Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mấy anh giúp e với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mấy anh giúp e với

Chào các tiền bối, e là ma mới của dtvn, e đang có chút thắc mắc thế này, e tìm hiểu ở trên mạng về mạch dùng 89c51, nhưng có mạch e thấy có công tắc reset có mạch lại ko có, vậy cho e hỏi ko có công tắc reset thì mạch có chạy ko ạ?
    Và Vcc của 89c51 là 5V, nếu dòng vào mà cao hơn 5V thì IC có bị cháy hay hỏng ko ạ?

Khi bạn mắc R=10k và tụ hóa 10uf vào chân reset cho 89 thì khi bạn cấp nguồn vào mạch thì nó đã tự động reset chip rồi , nếu khi mạch đang chạy mà bạn muốn reset mà ko ngắt nguồn nuôi ra thì ta dùng button nhấn ! tùy theo mục đích bạn muốn reset kiểu nào thì lựa chọn cách có dùng button hay ko . Áp chuẩn cho vi điều khiển là 5V , nên khi bạn cấp áp >5v thì điều j xảy ra chắc bạn đã biết . Chính vì thế ic ổn áp 7805 luôn đi cùng vs vdk !
    " dòng vào mà cao hơn 5V " dòng mà tính = V hả ? xem lại nhá !
    ................. Pleiku .................... GIA LAI ...................

Comment

Em nhầm.
      Thế có nghĩa là ko cần nút reset cũng dc à chị?
      Em đang làm 1 cái biển led quảng cáo, nếu ko lắp nút reset đó thì có sao ko ạ?

Comment

Nguyên văn bởi hoangvdien Xem bài viết
        Em nhầm.
        Thế có nghĩa là ko cần nút reset cũng dc à chị?
        Em đang làm 1 cái biển led quảng cáo, nếu ko lắp nút reset đó thì có sao ko ạ?
        Không lắp nút reset cũng được bạn àh. Khi bạn làm biển quảng cáo thì bo mạch điều khiển phải được cho vào bên trong hộp như vậy sau khi hoàn thiện đóng khuung đổ keo thì làm sao mà nhấn nút reset được nữa đúng không (trừ khi bạn mở hộp ra) như vậy thì không dùng tới nút reset mà không dùng tới thì lắp vào hay không lắp cũng không quan trọng.
        VNATR Forum:

Comment

Thanks bạn " dao " nha, giờ thì yên tâm bỏ cái nút reset dc rùi. Hì.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangvdien Tìm hiểu thêm về hoangvdien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X