Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về giao tiếp AVR và module SIMCOM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hai ông cứ đưa đẩy nhau thế, biết thì chỉ cho bạn ý đi
    (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi vuxuansyhut Xem bài viết
      Bác Hitechvn làm ngon rồi mà không bảo bác ấy kéo em vào làm gì. Em biết thì em nói luôn, câu "thank" làm gì. Nhưng em cũng vừa xem qua. Bạn HOOH có thể tham khảo tài liệu SIM900_AT_Command_Manual_V1.03 trang 109. Còn rõ hơn nữa thì chịu vì ........em cũng chưa làm bao giờ. Có gì bạn cứ hỏi bác Hitechvn này này. Đảm bảo có đủ tất cả những gì bạn cần về vấn đề điều khiển thiết bị qua SMS.
      bác biết về thẻ nhớ+VDK để đọc file MP3 thì giúp e với? Cảm ơn bác.
      WS:
      Blog:

Comment

Nguyên văn bởi quangtung112 Xem bài viết
        bác biết về thẻ nhớ+VDK để đọc file MP3 thì giúp e với? Cảm ơn bác.
        Em gửi bác file code mẫu của ecapro khi mua modul vs1003. Bác cứ tìm hiểu. Có gì thắc mắc có thể hỏi em
        http://www.dientuvietnam.net/forums/...87/#post495291

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Em gửi bác file code mẫu của ecapro khi mua modul vs1003. Bác cứ tìm hiểu. Có gì thắc mắc có thể hỏi em
          http://www.dientuvietnam.net/forums/...87/#post495291
          Link VS1003B.rar die rồi bác ơi? Bác up lại giúp e với? Cảm ơn bác.
          WS:
          Blog:

Comment

ok. Để em up lại cho bác
            VS1003B.rar

Comment

các bác cho e hỏi vấn đề này, em sử dụng tin nhắn có kèm mật khẩu để có tính bảo mật, và cũng sử dụng tin nhắn để người dùng tự thay đổi mật khẩu, nhưng giả sử khi mất điện thì mật khẩu lại bị reset về trạng thái ban đầu, vậy xử lý như thế nào vậy các bác?
              WS:
              Blog:

Comment

các bác cho e hỏi vấn đề này, em sử dụng tin nhắn có kèm mật khẩu để có tính bảo mật, và cũng sử dụng tin nhắn để người dùng tự thay đổi mật khẩu, nhưng giả sử khi mất điện thì mật khẩu lại bị reset về trạng thái ban đầu, vậy xử lý như thế nào vậy các bác?
                Bác lưu mật khẩu vào rom, mỗi lần thay đổi mật khẩu lại lưu vô rom, như vậy chắc ổn.

Comment

chào các a, bây giờ e muốn tiếp tục chuyển sang thoại nhưng e vẫn chưa biết làm thế nào, mong các a giúp đỡ. Các a cho e hỏi, em phải dùng IC nào để lưu lại giọng nói để khi gọi đến module thì module sẽ tự động phát giọng nói đó. Cảm ơn các a.
                  có thể sử dụng IC thu phát âm thanh ISD4002-120PY hoạcAPR9301V2. nó còn có nhiều con số hiệu khác có thể lưu được với thời gian lâu hơn.

Comment

Bác lưu mật khẩu vào rom, mỗi lần thay đổi mật khẩu lại lưu vô rom, như vậy chắc ổn.
                    Vâng, nhưng e lại không biết lưu vào rom như thế nào? Mong bác chỉ giúp?
                    WS:
                    Blog:

Comment

Vâng, nhưng e lại không biết lưu vào rom như thế nào? Mong bác chỉ giúp?
                      Trong datasheet của mỗi con đều chỉ rõ cách ghi mà. vd Bác làm với avr atmega32, tại trang 21 và 22 của datasheet
                      Click image for larger version

Name:	Untitled1.jpg
Views:	1
Size:	53.0 KB
ID:	1364379
                      Click image for larger version

Name:	Untitled2.jpg
Views:	1
Size:	47.5 KB
ID:	1364380

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
                        có thể sử dụng IC thu phát âm thanh ISD4002-120PY hoạcAPR9301V2. nó còn có nhiều con số hiệu khác có thể lưu được với thời gian lâu hơn.
                        Bác đã làm việc với con này chưa, bác có tài liệu hay sơ đồ thì cho e tham khảo nữa? Cảm ơn bác.
                        WS:
                        Blog:

Comment

Trong datasheet của mỗi con đều chỉ rõ cách ghi mà. vd Bác làm với avr atmega32, tại trang 21 và 22 của datasheet
                          Cảm ơn bác, nhưng e vẫn chưa rõ 2 biến uiAddess và ucData dùng như thế nào?
                          Ví dụ em có biến mật khẩu là a[]="1234", bây giờ e lưu vào rom thì sử dụng hàm EEPROM_write với uiAddess thì e chưa rõ, còn ucData chính là biến a phải không bác?
                          WS:
                          Blog:

Comment

Mối lần lưu chỉ được 1 byte. Bác lưu chuỗi đó, thì quy định 1 địa chỉ bắt đầu rồi lưu lần lượt từng ký tự vô. Với con atmega32 có 1k eeprom đánh địa chỉ từ 0 tới 1023. Bác cứ theo đó mà lưu thôi.

Comment

Bác đã làm việc với con này chưa, bác có tài liệu hay sơ đồ thì cho e tham khảo nữa? Cảm ơn bác.
                              sử dụng những con này thì chỉ cần ráp y chang như datasheet là được.

Comment

mỗi lần nhắn tin lại fải kèm mật khẩu, thật mất thời gian nhắn tin. Tại sao không dùng chính số điện thoại làm mật khẩu nhỉ? Tại vì mỗi người cũng chỉ có 1 số đt duy nhất
                                (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

daaa Tìm hiểu thêm về daaa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X