Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp e cái EPPROM trong con pic 16f877a

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp e cái EPPROM trong con pic 16f877a

e mới tìm hiểu về con 16f877a và đang làm về mạch điều khiển giao thông có thể chỉnh đc thời gian. hiện tại thì sao khi chỉnh nó vẩn hoạt động nhưng khi mất nguồn thì nó ko còn ở giá trị đó nữa nên e mun sáo khi chỉnh thời gian thì nó lưu vào EPPROM lun. ai rành về con này chỉ e vs

Bạn lập trình bằng phần mềm gì ?

Comment

con này có rom sẵn, nếu code bằng Mplab thì add cái thư viện eeprom_routines.h vào. muốn xem nội dung thư viện bạn vào kho lib của nó mở cái file kia ra là thấy hàm ghi và đọc eeprom. còn vs CCS là thằng hỗ trợ khá mạnh các lệnh sẵn chắc là ko thiếu <ko xài CCS ko lắm rõ>
      Website chính thức đổi địa chỉ website thành
      Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

e đang xài CCS nhưng chỉ mới xài thui nên cần hướng dan chi tiết hơn chút

Comment

write_program_eeprom (address, data) và value = read_program_eeprom (address)
          với CCS bạn có thể lưu mấy cái vớ vẩn vào rom của PIC với mấy cái câu lệnh đó trong CCS, dữ liệu quá lớn thì dùng rom ngoài hoặc thẻ nhớ, còn mấy cái lưu nhỏ nhỏ như nhiệt độ hay giá trị đặt thì thoải mái
          Yêu em do duyên số
          lấy em do sự cố xảy ra.........

Comment

cho e hỏi thêm cái nữa là cai data mình có thể lưu 1 ẩn t đc ko. nói cho dể hiếu là khi nhấn nut Up 6 thì t = t+5. bấm ok thì t dc luu vào epprom

Comment

eeprom nó chỉ lưu đc số thực chứ ko lưu đc biến nhé, giả sử t = 1 thì cái lệnh write_eeprom(address,t+5) nó chỉ lưu cái số 6 vào thôi
              Website chính thức đổi địa chỉ website thành
              Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

e làm đc rồi thanks mợi người nhìu

Comment

Về tác giả

Collapse

luhoangthien Tìm hiểu thêm về luhoangthien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X