Thông báo

Collapse
No announcement yet.

dieu khien thiet bi tu xa = sony khoảng cách bị ngắn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• dieu khien thiet bi tu xa = sony khoảng cách bị ngắn

Tình hình là em mới làm cái điều khiển thiết bị = đk ti vi sony này nhưng ko hiểu sao khoảng cách bị rất ngắn tầm 1,5 m là ko bắt được rồi hay phải gắn thêm gì vào mắt thu

Nguyên văn bởi thanhnshd Xem bài viết

Tình hình là em mới làm cái điều khiển thiết bị = đk ti vi sony này nhưng ko hiểu sao khoảng cách bị rất ngắn tầm 1,5 m là ko bắt được rồi hay phải gắn thêm gì vào mắt thu
    mắt thu 3 chân đã có thể tự khuếch đại và chống nhiễu rồi, bạn gắn 1 con trở treo lên Vcc vào chân tín hiệu thử xem

Comment

Hic vẫn không được ko hiểu tại sao nữa. Hay tại điều khiển. Em dùng loại điều khiển này
      Last edited by thanhnshd; 05-02-2012, 10:14.

Comment

tiện đây các bạn cho mình hỏi luôn, vấn đề nhỏ khỏi phải mở đề tài mới. các tín hiệu được trộn với tần số 38k nhưng khi mắt nhận được ở chân data của mắt nhận chỉ có mức 0 và 1. và mình muốn dùng được hết các loại điều khiển kể cả LG, SAMSUNG...mình bỏ 5 bít địa chỉ cuối đi, nó có nhận tín hiệu đúng của các loại khác không. 7 bit mã lệnh trên remote control được mã hoá như thế nào với các phím bấm. rất mong các bạn giải đáp giúp mình những thắc mắc đó. cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhnshd Tìm hiểu thêm về thanhnshd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X