Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LED MATRIX DISPLAY

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thay cac bac tai qua that su la bai phuc nha.

Comment

• minh dang dinh lam 1 bang quang bao 25hang 80 cot. nhung no lon wa minh nhat thoi ko biet dung con gi de dam bao du dong ap cung cap cho no. voi lai minh muon xuat chu tieng viet co dau va giao tiep voi PC. minh dinh dung them eefom ngoai. cac ban co the gop i cho minh ve IC ko?

Comment

• Sao cái đề tài này ngày nào cũng có người hỏi nhỉ? Với hơn 2 năm lăn lộn với cái bảng quang báo hay bảng điện tử bây giờ CQ cảm thấy rằng các bạn chớ có dại mà nhúng chân vào. Giá down chưa từng thấy, khó bán chưa từng thấy, lãi suất cực kỳ thấp, làm thì cực kỳ vất vả và tần suất lỗi/sản phẩm thì nhiều hơn tất cả các SP đt nào khác. Chưa nói đến vô vàn những thứ đau đầu khác như nguyên liệu, giá thành vv.vv

Comment

• các bác cho em hỏi : con 74hc595 trong sơ đồ quét led dùng để ghi dịch dữ liệu khi cho dữ liệu vào hàng.nếu là ghi 8 bit em chưa hiểu là nó có thể dịch khi led 8x8 đầu tiên sáng,thì sau đó một xung nhịp led 8x8 thứ 2 sẽ sáng,vậy làm thế nào để khi led 8x8 thư nhất hiện 8 lần thì led 8x8 thứ 2 mới có được trạng thái đầu tiên của led thứ nhất,trừ khi con ghi dịch nhớ được 64 bit.em chưa hiểu chỗ này.mong các bác chỉ giáo.thanks

Comment

• Nguyên văn bởi BinhAnh Xem bài viết
            Thay đổi thì ko, còn có lợi hơn thì có: dùng PIC18 thì có mấy cái lợi hơn sau:
            1-Dung lượng RAM, FLASH đủ lớn, EEPROM đủ dùng, bởi thế ko cần ghép thêm: RAM, FLASH,EEPROM nữa. Một con PIC 18 thay thế được: 1 con 89+1 vài con chốt+1 con RAM+1 ROM. Tóm lại phần điều khiển chỉ có duy nhất 1 con PIC. Phần cứng, mạch in tối giản...
            2-Dùng mode SPI của PIC thì chuyện tối giản về thời gian xử lý, về phần cứng, về lập trình sẽ trở nên nhẹ nhàng hơn nhiều. Y như: PWM cứng so với PWM mềm...
            3-Dùng ADC và PWM có thể tạo nên sự cải tiến mới: điều khiển cường độ sáng, tự động điều chỉnh công suất theo ánh sáng môi trường.
            anh bình anh ơi.
            em cũng đang tập làm led matrix. khi mới mã hoá vài từ cho font thì chương trình báo là không đủ RAM. em dùng CCS.
            thế về chưong trình CCS có các nào nâng cấp thêm RAM để lập trình tiếp không anh.
            vì con pic18 mắc tiền quá em mua không nổi. em đang dùng pic16. thế để kết nối với RAM ngoài thì em nên dùng RAM gì. và cách kết nối phần cứng và khai báo phần mềm như thế nào hả anh.
            em thấy anh đang mỏ lớp học pic tại Hà Nội em cũng thích học. nhưng em đang ở tp Qui nhơn nên không có điều khiện học được. thế anh có lớp nào đào tạo từ xa không hả anh.
            LMD 238 Tăng Bạc Hổ - TP. Quy Nhơn.

Comment

• Minh rat cam on cac anh em da tra loi va gop y giup minh, y dinh
              tu truoc cua minh la minh lam mach gom 3 module:
              1.Mach giao tiep voi PC(de xuat du lieu).
              2.Module dieukhien (minh dinh dung 89c51)
              3.Khoi hien thu gom khoang 20 matran Led(8*8)
              Mo hinh mach cua minh cung hoi phuc tap, minh muon xay dung bo font
              tren PC nen cung rat kho, minh mong duoc su giup do tu tat ca cac ban.Minh
              cam on anh em nhieu.

Comment

• files can de dich led matrix day
                Attached Files

Comment

• minh lam mach quangcao chay chu, cong suat hoi lon,minh dung con 89C51.Vi minh dung khoang 30 con led matran(8x8).Cot 3 con , hang 10 con, minh chua biet ket noi cac chan led sao cho du,vi vi xu ly 89C51 chi co 4 Port,minh muon hoi ban nao co biet cach ket noi nay nhu the nao?can nhung con giai ma hay nhung con chot nao ?xin giup do minh va ban nao hieu ro giai thuat quet led matran noi cho minh hieu ro 1 ti,vi minh cung chua hieu ro van de nay.Thanks

Comment

• Ặc, bác chưa hiểu rõ mà làm máu thế, 30 con 8x8, hic hic
                    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

• Bác đọc kỹ trong diễn đàn này các thread "Tìm hiểu bảng quang báo" và " Led Matrix Diplay"..mua linh kiện về, làm thử 1 con 8x8cho nó hiện 1 chữ cái đã. sau đó hãy nghĩ tới chuyện làm bảng lớn. Chưa tập đi đã tập "nhảy xa ba bước". Thất bại ngay từ đầu dễ làm nản lòng lắm bác ơi..Liên lạc với tôi để tôi gửi cho một ví dụ đơn giản, cắm vào chạy ngay...

