Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ma trận quét bàn phím dùng 8051 có cần treo điện trở lên nguồn ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ma trận quét bàn phím dùng 8051 có cần treo điện trở lên nguồn ?

Các bác cho mình hỏi đã bác nào làm mạch thật về cái ma trận phím này có cần thêm điện trở lên nguồn ko mà làm mạch thật ko tác động gì cả, mô phỏng thì chạy được rồi

nó không tác động gì vì mạch reset của bạn không reset đc VXL

Comment

Với mạch quét phím thường cần trở treo thường là 10k . khi đó nếu phím dc nhấn sẽ ở mức 0 còn khi nhả ra sẽ nhảy ngay về mức 1 , giúp đọc phím chính xác hơn.

Comment

Bạn phai mắc điện trở kéo nguồn. Về mạch reset bạn chỉ cần nối chân 9 với con trở và cái nút nhấn, đầu kia cuả con trở bạn nối mass, đầu kia cua nut nhan nối lên nguồn, Khi nhấn nut thi sẽ có nguồn 5v vao chân 9, chỉ đơn giản thế thôi

Comment

mạch reset ko sai .nhìn kỹ mà xem.chỉ con tụ chon 10p quá nhỏ thôi thay bằng con 10u đi.quet phim ko cần trở kéo vẫn phải chạy.mạch bạn ko chạy là xem lại mạch đi.đo nguồn cấp của ic.đo nguồn ở các chan khi bấm phím

Comment

mình làm cái này mạch thật rồi, cái này ko có trở kéo cũng đc, nhưng lắp thêm vào mình thấy ổn định hơn, cũng ko đắt đỏ j con trở 10k. cũng chỉ cần nối vào các chân của hàng( hoặc cột) mà vdk xuất ra mặc định là 1 thôi, còn cột (hoặc hàng) còn lại ở mức 0 ko cần trở kéo
            Website chính thức đổi địa chỉ website thành
            Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhnshd Tìm hiểu thêm về thanhnshd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X