Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm hiểu bảng quang báo

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi MicroDuyphi Xem bài viết
    Nhân đây cho Duy hỏi anh Dũng con PAL này mình làm sao để nạp chương trình cho nó??? Và nếu muốn lập trình cho con này để có thể ứng dụng được vào trong QBao thì phần mềm nào có hỗ trợ cho mình viết code? Rất mong được sự chỉ dẫn của anh Dũng.
    Thân chào!
    PAL,GAL,CPLD có thể được lập trình bằng ngôn ngữ verilog,VHDL.
    Nếu anh sử dụng của Altera thì có thể sử dụng IDE mà Altera cung cấp free licenece (cung cấp cho mình bằng cách gửi request cho nó)
    với IDE này tích hợp cả giao thức với các mạch nạp
    cái này của anh Minhha có nói về mạch nạp và kit để test.
    Về cơ bản thì CPLD cao hơn PAL,GAL.
    Các họ về sau hầu như chỉ còn CPLD và FPGA các PAL GAL có thể theo em biết không còn hỗ trợ sản xuất nữa.

http://www.minhhaco.com/index.php?ac...code=cat&id=10

Sông dài, Thuyền lớn, Biển rộng bao la.
    Tháo neo ngôn ngữ, lèo lái con thuyền kiến thức nhân loại.

Comment

• Nguyên văn bởi MicroDuyphi Xem bài viết
      Nhân đây cho Duy hỏi anh Dũng con PAL này mình làm sao để nạp chương trình cho nó??? Và nếu muốn lập trình cho con này để có thể ứng dụng được vào trong QBao thì phần mềm nào có hỗ trợ cho mình viết code? Rất mong được sự chỉ dẫn của anh Dũng.
      Thân chào!
      hiện tại mình đang dùng phần mềm maxplus II
      còn mạch nạp thì dùng LAB TOOL

download maxplus II:
      http://www.4shared.com/file/57701291...axplus_II.html
      Điện thoại:
      email:

Comment

• Mình chỉ mô phỏng trên proteus bảng quang báo 4 con 8*8,nối chung các đường nguồn lại với nhau(như vậy chỉ có 8 cột),còn 32 hàng thì dùng 4 con 74595.thực hiện quét cột thì mình làm được.nhưng cho hỏi mấy bác là như vậy tốc độ sẽ chậm,có cách nào cải thiện ko? Dùng 74595 thì sẽ ghép được bao nhiêu con 8*8 như vậy lại với nhau mà chữ hiện ra k bị nhấp nháy?
        Thanks trước mấy bác nhá!
        SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi tallht Xem bài viết
          Mình chỉ mô phỏng trên proteus bảng quang báo 4 con 8*8,nối chung các đường nguồn lại với nhau(như vậy chỉ có 8 cột),còn 32 hàng thì dùng 4 con 74595.thực hiện quét cột thì mình làm được.nhưng cho hỏi mấy bác là như vậy tốc độ sẽ chậm,có cách nào cải thiện ko? Dùng 74595 thì sẽ ghép được bao nhiêu con 8*8 như vậy lại với nhau mà chữ hiện ra k bị nhấp nháy?
          Thanks trước mấy bác nhá!
          bạn vào tạm luồng này xem thử
          http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=15628
          Điện thoại:
          email:

Comment

• Bạn spirit2804 cho mình hỏi một tí, trong sơ đồ của bạn có con 2N2907, con này chịu dòng thấp như vậy bạn có thể mở rộng tối đa bao nhiêu? tại sao ko dùng luôn con FET để đảm bảo phần công suất khi mở rộng.

Comment

• QB đọc hoài mà làm chưa được tức thật!

