Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về trans đêm dòng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về trans đêm dòng

Các pro ơi cho em hỏi,
    Em vừa làm xong cái mạch đèn quảng cáo, biển cũng làm xong rùi, giờ chỉ cần nối led vào mạch là chạy, nhưng em đang ko biết dùng trans để kích dòng từ chân IC 89c51 ra led, các pro hướng dẫn dùm em với
    Em nối 1 hàng có 4 led nối tiếp mắc song song vs các hàng khác, các chữ trong biển của em có khoảng 100 con led, như vậy thì cần trans loại nào? thông số là gì ạ?

Các pro ơi, giúp em đi

Comment

bạn cho mỗi cổng của 89c51 là bao nhiêu hàng led nhỉ?
      mình làm quảng cáo thì hay dùng D882 và Tip. Con D 882 dòng max là 3A tha hồ mắc led

Comment

cái này bạn có thể dùng con c1815 hoặc con a1015 là đủ vì có khoản 25 nhánh tương đương 25*10ma bằng 250 ma....chúc thành công!!!
        email
        nick: bangbigboy_bigboy
        sdt :01203380789

Comment

theo mình nên dùng tip 41 kéo ngàn con cũng ok k cần lắp tản nhiệt nếu k quá nh led
          .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

Nguyên văn bởi tandat_dt21 Xem bài viết
            theo mình nên dùng tip 41 kéo ngàn con cũng ok k cần lắp tản nhiệt nếu k quá nh led
            Có vẻ bạn tự tin nhỉ: 1000*25mA= 25A đó không biết 4 con Tip41 đủ không.

Comment

Nguyên văn bởi OoMrBayoO Xem bài viết
              Có vẻ bạn tự tin nhỉ: 1000*25mA= 25A đó không biết 4 con Tip41 đủ không.
              ai rảnh đi mắc // như chú @@

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                ai rảnh đi mắc // như chú @@
                Em cũng chỉ hiểu theo câu "kéo ngàn con cũng ok".

Comment

Các anh cho e hỏi, e định dùng nguồn 24V thay cho 12V để 1 dãy mắc được nhiều led hơn thì có dc ko ạ, vì e thấy các sơ đồ trên mạng đều dùng nguồn 12V

Comment

nối từ port của VXL bạn dùng con 1 led ( loại led đục dùng làm quảng cáo) nối tiếp 1 con trở 56R rồi nối vào cực B của tran ( có thể dùng D882 hoặc TIP41 ) cực E của tran nối mas, cực C nối vào dãy led rồi nối lên VCC ( 12v thì dãy led gồm 4 con nối tiếp) có thể mắc nhiều dãy led.
                    con led bên trên có tác dụng hiển thị kiểu chạy của VXL
                    Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Nguyên văn bởi ladykiller Xem bài viết
                      nối từ port của VXL bạn dùng con 1 led ( loại led đục dùng làm quảng cáo) nối tiếp 1 con trở 56R rồi nối vào cực B của tran ( có thể dùng D882 hoặc TIP41 ) cực E của tran nối mas, cực C nối vào dãy led rồi nối lên VCC ( 12v thì dãy led gồm 4 con nối tiếp) có thể mắc nhiều dãy led.
                      con led bên trên có tác dụng hiển thị kiểu chạy của VXL
                      Mắc theo kiểu này thì con Led nối trực tiếp từ VĐK sẽ không nháy theo hiệu ứng phải không các bác? Chỉ có các con Led mắc ở cực C của Tran thì mới nháy.
                      WS:
                      Blog:

Comment

Anh ladykiller ơi, sao a hieuthai2011 bảo dùng còn c1815 dc ạ? con TIP đó hình như dòng cao lắm phải ko a, dùng cái đó có tốn kém ko ạ? e đang cần dùng con trans nào tiết kiệm giá thành nhưng vẫn đảm bảo đủ dòng kích cho led, e có bọn c1815, c2383, c828, a1015, â654, a956, mấy con đó có dùng dc ko ạ

Comment

Mấy a hướng dẫn cho e cách nối đi, e thấy trên mạng có lắp con điện trở 2k2 từ port ra của VXL đến cực B của trans, mấy a trả lời cho câu hỏi bên trên của e đi, dùng nguồn 24V có đc ko ạ

Comment

con C1815 chỉ chạy được khoảng 20 đến 25 dãy led

Comment

Nguyên văn bởi quangtung112 Xem bài viết
                              Mắc theo kiểu này thì con Led nối trực tiếp từ VĐK sẽ không nháy theo hiệu ứng phải không các bác? Chỉ có các con Led mắc ở cực C của Tran thì mới nháy.
                              con led đó củng nháy, nó có tác dụng để test trực tiếp kiểu chạy trên bo xử lí mà không cần đấu ra bảng led, bạn xem Sản phẩm bán sẳn

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangvdien Tìm hiểu thêm về hoangvdien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X