Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin Hướng Dẫn Làm Mạch Led Xoay Dùng PIC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin Hướng Dẫn Làm Mạch Led Xoay Dùng PIC

Em mới tập tành học VDK, em muốn làm 1 mạch led xoay gắn vào bánh trước của xe máy, xin các anh chị cho em xin ý kiến và giúp em cho em biết cần phải làm gì để làm được mạch đó dùng pic, xin các anh chị chỉ giùm ạ

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
    Em mới tập tành học VDK, em muốn làm 1 mạch led xoay gắn vào bánh trước của xe máy, xin các anh chị cho em xin ý kiến và giúp em cho em biết cần phải làm gì để làm được mạch đó dùng pic, xin các anh chị chỉ giùm ạ
    bạn có thể qua mục 89c51 mà thàm khảo mình thấy bên dó có đề tài đó. Còn việc dùng pic hay dùng con gì chả được cứ áp dụng đúng thuật toán mà làm thui. Minh thì mình làm 89s vì mấy cái này dùng 89s cho rẻ có 22k/1 chú. Pic có ngắt thấp nhất là 30k(có 14 chân) thì phải (tme bán). Bạn nên tìm hiẻu các loai chip như 89 ,pic, avr, có điều kiện thì múc luôn chú ARM vê nghiên cứu. tùy vào ứng dụng mà sử dụng cho nó hợp lý

Comment

vậy bạn có thể cho mình xin 1 mạch led xoay viết ra chử dùng 89s được không bạn.

Comment

vậy bạn có thể cho mình xin 1 mạch led xoay viết ra chử dùng 89s được không bạn.
        bạn cứ qua topic 89 kiem chủ đề Propeller display LED hoặc led xoay có đầy đủ cho bạn

Comment

mình coi rồi mà không hiểu lắm bạn à, bạn có thể chỉ cặn kẽ cho mình được không vậy

Comment

nếu như cậu chưa tìm hiểu về vi điều khiển, giao tiếp với các ngoại vi cơ bản như led matrix thì khó có thể làm đấy ! phương pháp rât đơn giản là sử dụng như 1 bảng led matrix với 1 động cơ để quét toàn bộ bảng đó, tuy bảng đó chỉ là 1 thanh led !

Comment

no day: Free Cloud Storage - MediaFire

Comment

vào đây có:http://hanhcd.mov.vn/bv/led/1/huong-dan-tai-lieu.html

Comment

Nên tìm hiểu về vdk nhỏ trước đã, dần dần mới làm cái lớn được. ko có gốc thì làm cái lớn khó bạn ạ, cứ dần dà 89c, 89s với các mạch từ dễ đến khó rồi chuyển ssang các loại vdk khác sẽ dễ dàng hơn. dục tốc bất đạt

Hotmail: tien168bn.utehy@hotmail.com
                  Gmail: tien168bn.utehy@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

vy_myangel Tìm hiểu thêm về vy_myangel

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X