Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nạp âm nhạc vào bộ nhớ ngoài

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nạp âm nhạc vào bộ nhớ ngoài

Ví dụ em muốn nạp bài hát vào eeprom!
    *.gì?? thì nạp được vào eeprom
    em có nghe nói là file nhạc *.wav nạp vào và đọc ra là OK nhưng không biết thế nào?
    Bộ nhớ ngoài của em dung lượng cỡ 256k.
    Hi vọng bài viết giúp X được cho bạn.

Nguyên văn bởi lick
    Ví dụ em muốn nạp bài hát vào eeprom!
    *.gì?? thì nạp được vào eeprom
    em có nghe nói là file nhạc *.wav nạp vào và đọc ra là OK nhưng không biết thế nào?
    Bộ nhớ ngoài của em dung lượng cỡ 256k.
    nếu mục tiêu của bạn là lưu nhạc hay âm thanh ,bạn có thể sử dụng một số loại chíp chuyên dụng như ISD2560 hay APR9600 ,các IC này có thể ghi
    âm thanh hay nhạc và có khả năng phát lại .dung lượng thì tùy loại chíp
    có thê lưu được 60s đến 20 ph .
    Ở nước ngoài(Munich , Đức ) ,có bán một số loại hộp phát nhạc (làm quà tặng) có ứng dụng cài này bán khá chạy
    SHARE KHO PHIM LỚN

Comment

a ơi chjo hỏi con APR9600 ở đâu bán vậy?em dang ở SG vậy ngoài chợ Nhật tảo còn có chỗ nao bán linh kiện đỉện tử ko??
      tp hcm
      email :

Comment

Nếu bạn mua APR9600 hay ISD25xx thì tiệm bà Ngọc ( chuyên IC số ) ở chợ Nhật Tảo có bán đó (nhưng đắc kinh khủng luôn , dao động từ 145.000 đến 255.000) , mình dùng mấy loại này rồi , ghi âm chất lượng không tốt lắm , xài thang 8k nó dỡ đã đầnh , mà thang 64k cũng chẵng khá hơn là bao , chẵng những vậy dung lượng có tí tẹo hà , nói chung là " không đáng đồng tiền bát gạo " tí nào .
        Mà tại sao chúng tao không dùng mấy chíp nhớ flash chuyên dụng nhỉ , chẵng hạng nhơ mấy con K9KxGxxAU của samsung như mấy cái máy mp3 , mp4 hay xài đó , mình thấy tiệm bán linh kiện mp3 mp4 trong chợ nhật tảo có bán , giá bèo lắm mà dung lượng thì "vip" .

Comment

mấy con đó dùng sao huynh..huynh gửi đệ mấy cái data sheet nha...tại làm mạch rùi nên ko bít sao nữa....
          tp hcm
          email :

Comment

anh ơi cho hỏi ngoài chợ Nhật TẢo còn chỗ nào bán IC nữa ko? con APR 9600 chỗ đó hổm rày ko có...
            tp hcm
            email :

Comment

giup minh voi
              muon lam mach chu chay phai lam gi?

Comment

ban nao co so do nguyen li cua mach chu chay khiong?

Comment

cac anh oi em dang lam mach nhay chay chu giup em voi

Comment

cái con K9KxGxxAU là rom flash hả bạn, có thể nói rõ tiệm nào ở Nhật Tảo bán, dung lượng, giá cả thế nào ko bạn?
                    Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

Nguyên văn bởi microchip Xem bài viết
                      Nếu bạn mua APR9600 hay ISD25xx thì tiệm bà Ngọc ( chuyên IC số ) ở chợ Nhật Tảo có bán đó (nhưng đắc kinh khủng luôn , dao động từ 145.000 đến 255.000) , mình dùng mấy loại này rồi , ghi âm chất lượng không tốt lắm , xài thang 8k nó dỡ đã đầnh , mà thang 64k cũng chẵng khá hơn là bao , chẵng những vậy dung lượng có tí tẹo hà , nói chung là " không đáng đồng tiền bát gạo " tí nào .
                      Mà tại sao chúng tao không dùng mấy chíp nhớ flash chuyên dụng nhỉ , chẵng hạng nhơ mấy con K9KxGxxAU của samsung như mấy cái máy mp3 , mp4 hay xài đó , mình thấy tiệm bán linh kiện mp3 mp4 trong chợ nhật tảo có bán , giá bèo lắm mà dung lượng thì "vip" .
                      xin chao ban microchip
                      minh cung chua ranh lam ve dien tu
                      nhung cho minh duoc hoi may cau chang la minh co cai may nghe nhac mp3 sony cua trung quoc may bua truoc tu nhien no ko nen nguon khong biet la sao nhi?
                      co fai no bi chay ic khong?chi cho minh voi !thanks!

Comment

bạn nào có phần mềm học về Matlap post lên dùm mình với
                        mình đang có bài tập lớn môn DKTD có liên quan đến phầm mềm này cần các bạn giúp đỡ

Comment

bài tập ổn định tốc độ của động cơ quay pháo trên mặt phẳng nằm ngang trên xe tăng

Comment

Nguyên văn bởi toiyeutdh8x Xem bài viết
                            bài tập ổn định tốc độ của động cơ quay pháo trên mặt phẳng nằm ngang trên xe tăng
                            Lên gặp thầy Thành hoặc thầy Việt bộ môn Kỹ thuật điện, HVKTQS nhé.
                            AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                            Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                            Mob: 0982.083.106

Comment

Bạn mgdaubo cứ vô cổng chính chợ Nhật Tảo (phía Lý Thường Kiệt ) đi thẳng vào khoảng 50-60 m nhìn sang phải thấy một cái tiệm chuyên linh kiện máy nghe nhac mp3 mp4 , bước vào trong mà hỏi .
                              Datasheet của mấy con này có đầy trên http://www.alldatasheet.com .

Comment

Về tác giả

Collapse

lick Tìm hiểu thêm về lick

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X