Comment

• Day ko phai tu y minh lam , ma day la de tai cua thay gia cho 4 dua lam chu 1 minh thi lam sao cho het duoc. Vi nhieu dua lam nen thay yeu cau rat cao,lam 1 con thi minh cung da lam roi , nhung cai nay lam voi so luong lon nen tui minh chua biet nhieu, neu anh em nao da co kinh nghiem trong van de nay thi giup tui minh ,ah,bac "tuananhbiaqn" , bac noi lien lac voi bac la lien lac dien chi nao?cho xin email hay...

Comment

• Nguyên văn bởi duccuongbk Xem bài viết
                          minh lam mach quangcao chay chu, cong suat hoi lon,minh dung con 89C51.Vi minh dung khoang 30 con led matran(8x8).Cot 3 con , hang 10 con, minh chua biet ket noi cac chan led sao cho du,vi vi xu ly 89C51 chi co 4 Port,minh muon hoi ban nao co biet cach ket noi nay nhu the nao?can nhung con giai ma hay nhung con chot nao ?xin giup do minh va ban nao hieu ro giai thuat quet led matran noi cho minh hieu ro 1 ti,vi minh cung chua hieu ro van de nay.Thanks
                          Thế bạn cần bao nhiêu Port ra??? Tôi giúp cho. Theo ngụ ý của bạn thì cần 3+10=13 port?? Ok, đặt Phi đi,Phi làm cho( hi hi). Nói vui thôi, chứ nếu bạn cần thì 89Cxx có thể mở rộng lên cả hàng trăm Port vẫn ok.
                          Nếu bạn làm với 89Cxx thì với số lượng led là 30 con 8x8 chưa là gì cả . Tôi đã làm với bảng 90 con Led 8x8 vẫn chạy OK

Comment

• Nguyên văn bởi duccuongbk Xem bài viết
                            Day ko phai tu y minh lam , ma day la de tai cua thay gia cho 4 dua lam chu 1 minh thi lam sao cho het duoc. Vi nhieu dua lam nen thay yeu cau rat cao,lam 1 con thi minh cung da lam roi , nhung cai nay lam voi so luong lon nen tui minh chua biet nhieu, neu anh em nao da co kinh nghiem trong van de nay thi giup tui minh ,ah,bac "tuananhbiaqn" , bac noi lien lac voi bac la lien lac dien chi nao?cho xin email hay...
                            Đúng như anh Phi nói, có thể dùng 89 để điều khiển bảng rất lớn, vấn đề chỉ là cách thức thiết kế mạch ra sao thôi. Để mở rộng, bạn có thể dùng các IC ghi dịch CD4094 hay 74595 để thiết kế giao tiếp với phần công suất của bảng led, sử dụng cách ghép nối SPI (DATA, CLOCK, LATCH) bạn có thể mở rộng ra khá lớn. Chi tiết về thiết kế cho 595 thì ngay trong mục này và các mục về quang báo có bàn khá nhiều rồi.
                            (Hỏi anh Phi, anh ấy quá rành về vụ này )
                            Ethernet-RS232, PIC Webserver, RFID Reader
                            CallerID, Cảnh báo BTS, ...
                            0988006696
                            linhnc308@gmail.com
                            http://linhnc308.blogspot.com

Comment

• Nguyên văn bởi duyphi Xem bài viết
                              Thế bạn cần bao nhiêu Port ra??? Tôi giúp cho. Theo ngụ ý của bạn thì cần 3+10=13 port?? Ok, đặt Phi đi,Phi làm cho( hi hi). Nói vui thôi, chứ nếu bạn cần thì 89Cxx có thể mở rộng lên cả hàng trăm Port vẫn ok.
                              Nếu bạn làm với 89Cxx thì với số lượng led là 30 con 8x8 chưa là gì cả . Tôi đã làm với bảng 90 con Led 8x8 vẫn chạy OK
                              Thanks anh duyphi,em dinh dung 10 con 74hc595 cho cot,con hang thi em chua biet lam sao ?neu noi thang toi 3 port thi chac se ko du port...
                              Theo a duyphi noi thi minh mo rong port bang cac con giai ma ha?Cung hoi phuc tap ca phan cung va phan mem neu ta giai ma nhi?
                              Ah, theo e biet a duyphi co nhieu kinh nghiem trong cai vu quang bao nay,xin a chi ro hon 1 ti di!
                              Luc minh noi cac con Led matran lai thi minh noi sao?Co phai
                              +Muon noi theo hang thi nhung chan nao giong nhau theo hang thi noi chung lai .
                              +Muon noi theo cot thi nhung chan giong nhau theo cot se noi chung hay sao?
                              Cai vu nay phai lam sao anh em,hay minh de roi tung Matran Led roi xu ly tung con ?

Comment

• tui chuẩn bị làm đồ án môn học với ý tưởng như thế này : tui chuyển dữ liệu từ
                                máy tính , sau đó xuất ra led ma trận. với các con ic fải dùng là: 8051, 74hc373,
                                8255,74ls138, 8 con led ma trận . pà con có ý kiên gì tham khảo với. mail tui la : cuontheochieulu@yahoo.com bà con muốn liên lạc để thảo luận ý tưởng này thì liên lạc nha. thanks.

Comment

Về tác giả

Collapse

hitkhoi Tìm hiểu thêm về hitkhoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X