Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LED Matrix và các loại module Trung Quốc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cảm ơn bác nhiều, em làm hì hục mấy tháng rồi mà vẫn chưa được, gặp bác Phương cho luôn sơ đồ mạch về lắp phát chạy luôn, đúng là bậc cao thủ. Bác nào làm thì qua Hoàng QUốc Việt mua luôn mạch bác ý đã làm cho nhanh lại rẻ không cháy mất đồ án, có đầy đủ cả linh kiện nữa.
    Bác cho em hỏi là modul của bác chồng 8 như mạch của bọn tàu đúng không ạ?

Comment

Bác cho em hỏi là modul của bác chồng 8 như mạch của bọn tàu đúng không ạ?
      Ô! Thế ông cứ xúc y chang đồ của tui vào để chạy không thôi à? Ít ra cũng phải nhìn thấy 8 hàng jump chứ.
      Cái này quét chồng 8 một màu x 20 modul ~ 6,4 mét
      còn chồng 4 hai màu được 80 modul ~ 25 mét đều trong điều kiện tốc độc dịch khoảng 3 đến 5 giây 1 mét. Ông cứ thử mà xem.
      Hàng của tàu có nhiều loại mình không biết.
      TEL: 098.3603646
      QUADROTOR QUADCOPTER MULTIROTOR QUAD QUAD Made in Vietnam

Comment

bác phương cho e hỏi cách ghi dữ liệu cho con 49f040 với

Comment

bác phương cho e hỏi cách ghi dữ liệu cho con 49f040 với
          Bạn đọc trong phần Software Product Identification Entry của datasheet nó nói rất rõ.
          Của mình dùng con Winbond W29C040-90 nên có khác nhau thì bạn phải so sánh chương trình là biết ngay.
          Chú ý time delay - cái này hỏi VNARmy thì rõ lắm.
          Mình chưa viết đoạn kiểm tra khi nạp FLASH xong thì phải xác nhận lại hoặc khi FLASH trống thì không thực hiện quét để chờ nhận dữ liệu từ PC. Các bạn có thể tự làm được.
          Tránh tình trạng xảy ra lỗi khi FLASH mới, chưa có nội dung gì. Lúc đầu mình lười nên dùng bộ nạp FLASH 1 chương trình demo, sau đó chạy rồi thì thay đổi được thoải mái.

Comment

Cám ơn bác nhiều, không nhiều người được như bác. Em rất vui khi có những chia sẻ của bác vì em cũng rất mê mảng này mặc dù hiện tại thì nó cũng khá là "nguội" .
            Em đang tính làm 1 cái bỏ ở nhà chơi, mà bác ở đâu em tới mua 1 bộ về thử ? Không biết bác giải nghệ cái này thì còn bán không nhỉ? Nếu có bán thì bán rẻ rẻ cho em, sv nghèo mua học hỏi.
            Mà trong file chương trình PC sao em kết nối cổng com chả thấy có tín hiệu gì cả dù chỉnh lại com 1 hay com 4 cũng thế, dường như nó không đúng tên hay gì đó. Mà con 162 với con 8151 nó tương đương nhau à bác?

Comment

co bác nào thể tạo ra file .lmp . giống với file dem.lmp của anh phuongmp không . giúp mình với

Comment

Bạn chạy phần LEDMatrix
                Vào Menu Dự án
                Chọn Thiết kế mới
                Sửa đổi chán đi sau đó chọn Menu "Phần cứng" rồi chọn "Xuất dữ liệu FLASH/ROM"

Comment

anh phuong oi . hiẹn nay anh còn bán cái bo mạch chủ đó nữa k.? em dinh lam cai nhu anh mà giờ chat phải mua qua.

Comment

Nguyên văn bởi phuongmd Xem bài viết
                    Bạn chạy phần LEDMatrix
                    Vào Menu Dự án
                    Chọn Thiết kế mới
                    Em thử như thế mà sao chả thấy có tăm hơi gì, bấm vào là lập tức báo ko detect đc phần cứng. Em chuyển cổng com 1 và com 4 rồi mà chả thấy gì cả.
                    Em dùng terminal để xem giao tiếp thôi, chứ chưa có mạch thử, bác còn bán cái này không?

Comment

Bạn chạy phần LEDMatrix
                      Vào Menu Dự án
                      Chọn Thiết kế mới
                      Em thử như thế mà sao chả thấy có tăm hơi gì, bấm vào là lập tức báo ko detect đc phần cứng. Em chuyển cổng com 1 và com 4 rồi mà chả thấy gì cả.
                      Em dùng terminal để xem giao tiếp thôi, chứ chưa có mạch thử, bác còn bán cái này không?