Đề tài này muội rất thich ,đọc hoài mà chưa làm được cái nào , có phải muội đần lắm không ? Huynh nào có thể chỉ cho muội bắt đầu từ cái dễ nhất? ĐA TẠ

Comment

• Nguyên văn bởi phamkhuyen Xem bài viết
                bạn trở về trang 18 tôi có bài viết với 74595 vào mô phỏng trên PROTEUS
                http://dientuvietnam.net/forums/show...?t=276&page=18
                mình đã down về rồi nhưng mà không chạy được. nó báo thiếu file bại.hex
                giúp mình với
                Bùi ngọc sơn
                vào nghe nhạc cho nó sướng

Comment

• Các huynh có biết ở đâu có bán bản mạch in làm sẳn để gắn led matrix lên không (dạng modular 4 đến 8 miếng ) chỉ cho đệ với.Cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi buingocson Xem bài viết
                    mình đã down về rồi nhưng mà không chạy được. nó báo thiếu file bại.hex
                    giúp mình với
                    Thế bao_ngoc đã làm được những j rùi, có thể post lên cho mọi người cùng góp ý. Vì em là em gái hiếm hoi của diễn đàn chắc mọi người sẽ giúp đỡ tận tình cho em.
                    Thân.

Comment

• Nguyên văn bởi piano lover Xem bài viết
                      Thế bao_ngoc đã làm được những j rùi, có thể post lên cho mọi người cùng góp ý. Vì em là em gái hiếm hoi của diễn đàn chắc mọi người sẽ giúp đỡ tận tình cho em.
                      Thân.
                      sorry bạn buingocson, mình trích dẫn lộn.

Comment

• Tốc độ chậm còn tùy vào MCU mà bạn đang dùng, tùy vào cách lập trình, cách thiết kế phần cứng của bạn nữa.
                        Tuy nhiên với kích thước như vậy chưa là vấn đề lớn. Tốc độ của 595 lên đến 100Mhz, trong khi đó tốc độ hiển thị Video nhỏ nhất là 6Mhz, như vậy tốc độ của nó nếu dùng chỉ để hiển thị quang báo thì có thể lên gần cả nghìn con led 8x8.
                        Chúc thành công!

Comment

• cho mình hỏi nha: led ma trận 8*8 1 màu,chân cẳng nó ra sao vậy?
                          mình dùng VOM đo mà nó sáng tùm lum hết trơn,chẳng biết cái nào là hàng ,cái nào là cột nữa!
                          thanks!
                          SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

• mạch da hai dao dong ( chu chay)

minh la hoc sinh trung cap nghe minh dang lam mot mach da hai dao dong chu chay nhung làm hoai ko dc a minh do dien ap vao leo theo co nhung leo ko sang minh cung da doi chieu cua leo va thay leo moi nhung sao no ko sang dc chac huyen de ti muoi nao co cao y chi giao giup minh
                            vạn sự khởi đầu nan
                            gian nan bắt đầu nản

Comment

• dao động đa hài thì sẽ cho 2 trạng thái đầu ra là đảo của nhau vậy thì nó chỉ nhấp nháy được thui, chữ chạy thì bạn phải lắp mạch với 3 con trans à
                              có phải vậy không? vậy bạn cần chú ý giá trị điện trở phân cực , và tụ phân cực
                              chúc thành công
                              0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
                              ||
                              PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

• led matrix start!

Nguyên văn bởi bao_ngoc Xem bài viết
                                Đề tài này muội rất thich ,đọc hoài mà chưa làm được cái nào , có phải muội đần lắm không ? Huynh nào có thể chỉ cho muội bắt đầu từ cái dễ nhất? ĐA TẠ
                                bạn dùng phần mềm mô phỏng proteues không
                                cái dễ nhất là bạn viết một chương trình nhỏ xíu thôi
                                đầu tiên là viết chương trình hiển thị một chữ cái đứng im thôi trên led ma trận( kích thước 5x7 chẳng hạn)
                                khi thành công rồi thì chuyển sang viết chương trình cho chữ chạy
                                bạn cần có phần mềm lập trình, phần mềm mô phỏng và làm một cái mạch thật để test luôn!để có hướng dẫn chi tiết mail cho mình
                                vocam.h@gmail.com
                                chúc vui !!
                                0945061338(vocam.h@gmail.com,lehanhdtk3@gmail.com)
                                ||
                                PROGRAMING(C,ASM),HARDWARE,LMD,RTC,GPRS,GPS....ALL OF VDK

Comment

Về tác giả

Collapse

voanhkiem Tìm hiểu thêm về voanhkiem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X