Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nạp cho 89s52 dùng stk500( xin hướng dẫn)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nạp cho 89s52 dùng stk500( xin hướng dẫn)

Xin chào anh em!
    Mình vừa mới tậu cái mạch nạp STK500. Thấy trong hướng dẫn là nó nạp được cả cho 89s51 và 89s52 ( thế nên mới mua ) nhưng mà mình vào Code vision Avr thì không có hỗ trợ con 89s51. Cài avrprog cũng không nhận luôn.

Ai biết dùng thế nào thì hướng dẫn với, mình đang cần gấp để làm mạch trái tim tặng bạn gái ngày 14/2 . Mong anh em giúp đỡ

À mà máy mình không có cổng máy in đâu( hức hức) vì thế khỏi hướng dẫn cách đó làm gì nhé.

mà hình như mình nghe nói có thể dùng theo kiểu nạp cho atmega8515 để nạp cho 89s51 phải không( hay là tin vịt nhỉ )

Comment

Cac pro giup voi nao

Comment

bạn dùng trình biên dịch AVR Studio mà nạp ! chú ý dùng đúng loại 89 có hỗ trợ nạp kiểu này nhé !
        ................. Pleiku .................... GIA LAI ...................

Comment

Bác ơi cho em hỏi mua mạch nạp đó ở đâu vậy? giá cả bao nhiêu thế?

Comment

huu các bác ơi chỉ? jup' em với huu
            em cũng có mạck nạp kiis 89c51 nạp qua cổng com của pc và phần mềm edzl4 nhưng mà khi nắp ic 89c51 vào mạch thi trên phần mềm edzl 4 kô tìm thất ic là sao !
            mà trong khi đó em nắp thử con ic 89c52 vào thì lại tìm thấy ! nhưng mà không nạp được các bác ak !
            bác nào biết chỉ dùm em với em đang cần gấp huuu
            mặc dù em rất cẩn thẩn kiểm tra lại dây cáp của mạck nạp ùi ........mak vẫn không được các bác ak.......

Comment

Nguyên văn bởi havian Xem bài viết
              Xin chào anh em!
              Mình vừa mới tậu cái mạch nạp STK500. Thấy trong hướng dẫn là nó nạp được cả cho 89s51 và 89s52 ( thế nên mới mua ) nhưng mà mình vào Code vision Avr thì không có hỗ trợ con 89s51. Cài avrprog cũng không nhận luôn.

Ai biết dùng thế nào thì hướng dẫn với, mình đang cần gấp để làm mạch trái tim tặng bạn gái ngày 14/2 . Mong anh em giúp đỡ

À mà máy mình không có cổng máy in đâu( hức hức) vì thế khỏi hướng dẫn cách đó làm gì nhé.
              Mạch nạp STK500-ISP hình như ko hỗ trợ nạp cho loại 89S đâu bạn, mặc dù trong AVR Studio có, có lẽ là loại STK500 Full mới hỗ trợ
              - Mạch nạp vdk 8051, AVR, PIC, EEPROM
              - Linh kiện điện tử cho sinh viên

Comment

Nguyên văn bởi vu tru Xem bài viết
                huu các bác ơi chỉ? jup' em với huu
                em cũng có mạck nạp kiis 89c51 nạp qua cổng com của pc và phần mềm edzl4 nhưng mà khi nắp ic 89c51 vào mạch thi trên phần mềm edzl 4 kô tìm thất ic là sao !
                mà trong khi đó em nắp thử con ic 89c52 vào thì lại tìm thấy ! nhưng mà không nạp được các bác ak !
                bác nào biết chỉ dùm em với em đang cần gấp huuu
                mặc dù em rất cẩn thẩn kiểm tra lại dây cáp của mạck nạp ùi ........mak vẫn không được các bác ak.......
                Bạn kiểm tra lại chân tiếp xúc của chip với đế nạp xem có tiếp xúc tốt ko, hay dùng 1 con 89C51 khác thử xem, ngoài ra điện áp nguồn ngoài cấp cho mạch nạp phải>12V mới nạp chip được
                - Mạch nạp vdk 8051, AVR, PIC, EEPROM
                - Linh kiện điện tử cho sinh viên

Comment

Không phải đâu
                  Cái mạch nạp stk500 của mình là bản mới, mua của PNLab mà( đã hỗ trợ Win7). trong tài liệu hướng dẫn nói rất rõ ràng là mạch có thể nạp được 89S51 và 89S52 mà. Nếu chuẩn như bạn nói thì PNLab lừa mình à

Hôm này vừa gọi nhưng toàn máy bận( Mấy ông Pnlab quái kinh!!). Quả này phải lên tận nơi hỏi mất, nhưng nhà hơi xa lên ngại . hì hì . Bác nào giúp để mình đỡ phải đi cái( lười một tí mà)

Comment

bạn dùng avrstudio mà nạp,mình nạp con 89s52 suốt bằng cái mạch nạp đấy mà,chú ý cái cổng ISP của nó bị ngược,dòng o trên là 1,ở dưới là 2,thứ tự trên các dòng đấy thì vẫn như cái hình trên mạch nạp của pnlab. Hôm trước mình loay hoay mãi ko nạp được cho con atmega8,mãi sau phát hiện ra bị nhầm 2 dòng đó

Comment

Về tác giả

Collapse

havian Tìm hiểu thêm về havian

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X