Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển từ xa bằng wifi - Help me!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển từ xa bằng wifi - Help me!

Kính chào các cao thủ, em đang gặp phải một đề tài vô cùng phức tạp, đó là thiết kế một hệ điều khiển 8 bit từ xa qua mạng inter net. Cụ thể là em phải xây dựng một thiết bị có thể điều khiển từ xa qua mạng internet, thiết bị này điều khiển 8 bit và giao tiếp wifi với đường internet. Và giao diện điều khiển là giao diện web. Trời ơi...khó quá. Em tham khảo trên mạng thấy có một con camera IP dùng công nghệ điều khiển này nhưng giá tới 14 triệu cơ. Các cao thủ làm ơn giúp em với....

Nguyên văn bởi congthang Xem bài viết
    Kính chào các cao thủ, em đang gặp phải một đề tài vô cùng phức tạp, đó là thiết kế một hệ điều khiển 8 bit từ xa qua mạng inter net. Cụ thể là em phải xây dựng một thiết bị có thể điều khiển từ xa qua mạng internet, thiết bị này điều khiển 8 bit và giao tiếp wifi với đường internet. Và giao diện điều khiển là giao diện web. Trời ơi...khó quá. Em tham khảo trên mạng thấy có một con camera IP dùng công nghệ điều khiển này nhưng giá tới 14 triệu cơ. Các cao thủ làm ơn giúp em với....
    Có rất nhiều giải pháp.

Dùng VĐK giao tiếp với module WIFI như Zigbee ...
    Dùng board embedded Linux kết hợp với USB wifi, Modem 3G...

Comment

Mình thấy khả thi nhất ở Việt Nam bây giờ là dùng ZeroG của Microchip, mua được và có thư viện hỗ trợ.
      Chúc bạn nghiên cứu thành công.

Comment

vdk 8bit mà chơi cả giao diện điều khiển web thì quả thật là khó, thậm chí không thể làm được

Comment

Về tác giả

Collapse

congthang Tìm hiểu thêm về congthang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X