Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm hiểu bảng quang báo

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• toi moi la thành viên của diễn đàn, thấy bạn bè gần xa bàn tán hay quá!TÔI thích nhất là làm mạch với mấy con led nhưng ko biết bắt đầu từ đâu, mua linh kiện xong hết rồi, bây giờ bắt tay vô làm mạch nữa cho thành thạo! anh em trên diễn đàn nhờ giúp mình chút ít kinh nghiệm dùng led nha! email tôi nè: totdinhvinhquang2405@yahoo.com

Comment

• hì hì bạn sử dụng vi xử lý tốt chứ !!!?
      SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

• Tôi thấy chủ đề này hay quá nhưng cũng không hiểu về bảng quang báo, có điều tôi thấy những bảng quang báo tôi nhìn thấy ở trên đường, nếu ban ngày hầu như không được rõ cho lắm, nhất là khi nhìn ở góc chéo.Còn khi xem trên ti vi, tôi thấy ở các sân bóng nước ngoài biển có hình rất rõ, lúc nhìn cứ tưởng biển in,nhưng khi thấy hình chuyển động mới biết không phải. Vậy đó có phải biển quang báo không? hay đó là là công nghệ gì?

Comment

• mình 1 fần cứng quang báo cũng đc lắm... và cũng có những điều chưa rõ... bác nào rảnh thì trao đổi với mình 1 chút nhé! Hiện chữ thì oki rồi! nick yahoo mình Y_nhu_it

Comment

• cac anh oi giup em voi , ai bit ve mach dieu khien den quang cao hien thi tren LED ma tran mau .Giup em voi , co gi` gui file vao dia chi nay nha:zip_thp@yahoo.com em cam on !!!!!!!1
            Ngày mai bắt đầu từ ngày hôm nay!!!

Comment

• các anh ơi, em mới học về VDK, nhưng rất khoái làm bảng quang báo. em biết chút ít về VDK, led matrix. nhưng chưa thể tự thiết kế một mạch hoàn chỉnh.các anh cho em xin một mạch hoàn chỉnh cả code nữa của 8051 nhé, quét 16 led nha, nó quét một chữ nào đấy cũng được.vd:dientuvietnam.net
              cảm ơn các anh nhiều

Comment

• đây là mấy thứ em tự nghĩ ra
                http://www.mediafire.com/?aag2awmbcg2
                http://www.mediafire.com/?st9uduzfage
                http://www.mediafire.com/?atwaaa5raua
                http://www.mediafire.com/?ao8beaaauzv

Comment

• Các bác cứ loay hoay làm bảng quang báo nào là phần cứng,nào là chương trình. Vậy có ai nghĩ ra làm một cái nguồn cho nó như thế nào chưa?
                  Ví dụ làm một bảng 2 màu 8*64. Theo phương pháp quét hàng --> có thể có 2*64con led cùng sáng mà dòng tức thời cấp cho mỗi con khoang 100mA --> dòng nguồn cung cấp tại thời điểm đó phải lớn hơn 2*64*100mA = 12,8A. Khi thiết kế mạch phải làm cho bảng quang báo mình nhỏ gọn --> cần vẽ nguồn trên mạch Led luôn và nên làm nguồn xung.
                  Vậy nguồn xung này có bao nhiêu người làm được. Nếu chưa làm được thì thiết kế quang báo xong lấy gì mà chạy. Cứ phụ thuộc vào nguồn khác (nguồn máy tính) hoài thì sau được.
                  |

Comment

• bác nay` gà hơn em, bac' chi cần lấy biến áp to là đủ dòng.nguồn ra qua bộ ổn áp nữa là được. còn dòng tức thời thì không lo. vì biến áp lõi fe có thể chịu được.khi tăng dòng thì diện áp sẽ tụt xuống thôi.có bộ ổn áp nên không lo việc điện áp dao động làm mạch chạy không ổn định nữa

Comment

• lmd

Nguyên văn bởi 090 Xem bài viết
                      Các bác cứ loay hoay làm bảng quang báo nào là phần cứng,nào là chương trình. Vậy có ai nghĩ ra làm một cái nguồn cho nó như thế nào chưa?
                      Ví dụ làm một bảng 2 màu 8*64. Theo phương pháp quét hàng --> có thể có 2*64con led cùng sáng mà dòng tức thời cấp cho mỗi con khoang 100mA --> dòng nguồn cung cấp tại thời điểm đó phải lớn hơn 2*64*100mA = 12,8A. Khi thiết kế mạch phải làm cho bảng quang báo mình nhỏ gọn --> cần vẽ nguồn trên mạch Led luôn và nên làm nguồn xung.
                      Vậy nguồn xung này có bao nhiêu người làm được. Nếu chưa làm được thì thiết kế quang báo xong lấy gì mà chạy. Cứ phụ thuộc vào nguồn khác (nguồn máy tính) hoài thì sau được.
                      mỗi con led khi quét chỉ đạt dòng từ 5 đến 15 mA. bạn lấy đâu ra con led dòng cao thế. định đốt led hả
                      LMD 238 Tăng Bạc Hổ - TP. Quy Nhơn.

Comment

• bác nay` gà hơn em, bac' chi cần lấy biến áp to là đủ dòng.nguồn ra qua bộ ổn áp nữa là được. còn dòng tức thời thì không lo. vì biến áp lõi fe có thể chịu được.khi tăng dòng thì diện áp sẽ tụt xuống thôi.có bộ ổn áp nên không lo việc điện áp dao động làm mạch chạy không ổn định nữa
                        Biến áp to thì đủ dòng nhưng 090 muốn hỏi là làm sao cho có nhỏ gọn mà. Với 10A thì bạn dùng biến áp to như thế nào...?
                        Biến áp lỏi fe là lỏi sắt hay ferrit?
                        Nếu là lỏi ferrit thì tần số hoạt động rất cao trong khi mạng điện 220V tần số chỉ 50Hz thôi.
                        Bộ ổn áp nào có thể chịu được 10A mà 090 nói thì cũng là khó rồi đó. Đừng nói bạn dùng 78xx nhé?

Comment

• mỗi con led khi quét chỉ đạt dòng từ 5 đến 15 mA. bạn lấy đâu ra con led dòng cao thế. định đốt led hả
                          5 - 15 mA là dòng khi mình cho nó sáng bình thường tức là dòng cấp liên tục.
                          Còn khi quét thì muốn nó sáng rỏ thì dòng phải lớn hơn nhiều và tuỳ thuộc vào chu kỳ sáng tắt nữa. Cách tính tương tự như tính điều rộng xung.

Comment

• Các bác cứ loay hoay làm bảng quang báo nào là phần cứng,nào là chương trình. Vậy có ai nghĩ ra làm một cái nguồn cho nó như thế nào chưa?
                            Bác 090 đang gặp vấn đề giống tôi, có gì mình cùng trao đổi nhé.
                            Cám ơn big_sky!
                            |

Comment

• có ai cho tôi chương trình giải thuật của dây chuyền sản xuất bia dùng PLC

Comment

• Viết chương trình giải thuật PLC của một nhà máy bia

Đây là sơ đồ giải thuật mà tôi mới down xong nè,xin các dóng góp ý kiến cho mình với nha
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

voanhkiem Tìm hiểu thêm về voanhkiem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X