Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các phương pháp lập trình cho chíp AT89C52

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ko biết thiết kế mạch, kĩ thuật số, mạch điện tử, điện tử công suất thì biết ngôn ngữ lập trình cũng như ko

Comment

Vâng..! Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều nha..! ^^
      Biết bao giờ làm xong khối led cube này đây..! {¿~¿}

Comment

Em sắp làm xong phần cứng rùi..!
        Em có sơ đồ nguyên lí, sơ đồ mạch in nhưng không biết post lên diễn đàn..! ^^

Comment

Em có cái này hay lắm...! Các bác xem giúp em xem có thể áp dụng vào led cube được không..?

Comment

Em có phần cứng rùi thì mới chỉ dc 50% thui còn cái code 50% nữa.Mạch em kiêm trên mạng thì xem cái nào có cả phần cứng và code rùi hẵng làm thì mới chạy đc chứ ko lại lấy phần cứng của người này với code của người khác thì chỉ có bó tay.
            Bao h học sâu vào chuyên ngành thì mới biết cách sửa code theo mạch in đc.

Comment

Vâng..! Em kiếm nó ở trên http:/machdientu.net
              nhưng nó không hướng dẫn cách nối các cột led vào port như thế nào..?
              Cho em hỏi: thường thường thì mọi người nối các cột led và lớp led vào port như thế nào..?

Comment

nối cách nào cũng đc em ak, đổi kiểu nối thì nó ra mã led mới thôi, giả sử làm vs 1 con 8x8 thì vs cách dân gian nhất là 1 port đk cột, 1 port đk hàng, trung gian giữa port và led ma trận có thể lắp thêm bộ đệm dòng cho led sáng rõ, em sang bên box AVR có bài của nguyenhaiha được treo trên đầu trang hướng dẫn cách nối và tạo mã led rất đơn giản dễ hiểu đó(bên ấy dùng loại 3 màu 24 chân nhé , nhưng về mã cũng như nhau cả thôi)
                Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Vâng..! Em cảm ơn mọi người nhé..!^^
                  em có 1 thắc mắc nho nhỏ là:
                  nếu làm hiệu ứng mưa rơi thì 5 lớp led phải đc điều khiển độc lập, đồng nghĩa với sẽ có 5 lớp led matrix độc lập, đồng nghĩa với việc các led trong 1 cột không đc nối với nhau, đồng nghĩa với việc sẽ có 25x5=125 đầu ra và 5 lớp. Tổng cộng là 130 đầu ra..!
                  Phải không các anh

Comment

ku cứ tập làm với led matran dạng 2D đã, rồi hãng lo làm 3D, học cái này ko nhảy cóc được đâu
                    Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                    Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Bác Mast090 cho em xin sđt hoặc email để có gì thắc mắc em còn tiện liên lạc với bác..!
                      Em đang cần làm 1 khối led cube 5x5x5 gấp..! Phục vụ cho ngày 8-3..!

Comment

Bác mast090 ơi..!
                        Bác xem giúp em cái tài liệu này..!
                        Trao đổi học tập - chi tiết
                        Nó nói về led ma trận đấy nhưng em không hiểu về cách lập trình của họ..! Mấy cái dòng chữ xanh, đỏ ở trong phần lập trình thì mình có phải sửa không và sửa như thế nào..!
                        Với mấy cái mã 0101010101 đấy dùng thế nào, lập trình bằng cái đấy đơn giản hơn lập trình bằng C nhiều phải không bác..!

Comment

Về tác giả

Collapse

Tuananh_95 Tìm hiểu thêm về Tuananh_95

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X