Comment

Bạn xem, đây là code mình đã share có đoạn này:
                        Click image for larger version

Name:	1.GIF
Views:	1
Size:	8.7 KB
ID:	1350345
                        Mầu đỏ là tên cổng COM
                        Mình dùng AVR CDC (bạn tìm trong diễn đàn đã có rất nhiều bạn làm rồi)
                        hoặc lấy từ đây:
                        http://www.recursion.jp/avrcdc/AVR-CDC.2008-08-25.zip
                        Có tất cả rồi
                        Và sửa lại đổi chút trong file avrcdc.inf để cấu hình driver:
                        HTML Code:
                        ;--------------------------------------------------------------------------
                        ; Strings
                        ;--------------------------------------------------------------------------

[Strings] 
                        COMPANY	= "Recursion Co., Ltd."
                        MFGNAME	= "www.recursion.jp"
                        DESCRIPTION	= "LED Matrix COM Port"
                        SERVICE	= "USB RS-232 Emulation Driver"
                        để cho đỡ lẫn với các driver khác.
                        Chúc bạn thành công!

Comment

Thanks bác, để em thử xem. Mà bác còn bán cái này không? Em qua mua về nghiên cứu.

Comment

Loại modul V701 như bạn hỏi đó là loại 1 màu pit 10, kiểu quét 1/4
                            Để quét được nó thì bạn hãy tham khảo hình minh họa sau
                            Chú ý là hình này tôi vẽ nhìn từ phía sau modul

- Bạn phải kiểm tra lại vị các điểm ảnh cần hiển thị trong dữ liệu của mình sao cho đúng thứ tự tương ứng với các vị trí của nó trên modul mà bộ điều khiển đẩy ra theo trình tự liên tục. Để làm được điều này thì có thể là theo nhiều cách:
                            Cách thứ nhất là tạo ra 1 bảng ánh xạ 1-1 từ dữ liệu sang modul
                            Cách thứ 2 là tính toán theo 1 công thức tổng quát (mình làm cách này vì khi thay đổi chiều dài bảng thì không phải thay đổi bảng ánh xạ nhưng tốc độ có thể chậm hơn).
                            - Ngoài ra bạn cần chú ý: trên thị trường nó bán 2 loại V01.
                            Loại chân OE mức tích cực thấp là loại có 1 con 74HC04 phía sau
                            Loại chân OE mức tích cực cao thì mạch in của nó y chang loại trên nhưng không có con đảo - loại này ít bán nhưng không để ý mà lắp nhầm với nhau thì cũng không chạy được mặc dù nó không chết.
                            VIỆC KIỂM TRA LẠI ĐIỂM ẢNH THEO THUẬT TOÁN LÀ NHƯ THẾ NÀO VẬY ANH?
                            em dùng phần mềm ledtechpal để tạo font,thử 1 chữ thì thấy nó xuất code kiểu này

const unsigned char region10[]=
                            {
                            /*-----------------------------------------------------------------------------------------------
                            Hexa C code for ledmatrix
                            Text content: "H"
                            Code generated by the LedTECHPAL software
                            Width x Height(pixels):32x16
                            Size of data: 64 (byte)
                            Position of region(X:Y):0:0
                            -----------------------------------------------------------------------------------------------*/
                            0xFE, 0x7F, 0x00, 0x00, 0x38, 0x1C, 0x00, 0x00, 0x38, 0x1C, 0x00, 0x00, 0x38, 0x1C, 0x00, 0x00,
                            0x38, 0x1C, 0x00, 0x00, 0x38, 0x1C, 0x00, 0x00, 0x3F, 0xFC, 0x00, 0x00, 0x38, 0x1C, 0x00, 0x00,
                            0x38, 0x1C, 0x00, 0x00, 0x38, 0x1C, 0x00, 0x00, 0x38, 0x1C, 0x00, 0x00, 0x38, 0x1C, 0x00, 0x00,
                            0x38, 0x1C, 0x00, 0x00, 0xFE, 0x7F, 0x00, 0x00, 0x00, 0x00, 0x00, 0x00, 0x00, 0x00, 0x00, 0x00,

};
                            em thử thì nó ra theo thứ tự:
                            1 2 3 4
                            5 6 7 8
                            9 10 11 12
                            13 14 15 16
                            là thứ tự các byte của hàng 1 xuất ra led.
                            mà theo như hình trên thì lẽ ra phải là:
                            1 5 9 13
                            2 6 10 14
                            3 7 11 15
                            4 8 12 16
                            thứ tự các byte trên 16 con 595.
                            Em dùng modul của bọn TQ,thì cần chỉnh sửa như thế nào cho phù hợp ạ?
                            em cảm ơn!

Comment

http://www.dientuvietnam.net/forums/...15_ha-0005.jpg
                              no deu khuyen duoc 50 cai mudule v701 do
                              Đúng rồi đấy, nhưng thiếu mất mấy thứ. RAM, ROM.
                              Cái này dùng để học hoặc tét modul sống chết thế nào là ngon đấy.

Comment

Anh P. ơi, trên sơ đồ sao phải dùng Atmega8 để phối hợp truyền dữ liệu, sao anh không dùng RS232 luôn cho lợi về khoảng cách?, vì lắp biển xong cho khách hàng lại muốn thay đổi nội dung.
                                --
                                PS. Giờ em mới bắt đầu làm về lĩnh vực này, anh có thể gửi cho em danh sách các khách hàng mà anh đã từng làm được không ạ? địa chỉ thư của em: chuoique@yahoo.com
                                Last edited by chuoique; 30-10-2011, 18:18. Lý do: thêm hòm thư

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongmd Tìm hiểu thêm về phuongmd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X