Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LCD16x2+atmega8

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• LCD16x2+atmega8

mình mới bắt đầu học AVR nên chưa có hiểu biết j nhiều, mình đang cần help mạch dùng LCD 16x2+atmega8 ,code ASM nộp đề tài gấp ,bác nào có thể cho mình hỏi cần những linh kiện j, và mạch ráp như thế nào,

Nguyên văn bởi cao_aba3 Xem bài viết
    mình mới bắt đầu học AVR nên chưa có hiểu biết j nhiều, mình đang cần help mạch dùng LCD 16x2+atmega8 ,code ASM nộp đề tài gấp ,bác nào có thể cho mình hỏi cần những linh kiện j, và mạch ráp như thế nào,
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...49/index2.html
    bạn xem post 17 và 27 mạch + code mình post đầy đủ trong đó, cái chức năng nào bạn ko xài thì bỏ đi, mình lập trình trình code C trên codevision (mình ko chơi với asem)
    Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
    Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Nguyên văn bởi hoahauvn2 Xem bài viết
      http://www.dientuvietnam.net/forums/...49/index2.html
      bạn xem post 17 và 27 mạch + code mình post đầy đủ trong đó, cái chức năng nào bạn ko xài thì bỏ đi, mình lập trình trình code C trên codevision (mình ko chơi với asem)
      bác có thể gửi hoặc chụp hình cái mạch in của bác không ạh? lẽ ra em hỏi vào luồng đó nhưng sợ bác không dùng tài khoản kia lên cho em hỏi luôn vào đây vậy. bác thông cảm.

Comment

sao mình k thấy phần mạch và code nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi cao_aba3 Xem bài viết
          sao mình k thấy phần mạch và code nhỉ
          Vậy tui ko hiểu bạn thấy cái gì??, tui vẽ schema trên Orcad, code C trên codevision, ai cũng thấy được, bạn ko thấy tui bó tay.
          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Về tác giả

Collapse

cao_aba3 Tìm hiểu thêm về cao_aba3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X