểm như quét chữ mà bạn thấy trong phần font cơ bản đó. khi mà đã lấy được từng điểm rồi thì chỉ việc "gom bi" rồi xuất ra cổng giao tiếp, rồi kết hợp cái gì thì kết hợp.
                              good luck

----^..^----

Comment

Mình cũng khoái cái chủ đề này lắm. Bạn chuotdientu cho mình hỏi thêm: làm sao mình rã được tấm hình ra thành điểm ảnh vậy ?
                                Người nhỏ bé.

Comment

Về tác giả

Collapse

chuotdientu Tìm hiểu thêm về chuotdientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X