Thông báo

Collapse
No announcement yet.

labview tcp/ip atmega32

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• labview tcp/ip atmega32

xin mạn phép các tiền bối em lập topic này mong các bạn trong diễn đàn chỉ giúp em truyền nhận dữ liệu từ labview để điều khiển webserver nhúng trên atmega32

Nếu là truyền nhận dữ liệu với Labview thì chỉ cần thông qua TCP/UCP port thôi chứ bạn, đâu cần Webserver gì đâu (không giao tiếp qua giao thức HTTP).

Comment

Nguyên văn bởi nttam79 Xem bài viết
      Nếu là truyền nhận dữ liệu với Labview thì chỉ cần thông qua TCP/UCP port thôi chứ bạn, đâu cần Webserver gì đâu (không giao tiếp qua giao thức HTTP).
      chào thày! em mới là dân bập bẹ với labview. e đã nhúng 1 websever nhỏ vào con atmega32 và điều khiển thiết bị ngoại vi bằng các trình duyệt. e mong thày chỉ giúp em viết phần mềm điều khiển với labview.

Comment

Labview hỗ trợ truy xuất dữ liệu qua socket TCP mà, bạn tìm hiểu phần này rồi viết chương trình trên AVR mở một phiên TCP là xong.

Comment

Nguyên văn bởi nttam79 Xem bài viết
          Labview hỗ trợ truy xuất dữ liệu qua socket TCP mà, bạn tìm hiểu phần này rồi viết chương trình trên AVR mở một phiên TCP là xong.
          cám ơn thày! em sẽ nghiên cứu thêm về phần thày nói

Comment

Nguyên văn bởi prolove Xem bài viết
            chào thày! em mới là dân bập bẹ với labview. e đã nhúng 1 websever nhỏ vào con atmega32 và điều khiển thiết bị ngoại vi bằng các trình duyệt. e mong thày chỉ giúp em viết phần mềm điều khiển với labview.
            Mình dùng công cụ gì để nhúng webserver vào atmega32 hở bạn ? Em còn gà, bạn nói sơ sơ cách thức làm để mở đường cho mình nghiên cứu với nhé !

Comment

Về tác giả

Collapse

prolove Tìm hiểu thêm về prolove

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X