Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LED Matrix và các loại module Trung Quốc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

sao anh không dùng RS232 luôn cho lợi về khoảng cách?,
    Mình để dự phòng rồi đấy. Bạn nhìn kỹ xem có đấy.
    Hà nội, Nam định, Thái bình, Thanh hóa... lâu không làm không lưu địa chỉ.

Cám ơn bác nhiều, không nhiều người được như bác. Em rất vui khi có những chia sẻ của bác vì em cũng rất mê mảng này mặc dù hiện tại thì nó cũng khá là "nguội" .
    Em đang tính làm 1 cái bỏ ở nhà chơi, mà bác ở đâu em tới mua 1 bộ về thử ? Không biết bác giải nghệ cái này thì còn bán không nhỉ? Nếu có bán thì bán rẻ rẻ cho em, sv nghèo mua học hỏi.
    Mà trong file chương trình PC sao em kết nối cổng com chả thấy có tín hiệu gì cả dù chỉnh lại com 1 hay com 4 cũng thế, dường như nó không đúng tên hay gì đó. Mà con 162 với con 8151 nó tương đương nhau à bác?
    Lúc nào ghé qua kỷ niệm 1 cái mạch in về nghiên cứu.
    Last edited by phuongmd; 02-11-2011, 00:33.
    TEL: 098.3603646
    QUADROTOR QUADCOPTER MULTIROTOR QUAD QUAD Made in Vietnam

Comment

Nguyên văn bởi phuongmd Xem bài viết
      Lúc nào ghé qua kỷ niệm 1 cái mạch in về nghiên cứu.
      Bác cho em cái địa chỉ đi, em qua nhận "kỷ niệm" đi. Em chả dám liên lạc số điện thoại, sợ phiền bác lắm.

Thanks bác nhiều nhiều!

Comment

A P có thể cho e địa chỉ nhập linh kiện được kg?(Nếu Bác còn để lại cho e thì càng tốt) E đang muốn tự tay làm một cái mà kg biết nhập chỗ nào cả.
        Mail của em: dangbien2004@gmail.com

Comment

mình làm biển quảng cáo matrix nhiểu rồi, nhưng toàn hang trung quốc thôi. chưa dùng hàng việt nam bao giờ. nếu được bạn có thể nói rõ hơn về sản phẩm của mình được không! mình luôn ủng hộ Hàng Việt Nam!

Comment

Hàng mình làm thì mình dám bảo hành > 1 năm... Chứ hàng TQ thì thua. Nên ủng hộ hàng Việt Nam các bác à. Mình hiện giờ thi thoảng ai có nhu cầu thì làm cái quang báo này, các bác có gì trao đổi kinh nghiệm và kĩ thuật cho vui.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

mình thấy qbáo do người việt làm có những font chữ rất đẹp có thể nói là chuẩn cho led matrix ko biết bác nào có phần mền tạo những bộ font như thế này ko.
              Click image for larger version

Name:	QBNT3Mau.png
Views:	2
Size:	86.0 KB
ID:	1354625

Comment

Hầu như các phần mềm đều tạo được.Chọn cái font cho phÙ hợp là được.Có thể lấy các font dÙng trong photoshop.Font chữ nghệ thuật.Ngay cả phần mềm gà của mình cũng tạo được tiếng việt có dấu.Đang code tiếp.Khi nào ngon ngon sẽ share source code.
                , , ,

Comment

để tạo cái font phù hợp cho qbao gồm tiếng việt cũng ko phải quá khó, nhưng để chính xác phù hợp và chuẩn đẹp matrix thì các phần mềm đk bây giờ ko làm đc. mình nhớ cách đây 7,8 năm gì đó thì các bảng qbao đều của việt nam làm chứ ko có module tq, nhìn thấy những dòng chữ điện tử chạy là mê tít. Ko thể tìm đc những bộ font chuẩn như thế này cho size 16. Theo mình nhớ có tầm hơn 30 bộ font như thế này cho led do người việt tạo ra.

Name:	Untitled.png
Views:	1
Size:	15.6 KB
ID:	1354632

Comment

Tất cả các font ấy đều có thể làm được.Khi dÙng phần mềm nó kô cho phép ép nén font cho lÙn xuống.Bạn cứ tự code xem .Ép lÙn xuống .Rồi thêm nhiều font trong string.Kiểu gì mà kô có.
                    , , ,

Comment

Có thể bạn cần cái này

Name:	Test.gif
Views:	1
Size:	114.1 KB
ID:	1354635
                      Nhưng điều quan trọng hơn là phải có Bác Hồ kính yêu!
                      TEL: 098.3603646
                      QUADROTOR QUADCOPTER MULTIROTOR QUAD QUAD Made in Vietnam

Comment

ở đây mình muốn nói là độ sắc nét trong từng chữ, các kiểu chữ đều ko có nét thừa chứ ko phải là font gì, tất cả các chữ trên đều thuộc size matrix 16 hàng. các font trên theo mình nghĩ là đc chỉnh sữa chứ ko phải là load trực tiếp từ máy tính xuống.

Comment

Nguyên văn bởi congdt Xem bài viết
                          ở đây mình muốn nói là độ sắc nét trong từng chữ, các kiểu chữ đều ko có nét thừa chứ ko phải là font gì, tất cả các chữ trên đều thuộc size matrix 16 hàng. các font trên theo mình nghĩ là đc chỉnh sữa chứ ko phải là load trực tiếp từ máy tính xuống.
                          Đúng là font vẽ phù hợp với col 16 vẫn đẹp nhất, mình vẫn thích các bảng matrix VN lúc trước. Có cả cành mai vàng nữa, long lanh

Sent from my HTC Sensation 4G using Tapatalk

Comment

Nguyên văn bởi phuongmd Xem bài viết
                            Có thể bạn cần cái này
                            [ATTACH=CONFIG]37789[/ATTACH]
                            Nhưng điều quan trọng hơn là phải có Bác Hồ kính yêu!
                            Bác Hồ .......
                            - Bác cho em số phone hay địa chỉ em ghé qua làm ít ủng hộ bác Hồ cho bác ăn tết nè , nhìn hàng bác ngon quá

Comment

chào các anh
                              hiện em đang làm đồ án hiển thị chữ trên module v701c được nhập từ bàn phím. bác nào đã làm cái này ròi có thể share cho em với được không?

Comment

Nguyên văn bởi tran nam Xem bài viết
                                chào các anh
                                hiện em đang làm đồ án hiển thị chữ trên module v701c được nhập từ bàn phím. bác nào đã làm cái này ròi có thể share cho em với được không?
                                Mình làm chạy chữ lên xuống trái phải chứ chưa có nhập chữ từ bàn phím!
                                Phone:01649.488.486
                                Email:doanvanlocmta@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongmd Tìm hiểu thêm về phuongmd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X