Thông báo

Collapse
No announcement yet.

codevisionavr hay bascomavr

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• codevisionavr hay bascomavr

mấy đại ca ơi. em có thắc mắc này.
    em đang dùng cái BascomAvr nhưng em thấy đa số người dùng AVR đều lựa chọn trình biên dịch CodeVisionAVR.
    thế còn BascomAVR thì sao? ngôn ngữ BascomAVR dễ viết hơn mà. học nhanh. ko cần hiểu rỏ phần cứng IC lắm cũng viết được.nhưng lại ít người dùng.
    hay là tại thằng Bascom nó mới nên ít người biết tới. cũng ko thấy
    giải thích giùm em với.

sao ko ai cho ý kiến hết vậy
    mọi người đi đâu hêt rồi.
    chán quá.

Comment

Nguyên văn bởi tkbang Xem bài viết
      sao ko ai cho ý kiến hết vậy
      mọi người đi đâu hêt rồi.
      chán quá.
      dùng cái nào mà chẳng được .... Codevision thì nổi tiếng và lâu đời hơn ... nhiều người dùng.

riêng mình thì mình dùng asm , codevision , gcc, IAR, và cả mikroC pro AVR nữa .... nói chung các phần mềm đều na ná như nhau.
      Codevision và mikroC Pro AVR thì có nhiều thư viện .

Comment

cái nào mà chẳng dc hả bạn cái khác biệt là khả năng của bạn thôi.tôi sài cả winavr lẫn codevison viết 1 ct để hiểu rõ hơn .có khi đưa bộ avr studio dich

ý tôi nói ở đây lá do khả năng thôi chứ trinh compiler nào củng dc mà.đừng quan trọng nó quá

Comment

mỗi cái nó đều tồn tại khuyết điểm hết bạn cả,còn ưu điểm thì đó là cái totts nói ra làm ji

Comment

mình sài CodevesionAVR
            vì nó cũng ko khó, có nhiều tool hỗ trợ, có cả Winzar hỗ trợ các kết nối ngoại vi...
            Các lập trình cơ bản thì dùng CodeVesionAVr thì chỉ cần 1phut 30giay

Comment

Tùy xem ai thân ngôn ngữ nào hơn!
              Với ai quen với ngôn ngữ BASIC thì có thể dùng bascom ( thấy mấy sinh viên bên Đức xài cái Bascom ... nghe mấy ổng nói là vì thư viện điều khiển LCD giúp lập trình dễ dàng hơn ).
              Còn ai quen C thì cứ Codevision .... mà bang.
              So sánh bascom và codevisionAVR là vô nghĩa!

Comment

Tùy nhu cầu và tư tưởng của mỗi người mà so sánh thôi bạn ah. Lúc trước mình cũng xài codevision, nhưng dần dần nhận ra cái gì cũng có sẵn vậy không thích chút nào, cảm giác lệ thuộc quá, nên đổi qua AVRstudio, muốn làm gì cũng phải đọc kỹ usermanual, nên hiểu rõ hơn.
                Cứ xài nhiều rồi tự đúc kết, đừng hùa theo, thấy ngta dùng cái này nhiều rồi cũng chen chân vào, chọn cái nào thoải mái cho bản thân mà dùng.
                Chúc học tốt.

Comment

Về tác giả

Collapse

tkbang Tìm hiểu thêm về tkbang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X